Hosea sura ya saba. Kila nikitaka kuwarekebisha watu wangu, ninapotaka kuwaponya Waisraeli, uovu wa watu wa Efraimu hufunuliwa, matendo mabaya ya Samaria hujitokeza. Wao huongozwa na udanganyifu, kwenye nyumba Wezi huvunja nje, barabarani wanyang'anyi huvamia. Hawafikiri hata kidogo kwamba mimi na yakumbuka maovu yao yote. Sasa maovu yao yamewabana, yote waliyotenda yako mbele yangu. Wanamfurahisha mfalme kwa maovu yao wanawafurahisha wakuu kwa uhaini wao. Wote ni wazinzi, wao ni kama tanuru iliyowashwa moto ambao muokaji hauchochei tangu akande unga mpaka mkate utakapoumuka. Kwenye sikukuu ya mfalme waliwalewesha sana maofisa wake, naye mfalme akashirikiana na wahuni. Kama tanuru iwakavyo mioyo yao huwaka kwa hila usiku kucha, hasira yao hufuka moshi; ifikapo asubuhi, hulipuka kama miali ya moto. Wote wamewaka hasira kama tanuru, na wanawaangamiza watawala wao. Wafalme wao wote wameanguka, wala hakuna anayeniomba msaada. Efraimu amechanganyika na watu wa mataifa anaonekana kama mkate ambao haukugeuzwa. Wageni wamezinyonya nguvu zake, wala yeye mwenyewe hajui. Mvi zimetapakaa kichwani mwake, lakini mwenyewe hana habari. Kiburi cha waisraeli cha shuhudia dhidi yao, hawanirudii mimi, mwenyezi Mungu Mungu wao, wala hawanitafuti kwa matukio hayo yote. Efraimu ni kama njiwa mjinga asiye na akili, mara yuko Misri, mara Ashuru. Kuomba watakapo kwenda, nitatandaza wavu wangu ni wanase, nitawaangusha chini kama ndege wa angani. Nitawaadhibu kadiri ya ripoti ya maovu yao. Ole wao kwa kuwa wameniacha! Maangamizi na yawapate, maana wameniasi! Nilitaka kuwakomboa, lakini wanazua uongo dhidi yangu. Wananililia, lakini si kwa moyo. Wanagaagaa na kujikatakata vitandani mwao kusudi nisikilize dua zao za nafaka na divai, lakini wanabaki waasi dhidi yangu. Mimi ndimi niliyeimarisha mikono yao, lakini wanafikiria maovu dhidi yangu. Wanaigeukia miungu batili, wako kama uta uliolegea. Viongozi wao watakufa kwa upanga kwa sababu ya maneno yao ya kiburi, kwa hiyo watadharauliwa nchini Misri.