Yoeli sura ya tatu. Wakati huo na siku hizo, nitakapoirekebisha hali ya Yuda na Yerusalemu, nitayakusanya mataifa yote, niyapeleke katika bonde liitwalo Mwenyezi Mungu ahukumu. Huko nitayahukumu mataifa hayo kwa mambo yaliyowatendea watu wangu Israeli, hao walio mali yangu mimi mwenyewe. Maana waliwatawanya miongoni mwa mataifa, waligawa nchi yangu na kugawana watu wangu kwa kura. Waliwauza wavulana ili kulipia malaya na wasichana ili kulipia divai. Mnataka kunifanya nini, enyi Tiro na Sidoni na maeneo yote ya Filistia? Je, mna kisasi nani mnachotaka kulipiza? Kama mnalipiza kisasi, mimi nitawalipizeni mara moja. Mmechukua fedha na dhahabu yangu na kuvibeba vitu vyangu vya thamani hadi kwenye mahekalu yenu. Mmewapeleka watu wa Yuda na Yerusalemu mbali na nchi yao mkawauza kwa Wagiriki. Sasa nitawarudisha watu wangu kutoka huko mlikowauza, nitawalipizeni kisasi kwa yote mliowatendea watoto wenu wa kiume na wa kike nitawafanya wauzwe kwa watu wa Yuda, nao watawauzia Washeba, watu wa taifa la mbali kabisa. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Watangazieni watu wa mataifa jambo hili, jitayarisheni kwa vita, waiteni mashujaa wenu Asikari wote na wakusanyike, waende mbele. Majembe yenu yafueni yawe mapanga, miundu yenu ya kupogolea iwe mikuki. Hata aliye dhaifu na aseme, mimi pia ni shujaa. Njoni haraka enye mataifa yote jirani, kusanyikeni huko bondeni. E, Mwenyezi Mungu teremsha askari wako dhidi yao. Haya mataifa na yajiweke tayari, yaje kwenye bonde liitwalo Mwenyezi Mungu ahukumu huko. Mimi Mwenyezi Mungu nitaketi kuyahukumu mataifa yote ya jirani haya. Chukueni mundu wa kuvuna kwani sasa ni wakati wa mavuno. Ingieni, wapondeni kama zabibu ambazo zimejaza shinikizo. Uovu wao umepita kiasi, kama mapipa yanayofurika. Wanafika makundi kwa makundi kwenye bonde la hukumu, maana Siku ya Mwenyezi Mungu imekaribia. Jua na mwezi vinatiwa giza na nyota zimeacha kuangaza. Mwenyezi Mungu ananguruma huko Sioni. Sauti yake inavuma kutoka Yerusalemu. Mbingu na dunia vinatetemeka. Lakini Mwenyezi Mungu ni kimbilio la watu wake, ni ngome ya usalama kwa Waisraeli. Hapo, ewe Israeli, utajua kwamba mimi Mwenyezi Mungu, Mungu wako, na kaa Sioni, mlima wangu mtakatifu. Yerusalemu utakuwa mji mtakatifu, na wageni hawatapita tena humo. Wakati huo milima yutatiririka divai mpya na vilima vitatiririka maziwa, vijito vyote vya Yuda vitajaa maji. Chemchemi itatokea nyumbani mwa Mwenyezi Mungu na kulinywesha bonde la Shitimu. Misri itakuwa mahame, Edomu itakuwa jangwa tupu, kwa sababu waliwashambulia watu wa Yuda wakawaua watu wasio na hatia. Bali Yuda itakaliwa milele na Yerusalemu kizazi hata kizazi. Nitawaadhibu waliomwaga damu ya watu wa Yuda, wala sitawaachia wenye hatia. Mimi Mwenyezi Mungu na kaa Sioni.