Hosea, Hosea sura ya kwanza. Neno la Bwana lililomjia Hosea, mwana wa Beeri, nyakati za Uzia, Yothamu, Ahazi na Hezekia, wafalme wa Yuda, na Yeroboamu, mwana wa Yoashi, mfalme wa Israeli. Mwenyezi Mungu alipoanza kuongea na Waisraeli kwa njia ya Hosea alimwambia hivi: Nenda ukaoe mwanamuke muzinzi uzae naye watoto wa uzinzi, maana watu wa nchi hii wanafanya uzinzi mwingi kwa kuniacha mimi. Basi Hosea akaenda akamuoa Gomeri binti Diblaimu. Gomeri akapata mimba akamuzalia Hosea mutoto wa kiume. Mwenyezi Mungu akamwambia Hosea, mpe mtoto huyo jina Yezreeli, maana bado kitambo kidogo tu, nami nitaiadhibu jamaa ya Yehu kwa mauaji aliyoyafanya bondeni Yezreeli. nitaufutilia mbali ufalme katika taifa la Isiraeli. Siku hiyo nitazivunja nguvu za kijeshi za Isiraeli huko bondeni Yezreeli. Gomeri alipata mimba tena akazaa mtoto wa kike. Mwenyezi Mungu akamwambia Hosea, mpe mtoto huyo jina Asiyehurumiwa, maana sitawahurumia tena Waisraeli wala sitawasamehe. Lakini nitawahurumia watu wa Yuda na kuwaokoa. Mimi Mwenyezi Mungu, Mungu wao nitawaokoa, lakini si kwa nguvu za kijeshi au pinde au panga au farasi au wapanda farasi. Gomeri alipomwachisha kunyonya asiyehurumiwa, alipata mimba tena akamzalia Hosea mtoto mwingine wa kiume. Mwenyezi Mungu akamwambia Hosea, Mpe mtoto huyo jina si wangu, maana nyinyi si watu wangu, wala mimi si wenu. Lakini idadi ya Waisraeli itakuwa kubwa kama mchanga wa pwani ambao haupimiki wala hauhesabiki. Pale ambapo Mungu aliwaambia nyinyi si watu wangu, sasa atawaambia nyinyi ni watoto wa Mungu aliye hai. Watu wa Yuda na Waisraeli wataungana pamoja na kumchagua kiongozi wao mmoja, nao watastawi katika nchi yao. Hiyo itakuwa siku maarufu ya Yezreeli.