Amosi, sura ya saba. Siku moja Bwana Mwenyezi Mungu alinijalia maono. Nilimuona Mungu anaumba nzige kundi zima. Mara baada ya watu kumaliza kukata nyasi kwa ajili ya wanyama wa mfalme. Wakati huo nyasi zilikuwa ndio zinaanza kuchipua tena. Niliwaona nzige hao wakila na kumaliza kila jani katika nchi. Ndipo nikasema "Ee Bwana Mwenyezi Mungu na kusihi, utuhurumie. Wazao wa Yakobo watawezaje kuishi? Wao ni wadogo mno. Basi Bwana Mwenyezi Mungu akabadili nia yake, akasema, haitakuwa hivyo. Bwana Mwenyezi Mungu alinijalia maono mengine. Nilimuona Bwana Mwenyezi Mungu akiuita moto wa hukumu ya kuadhibu watu. Moto huo uliunguza vilindi vikuu vya bahari, ukaanza kuiteketeza nchi kavu. Ndipo nikasema ee Bwana Mwenyezi Mungu na kusihi uache kuadhibu wazawa wa Yakobo, watawezaje kuishi wao ni wadogo mno. Basi Mwenyezi Mungu akabadili nia yake, akasema, hele pia halitatukia. Mwenyezi Mungu alinijalia tena maono mengine, nilimuona Mwenyezi Mungu amesimama karibu na ukuta, ameshika mkononi mwake uzi wenye timazi, naye akaniuliza Amosi, unaona nini? Nikamjibu, naona timazi. Kisha Mwenyezi Mungu akasema, tazama naweka timazi kati ya watu wangu wa Israeli, sitavumilia tena maovu yao huko vilimani ambapo wazao wa Isaka hutambikia, kutafanywa kuwa uharibifu mtupu, na maskani ya Waisraeli yatakuwa magofu. Nitaushambulia kwa vita ukoo wa mfalme Yeroboamu. Basi Amazia kuhani wa mji wa Betheli akampelekea mfalme Yeroboamu wa Israeli habari hii: Amosi analeta fitina juu yako katika ufalme wa Israeli. Hotuba zake ni hatari kwa nchi hii. Anachosema ni hiki: Yeroboamu atakufa kwa upanga, nao wa Israeli watapelekwa uhamishoni mbali kabisa na nchi yao. Kisha Amazia akamwambia Amosi, sasa tumekuchoka ewe nabii, nenda zako Rudi katika nchi ya Yuda ukatoe unabii huko, upate na ujira wako huko huko. Usitoe tena unabii hapa mjini Betheli, kwa kuwa hapa ni maskani ya ibada ya mfalme, ni hekalu la utawala huu. Amosi akamjibu Amazia, mimi si nabii wa kuajiriwa, wala si mmoja wa kikundi cha manabii mimi ni mchungaji na mtunza mikuyu. Mwenyezi Mungu alinitoa katika kazi yangu hiyo ya uchungaji, akaniamuru nije kuambia unabii watu wake wa Israeli. Nawe basi, ewe Amazia, sikiliza neno la Mwenyezi Mungu. Wewe waniambia nisitoe unabii dhidi ya Israeli, wala nisihubiri dhidi ya wazawa wa Isaka. Kwa hiyo Mwenyezi Mungu asema hivi: mkeo atakuwa malaya mjini, na wanao wa kiume na kike watauawa vitani, ardhi yako itagawanywa na kupewa wengine, nawe binafsi utafia katika nchi najisi. Nao Waisraeli hakika watapelekwa uhamishoni mbali kabisa na nchi yao.