Yoeli sura ya pili. Pigeni tarumbeta huko Sioni, pigeni baragumu juu ya mlima mtakatifu. Tetemekeni enyi wakazi wa Yuda, maana siku ya Mwenyezi Mungu inakuja; naam, siku hiyo iko karibu. Hiyo ni siku ya giza na huzuni, siku ya mawingu na giza nene. Jeshi kubwa la nzige linakaribia kama giza linalotanda milimani. Namna hiyo haijapata kuweko kamwe, wala haitaonekana tena katika vizazi vyote vijavyo. Kama vile moto uteketezavyo, jeshi hilo laharibu kila kitu mbele yake, na kuacha nyuma kila kitu inateketezwa. Kabla hawajapita, nchi ni kama bustani ya Edeni, lakini wakishapita ni jangwa tupu. Hakuna kiwezacho kuwaepa. Wanaonekana kama farasi, wanashambulia kama farasi wa vita. Wanaporukaruka kwenye vilele vya milima wanarindima kama magari ya farasi, wanavuma kama mabua makavu motoni. Wamejipanga kama jeshi kubwa tayari kabisa kufanya vita. Wakaribiapo watu hujaa hofu. Nyuso zao zinawaiva. Wanashambulia kama mashujaa wa vita. Kuta wanazipanda kama wanajeshi. Wote wanakwenda mbele moja kwa moja bila hata mmoja wao kubadilisha njia. Hakuna msukumaye mwenziwe, kila mmoja anafuata mkondo wake. Wanapita kati ya vizuizi vya silaha wala hakuna kiwezacho kuwazuia. Wanauvamia mji, wanapiga mbio ukutani, wanaziparamia nyumba na kuingia, wanapenya madirishani kama wezi. Nchi inatetemeka mbele yao, mbingu zinatikisika. Juwa na mwezi vyatiwa giza, nazo nyota zinaacha kuangaza. Mwenyezi Muungu anaamuru jeshi lake kwa sauti. Asikari wake ni wengi muno, wanao mutii hawahesabiki. Siku ya Mwenyezi Muungu kweli ni kuu na ya kutisha sana. Nani atakayeweza kuistahimili? Lakini hata sasa nasema mimi Mwenyezi Mungu, nirudieni kwa moyo wote, kwa kufunga, kulia na kuomboleza. Msirarue mavazi yenu kuonyesha uzuni, bali nirudieni kwa moyo wa toba. Murudiyeni Mwenyezi Muungu Muungu wenu. Yeye amejaa neema na huruma, hakasiriki upesi, ni mwingi wa fadhili, daima yu tayari kuacha kuadhibu. Huenda Mwenyezi Muungu Muungu wenu atabadili nia na kuwapeni baraka ya mazao, mukamutolea sadaka za nafaka na kinywaji. Pigeni tarumbeta huko Sioni, toeni amri watu wafunge, itisheni mkutano wa kidini, wakusanyeni watu wote, wawekeni watu wakfu, waleteni wazee, wakusanyeni watoto, hata watoto wanyonyao, bwana harusi na bibi harusi na watoke vyumbani mwao, kati ya madhabahu na lango la hekalu, makuhani, wahudumu wa Mwenyezi Mungu, walie na kuomba wakisema, wahurumie watu wako, e ee Mwenyezi Mungu, usiyaache mataifa mengine yatudharau na kutudhihaki yakisema, yuko wapi basi Mungu wao? Ndipo Mwenyezi Mungu akaipenda nchi yake akawahurumia watu wake. Alisikiliza akajibu sala zao, akasema: Sasa nitawapeni tena nafaka, sitawafanya mdarauliwe tena na mataifa. Nitawaondoa hao adui watokao kaskazini, nitawafukuza mpaka jangwani. Askari wa mbele nitawatupa katika bahari ya chumvi na wale wa nyuma katika bahari ya Mediteranea watatoa uvundo na harufu mbaya, hao ambao wamefanya maovu makubwa. Usiogope ewe nchi, bali furahi na kushangilia, maana Mwenyezi Mungu ametenda makuu. Musiogope enyi wanyama malisho ya nyikani yamekuwa mazuri, miti inazaa matunda yake, mizabibu na mitini zinazaa kwa wingi. Furahini enyi watu wa Sioni, shangilieni kwa sababu ya Mwenyezi Mungu, Mungu wenu, maana amewapeni mvua za masika, amewapeni mvua ya kutosha, mvua za masika na mvua za vuli kama hapo awali, mahali pa kupuria patajaa nafaka, mashinikizo yatafurika divai na mafuta. Nitawarudishia miaka ile iliyoliwa na nzige, kila kitu kilicholiwa na tunutu, parare na matumatu, hilo jeshi kubwa nililowaletea mtapata chakula kingi na kutosheka. Mtalisifu jina la Mwenyezi Mungu, Mungu wenu aliyowatendea mambo ya ajabu. Watu wangu kamwe hawatadharauliwa tena. Mtatambua kwamba mimi nimo miongoni mwenu, enyi Waisraeli, kwamba mimi Mwenyezi Mungu ndimi Mungu wenu wala hakuna mwingine. Watu wangu kamwe hawatadharauliwa tena. Kisha hapo baadaye nitaimimina roho yangu juu ya binadamu wote. Watoto wenu wa kike na wa kiume watatabiri, wazee wenu wataota ndoto, na vijana wenu wataona maono hata juu ya watumishi wa kiume na wa kike nitaimimina roho yangu. Wakati huo nitatoa ishara mbinguni na duniani, kutakuwa na damu, moto na minara ya moshi. Jua litatiwa giza na mwezi utakuwa mwekundu kama damu, kabla ya kufika siku ya Mwenyezi Mungu Siku iliyo kuu na ya kutisha. Hapo watu wote watakaoomba kwa jina la Mwenyezi Mungu wataokolewa, maana katika mulima Sioni na Yerusalemu watakuwako watu watakaosalimika, kama nilivyosema mimi Mwenyezi Mungu.