Ezekieli sura ya thelathini na saba. Mimi Ezekieli nilikumbwa na uzito wa nguvu ya Mwenyezi Mungu naye akaninyanyua kwa roho yake na kuniweka katika bonde lililokuwa limejaa mifupa. Basi akanitembeza kila mahali bondeni humo. Kulikuwa na mifupa mingi sana katika bonde lile. Nayo na ilikuwa mikavu kabisa. Mwenyezi Mungu akaniuliza, wewe mtu, je, mifupa hii yaweza kuishi tena? Nami nikamjibu, Ee Bwana Mwenyezi Mungu, wewe wajua. Naye akaniambia, toa unabii juu ya mifupa hii, niambie hivi, enyi mifupa mikavu, sikilizeni neno la Mwenyezi Mungu. Bwana Mwenyezi Mungu awaambia hivi, nitaifanya pumzi iwaingie, nanyi mtaishi. Nitawatia mishipa na nyama, nitawafunika ngozi na kutia pumzi ndani yenu nanyi mtaishi. Hapo mtajua kuwa mimi ni Mwenyezi Mungu. Basi nikatoa unabii kama nilivyoamriwa. Nilipokuwa nikitoa unabii, kukatokea kelele kama ya mkwaruzo na ile mifupa ikaanza kusogeleana na kuungana. Nilitazama nikaona ile mifupa imewekewa mishipa na nyama na kufunikwa kwa ngozi, lakini haikuwa na uhai. Hapo Mwenyezi Mungu akaniambia: ewe mtu, kwa niaba yangu toa unabii kwa upepo, ukawaambie kwamba Bwana Mwenyezi Mungu anasema hivi Ewe upepo njoo, toka pande zote nne na kuipuliza miili hii iliyokufa ili ipate kuishi. Basi mimi nikatoa unabii kama alivyo niamuru, nayo pumzi ikaingia ndani yao, nayo ikawa hai ikasimama, kundi kubwa ajabu. Hapo Mwenyezi Mungu akaniambia, wewe mtu, mifupa hiyo ni watu wote wa Israeli. Wao wanasema, mifupa yetu imenyauka, matumaini yetu yamepotea, nasi tumekwisha kabisa. Kwa hiyo toa unabii Waambie, mimi Bwana Mwenyezi Mungu nasema hivi: enyi watu wangu, nitayafunua makaburi yenu na kuwafufua kutoka makaburini mwenu, nitawarudisha nyumbani kwenu katika nchi ya Israeli, nanyi Enyi watu wangu, mtatambua kuwa mimi ni Mwenyezi Mungu nitakapofunua makaburi yenu na kuwafufua kutoka makaburini mwenu. Nitatia roho yangu ndani yenu, nanyi mtaishi, nami nitawaweka katika nchi yenu wenyewe. Hapo mtatambua kuwa mimi Mwenyezi Mungu nimesema, nami nitafanya hayo. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Neno la Mwenyezi Mungu lilinijia: Wewe mtu, chukua kijiti kimoja, uandike juu yake maneno haya kwa Yuda na Waisraeli wanaohusiana naye. Kisha chukua kijiti kingine uandike juu yake maneno haya, kwa Yosefu, kijiti cha Efraimu na Waisraeli wanaohusiana naye. Halafu nichukue vijiti hivyo na kuvishikamanisha ili vionekane kama kijiti kimoja. Wananchi wenzako watakapouliza, Je, hutatueleza maana ya jambo hilo? Wewe utawajibu Bwana Mwenyezi Mungu asema hivi, nitakitwaa kijiti cha Yosefu kilichomo mkononi mwa Efraimu na makabila ya Israeli yanayounganika naye, nami nitakishikamanisha na kijiti cha Yuda ili vijiti hivyo viwili vifanywe kijiti kimoja mkononi mwangu ukiwa mbele yao. Huku umeshika vijiti ulivyoandika juu yake, waambie kuwa mimi Bwana Mwenyezi Mungu nasema hivi: nitawatoa Waisraeli kutoka mataifa walikokwenda, nitawakusanya toka pande zote na kuwarudisha katika nchi yao, nitawafanya kuwa taifa moja katika nchi juu ya milima ya Israeli. Mfalume mmoja atakuwa mfalume wao wote. Hawatakuwa tena mataifa mawili wala hawatagawanyika tena kuwa falume mbili. Hawatajitia najisi tena kwa sanamu za miungu yao na kwa mambo yao ya kuchukiza wala kwa makosa yao. Nitawaokoa wasiwe tena waasi, nao watakuwa watu wangu, nami na nitakuwa Mungu wao. Mtumishi wangu Daudi atakuwa mfalme wao, na watakuwa na mchungaji mmoja tu. Watayafuata maagizo yangu na kuzingatia kanuni zangu. Watakaa katika nchi ya wazee wao ambayo nilimpa Yakobo wao na watoto wao na wajukuu wao wataishi humo milele, naye Daudi mtumishi wangu atakuwa mtawala milele. Nitafanya nao agano la amani, nalo litakuwa agano la milele. Nitawabariki na kuwafanya wawe wengi, na maskani yangu nitaiweka kati yao milele. Nitaishi kati yao nitakuwa Mungu wao, nao watakuwa watu wangu, nayo mataifa yatatambua kuwa mimi Mwenyezi Mungu nimewatakasa Waisraeli na kwamba maskani yangu ipo kati yao milele.