Amosi. Amosi, sura ya kwanza. Maneno ya Amosi mmojawapo wa wachungaji wa mji wa Tekoa. Mungu alimfunulia Amosi mambo haya yote kuhusu Israeli miaka miwili kabla ya lile tetemeko la ardhi, wakati Uzia alipokuwa mfalme wa Yuda na Yeroboamu mwana wa Yowashi alipokuwa mfalme wa Israeli. Amosi alisema hivi: Mwenyezi Mungu ananguruma kutoka mlima Sioni, anavumisha sauti yake kutoka Yerusalemu. Hata malisho ya wachungaji yanakauka, nyasi mlimani Karmeli zinanyauka. Mwenyezi Mungu asema hivi: watu wa Damasko wametenda dhambi tena na tena, kwa hiyo sitaacha kuwaadhibu. Waliwatendea watu wa Gileadi ukatili mbaya. Basi nitaishushia moto ikulu ya mfalme Hazaeli, na utaziteketeza kabisa ngome za mfalme Ben Hadadi. Nitayavunja-vunja malango ya mji wa Damasko na kuwang'oa wakazi wa bonde la Aweni pamoja na mtawala wa Bethyedeni. Watu wa Aramu wapelekwa uhamishoni kiri. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Mwenyezi Mungu asema hivi, watu wa Gaza wametenda dhambi tena na tena, kwa hiyo sitaacha kuwaadhibu walichukua mateka watu wa kabila zima, wakawauza wawe watumwa kwa Waedomu. Basi nitazishushia moto kuta za mji wa Gaza, nao utaziteketeza kabisa ngome zake. Nitawang'oa wakazi wa mji wa Ashdodi pamoja na mtawala wa Ashkeloni nitanyosha mkono dhidi ya Ekroni, nao wafilisti wote waliosalia wataangamia. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Mwenyezi Mungu asema hivi, watu wa tiro wametenda dhambi tena na tena, kwa hiyo sitaacha kuwaadhibu walichukua mateka kabila zima hadi Edomu, wakaukiuka mkataba wa urafiki waliokuwa wamefanya. Basi nitazishushia moto kuta za mji wa Tiro na kuziteketeza kabisa ngome zake. Mwenyezi ya Mungu asema hivi, watu wa Edomu wametenda dhambi tena na tena kwa hiyo sitaacha kuwaadhibu. Waliwawinda ndugu zao wa Israeli kwa mapanga, wakaitupilia mbali huruma yao yote ya kindugu. Hasira yao haikuwa na kikomo, waliiacha iwake daima. Basi nitaushushia moto mji wa Temani na kuziteketeza kabisa ngome za Bosra. Mwenyezi Mungu asema hivi: watu wa Amoni wametenda dhambi tena na tena, kwa hiyo sitaacha kuwaadhibu katika vita vyao vya kupora nchi. Zaidi waliwatumbua wanawake wajawazito nchini Gileadi. Basi itazishushia moto kuta za mji wa Raba na kuziteketeza kabisa ngome zake. Siku hiyo ya vita patakuwa na makelele mengi, nayo mapambano yatakuwa makali kama tufani. Mfalme wao na maofisa wake wote watakwenda kukaa uhamishoni. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema.