Amosi, sura ya pili. Mwenyezi Mungu asema hivi. Watu wa Moabu wametenda dhambi tena na tena. Kwa hiyo sitaacha kuwaadhibu. Wamemkosea heshima marehemu mfalme wa Edomu kwa kuichoma moto mifupa yake ili kujitengenezea chokaa. Basi nitaishushia moto nchi ya Moabu na kuziteketeza kabisa ngome za mji wa Keriothi. Wanajeshi watakapopaaza sauti zao na kupiga tarumbeta, watu wa Moabu watakufa katika makelele hayo ya vita. Isitoshe, nitamuua mtawala wa Moabu pamoja na viongozi wote wa nchi hiyo. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Mwenyezi Mungu asema hivi: watu wa Yuda wametenda dhambi tena na tena, kwa hiyo sitaacha kuadhibu. Wamepuuza sheria zangu, wala hawakufuata amri zangu wamepotoshwa na miungu ile ile walioihudumia wazee wao. Basi nitaishushia moto nchi ya Yuda na kuziteketeza kabisa ngome za Yerusalemu. Mwenyezi Mungu asema hivi: Waisraeli wametenda dhambi tena na tena, kwa hiyo sitaacha kuwaadhibu wamewauza watu waaminifu kwa kuwa hawakuweza kulipa madeni yao, na kuwauza watu fukara wasioweza kulipa deni la kanda mbili. Huwanyanyasa na kuwakandamiza wanyonge na maskini, huwabagua wasipate haki zao. Mtu na baba yake hulala na mjakazi yule yule hivyo hulitia najisi jina langu takatifu. Popote penye madhabahu, watu hulalia nguo walizotwaa kwa masikini kama dhamana ya madeni yao, na katika nyumba ya Mungu wao hunywa divai waliyotwaa kwa wadeni wao. Hata hivyo, enyi watu wangu, kwa ajili yenu niliwaangamiza kabisa Waamori ambao walikuwa wakubwa kama mierezi, wenye nguvu kama miti ya mialoni, na niliwaangamiza matawi na mizizi. Niliwatoeni kutoka nchi ya Misri, nikawaongoza kupitia jangwani miaka arobaini mpaka mkaichukua nchi ya Waamori kuwa yenu. Niliwateua baadhi ya wana wenu wawe manabii na baadhi ya vijana wenu wawe wanadhiri. Je, enyi wa Israeli, haya nisemayo si ya kweli? Mimi Mwenyezi Mungu nimesema. Lakini nyinyi mliwafanya wanadhiri wanywe divai na kuwaamuru manabii wasitoe unabii. Sasa basi, nitawagandamiza mpaka chini kama gari lililojaa nafaka. Hata wapiga mbio hodari hawataweza kutoroka, wenye nguvu wataishiwa nguvu zao, na askari watashindwa kuyaokoa maisha yao. Wapiga upinde vitani hawatastahimili, wapiga mbio hodari hawataweza kujiokoa, wala wapanda farasi hawatayanusurisha maisha yao. Siku hiyo hata askari hodari watatimua mbio bila chochote. Mimi Mwenyezi Mungu