Amosi, sura ya nane. Bwana Mwenyezi Mungu alinijalia maono mengine. Niliona kikapu kilichojaa matunda ya kiangazi. Naye Mwenyezi Mungu akaniuliza, "Amosi, unaona nini?" Nami nikamjibu, "Naona kikapu cha matunda ya kiangazi." Kisha Mwenyezi Mungu Akaniambia, mwisho umewafikia watu wangu wa Israeli. Sitavumilia tena maovu yao. Siku hiyo, nyimbo za ikulu zitakuwa maombolezo. Kutakuwa na maiti nyingi, nazo zitatupwa nje kimya kimya. Sikilizeni enyi mnao wakandamiza wanyonge na kuwaletea maangamizi fukara wa nchi. Mnajisemea jisemeya mioyoni mwenu, sikukuu ya mwezi mwandamu itakwisha lini ili tuanze tena kuuza nafaka yetu? Siku ya Sabato itakwisha lini ili tupate kuuza ngano yetu? Tutatumia vipimo hafifu vya wastani na uzito tutadanganya watu kwa mizani zisizo sawa, hata kuuza ngano hafifu kwa bei kubwa. Tutaweza kununua watu fukara kwa fedha na wahitaji kwa jozi ya kanda mbili. Mwenyezi Mungu, fahari ya Yakobo, ameapa, hakika sitayasahau matendo yao maovu. Kwa hiyo dunia itatetemeka na kila mtu nchini ataongoleza. Nchi yote itayumba-yumba itapanda na kushuka kama yanavyojaa na kupwa maji ya Mto Nile. Bwana Mwenyezi Mungu asema, siku hiyo nitalifanya jua litue adhuhuri na kuijaza nchi giza mchana. Sherehe zenu nitazigeuza kuwa kilio na nyimbo zenu za furaha kuwa maombolezo. Nitawafanya nyote mbaye magunia kwa huzuni na kunyoa upara vichwa vyenu kama kuomboleza kifo cha mtoto wa pekee na siku ya mwisho itakuwa ya uchungu mkubwa. Bwana Mwenyezi Mungu asema, siku zaja ambapo nitaleta njaa nchini, lakini sio njaa na kiu ya chakula na maji, bali njaa ya kusikia maneno ya Mwenyezi Mungu. Watu watatanga-tanga kutoka bahari hata bahari, kutoka upande wa kaskazini mpaka mashariki, watakimbia huko na huko wakitafuta neno la Mwenyezi Mungu, lakini hawatalipata. Siku hiyo hata vijana wenye afya, wanaume kwa wanawake watazimia kwa kiu. Wale wanaoapa kwa Mungu wa ugongo wa Samaria na kusema kwa nafsi ya Mungu wako ee Dani, na kwa nafsi ya Mungu wa Beersheba, wote wataanguka na hawatainuka tena kabisa.