Hosea sura ya pili. Basi waiteni kaka zenu watu wangu na dada zenu waliohurumiwa mlaumuni mama yenu mlaumuni maana sasa yeye si mke wangu wala mimi si mume wake mlaumuni aondokane na uasherati wake ajiepushe na uzinzi wake. La sivyo, nitamvua nguo abaki uchi, nitamfanya awe kama alivyozaliwa, nitamfanya awe kama jangwa, nitamuweka akauke kama nchikavu, nitamuua kwa kiu. Na watoto wake sitawahurumia, maana ni watoto wa uzinzi. Mama yao amefanya uzinzi, aliyewachukua mimba amefanya mambo ya aibu. Alisema, nitaambatana na wapenzi wangu ambao hunipa chakula na maji, sufu na kitani, mafuta na divai. Basi nitaiziba njia yake kwa miiba. Nitamzungushia ukuta asipate njia ya kutokea nje. Atawafuata wapenzi wake lakini hatawapata. Naam, nam, atawatafuta lakini hatawaona. Hapo ndipo atakaposema nitarudi kwa mume wangu wa kwanza, maana hapo kwanza nilikuwa nafuu kuliko sasa. Hakujua kwamba ni mimi niliyempa nafaka, divai na mafuta, niliyemjalia fedha na dhahabu kwa wingi, ambazo alimpelekea Baali. Kwa hiyo wakati wa mavuno nitaichukua nafaka yangu, nitaiondoa divai yangu wakati wake. Nitamnyang'anya nguo zangu za sufu na kitani, ambazo zilitumika kuufunika uchi wake. Nitamvua abaki uchi mbele ya wapenzi wake, wala hakuna mtu atakayeweza kunizuia. Nitazikomesha starehe zake zote, sikukuu zake za mwezi mwandamo na za Sabato na sikukuu zote zilizoamriwa Nitaiharibu mizabibu yake na mitini anayosema ni malipo kutoka kwa wapenzi wake. Nitaifanya iwe misitu na wanyama wa porini wataila. Nitamlipiza sikukuu za Baali alizoadhimisha, muda aliyotumia kuwafukizia ubani, akajipamba kwa pete zake na johari na kuwaendea wapenzi wake, akanisahau mimi. Mimi Mwenyezi Mungu nasema. Kwa hiyo nitamshawishi, nitampeleka jangwani na kusema naye kwa upole. Huko nitamrudishia mashamba yake ya mizabibu, bonde la Akori nitalifanya lango la tumaini. Atanifuata kwa hiari kama alipokuwa kijana, kama wakati alipotoka katika nchi ya Misri. Mimi Mwenyezi Mungu nasema hivi Siku hiyo wewe utaniita mume wangu, na siyo tena Baali wangu, maana nitalifanya jina la Baali lisitamkike tena kinywani mwako. Nitafanya agano na wanyama wa porini, ndege wa angani, pamoja na vyote vitambaavyo wasikuumize. Nitatokomeza upinde, upanga na silaha za vita katika nchi na kukufanya uishi kwa usalama. Nitakufanya mke wangu milele, uwe wangu kwa uaminifu na haki, kwa fadhili na huruma na nitakuposa kwa uaminifu, nawe utanijua mimi Mwenyezi Mungu. Siku hiyo, mimi Mwenyezi Mungu nasema, nitaikubali haja ya mbingu ya kunyesha mvua, mbingu nazo zitaikubali haja ya ardhi Ardhi itaikubali haja ya nafaka, divai na mafuta, navyo vitatosheleza mahitaji ya Yezreeli. Nitamwotesha Yezreeli katika nchi, nitamhurumia asiyehurumiwa, na wale walioitwa si wangu, nitawaambia Nyinyi ni watu wangu, nao watasema wewe ni Mungu wetu.