Danieli sura ya tatu. Mfalme Nebukadneza alitengeneza sanamu ya dhahabu yenye kimo mita ishirini na nane na upana mita tatu. Aliisimamisha katika sehemu tambarare ya Dura mkoani Babiloni. Kisha mfalme akaamuru maliwali, wasimamizi wakuu wa mikoa, washauri watunza hazina, majaji, mahakimu na maofisa wote wa mikoa wahudhurie sherehe ya kuzindua rasmi sanamu aliyoisimamisha. Basi maliwali, wasimamizi wakuu wa mikoa, washauri, watunza hazina, majaji, mahakimu na maofisa wote wa mikoa wakakusanyika tayari kwa uzinduzi wa sanamu aliyoisimamisha mfalme Nebukadneza. Mpiga mbiu akatangaza kwa sauti kubwa. Enyi watu wa makabila yote, mataifa yote na lugha zote, mnaamliwa kwamba mkisikia sauti ya baragumu, filimbi, kinubi, zeze, santuri, zumari na sauti za ala nyingine za mziki, lazima mwiname chini na kuyabudu sanamu ya dhahabu aliyosimamisha mfalme Nebukadneza. Na yeyote ambaye hata inama chini na kuyabudu, atatupwa mara moja katika tanuru ya moto mkali. Kwa hiyo watu wote, mara waliposikia sauti za baragumu, filimbi kinubi, zeze, santuri, zumari na sauti za ala nyingine za muziki walianguka kifudifudi na kuiabudu ile sanamu ya dhahabu ambayo Mfalme Nebukadneza alisimamisha. Wakati huo, baadhi ya Wakaldayo wakajitokeza na kuwashtaki Wayahudi. Walimwambia Mfalme Nebukadneza, uishi, e mfalme wewe, ee mfalme, ulitoa amri kuwa kila mtu anaposikia sauti ya baragumu, filimbi, kinubi, zeze, santuri, zumari na kila aina ya muziki, ainame chini na kuiabudu ile sanamu ya dhahabu, na kwamba mtu yeyote asiyeinama chini na kuiabudu sanamu hiyo atupwe ndani ya tanuru ya moto mkali. Sasa kuna Wayahudi fulani uliowateua kushughulikia mambo ya utawala wa mkoa wa Babuloni. Yaani Shadraki, Meshaki na Abednego. Watu hawa, ee mfalme, hawakutii amri yako wanakataa kuitumikia miungu yako na kuiabudu ile sanamu ya dhahabu uliyoisimamisha. Hapo Mfalme Nebukadneza, huku akiwaka hasira, akaamuru Shadraki, Meshaki na Abednego waletwe mbele yake, nao wakawaleta mbele ya mfalme. Mfalme Nebukadneza akawauliza, Je, ni kweli kwamba wewe Shadraki, wewe Meshaki na wewe Abednego hamuitumikii miungu yangu wala kuiabudu ile sanamu ya dhahabu niliyoisimamisha? Basi mtakaposikia tena sauti ya baragumu, filimbi, kinubi, zeze, santuri, zumari na sauti za ala nyingine za muziki Je, muko tayari kuinama chini na kuiabudu sanamu niliyotengeneza? Kama mkikataa mtatupwa mara moja katika tanuru ya moto mkali. Je, ni Mungu gani anayeweza kuwaokoa mikononi mwangu? Shadraki, Meshaki na Abednego wakamjibu mfalme, Ee Nebukadneza, sisi hatuhitaji kukujibu kuhusu jambo hilo ikiwa ndivyo, Mungu wetu ambaye tunamtumikia aweza kutuokoa katika tanuru ya moto mkali, tena atatuokoa mikononi mwako, e mfalme. Lakini hata kama haitafanyika hivyo, ujue wazi, e mfalme, kwamba sisi hatutaitumikia miungu yako wala kuiabudu sanamu ya dhahabu uliyosimamisha. Hapo mfalme Nebukadneza akawaka hasira, sura yake ikabadilika kwa chuki dhidi ya Shadraki, Meshaki na Abednego. Akaamuru mwako wa moto wa tanuru uongezwe mara saba kuliko kawaida yake. Akaamuru watu fulani wenye nguvu kabisa katika jeshi lake wawafunge Shadraki, Shadraki, Meshaki na Abednego na kuwatupa katika ile tanuru ya moto mkali. Basi vijana hao wakafungwa, hali wamevaa makoti yao, kanzu zao, kofia na mavazi yao mengine, wakatupwa katikati ya ile tanuru ya moto mkali. Kwa vile amri ya mfalme ilikuwa kali, ule moto ulikuwa umewashwa ukawa mkali sana, hata ndimi za moto zikawateketeza wale watu waliowapeleka Shadraki Meshaki na Abednego. Ndipo Shadraki Meshaki na Abednego wakiwa wamefungwa wakatumbukia katika ile tanuru ya moto mkali. Basi Mfalme Nebukadneza akashangaa, akainuka kwa haraka na kuwauliza washauri wake, je, hatukuwafunga watu watatu na kuwatupa motoni? Nao wakamjibu mfalme, naam mfalme. Kisha akauliza, lakini sasa mbone ninaona watu wanne wakitembea-tembea humo motoni bila kufungwa na wala hawadhuriki, na mtu wanne anaonekana kama mwana wa miungu? Basi mfalme Nebukadneza akaukaribia mlango wa tanuru ya moto mkali, akaita Shadraki, Meshaki na Abedinego watumishi wa Mungu mkuu, tokeni mje hapa. Shadraki, Meshaki na Abednego wakatoka motoni. Maliwali, wasimamizi, wakuu wa mikoa na washauri wa mfalme wote wakakusanyika pamoja, wakaona ya kuwa ule moto haukuweza kuwaunguza hao watatu. Nywele zao hazikuungua, mavazi yao hayakuungua wala hawakuwa na harufu yoyote ya moto. Basi mfalume Nebukadneza akasema na asifiwe muungu wa Shadraki, Meshaki na Abedinego, kwa kuwa alimutuma malaika wake na kuwaokoa watumishi wake ambao wanamtegemea. Wao walikataa kutii amuri yangu ya kifalume, wakaitoa muhanga miili yao badala ya kuabudu muungu mwingine, ila muungu wao peke yake. Kwa hiyo naamuru kwamba watu wa kabila lolote, taifa lolote, au lugha yoyote watakaosema kitu chochote dhidi ya Mungu wa Shadraki, Meshaki na Abednego watang'olewa viungo vyao kimoja kimoja, na nyumba zao zitabomolewa, maana hakuna Mungu mwingine awezaye kuokoa namna hii. Basi mfalme Nebukadneza. Akawapandisha vyeo Shadraki, Meshaki na Abednego katika mkoa wa Babuloni.