Yona, Yona sura ya kwanza. Siku moja neno la Mwenyezi Mungu lilimjia Yona mwana wa Amitai, ondoka uende Ninewi ule mji mkuu ukaukemee, maana nimeona uovu wake ni mkubwa mno. Basi, Yona akaanza safari lakini akashika njia ya kwenda Tarshishi ili kumkwepa Mwenyezi Mungu. Akaenda hadi mjini Yopa ambapo alikuta meli moja iko tayari kwenda Tarshishi. Alilipa nauli, akapanda meli. Akasafiri na mabaharia hao kwenda Tarshishi ili kumkwepa Mwenyezi Mungu. Lakini Mwenyezi Mungu akavumisha upepo mkali baharini. Ikatokea dhoruba kali, meli ikawa karibu kabisa kuvunjika. Mabaharia wakajawa na hofu, kila mmoja akaanza kumlilia Mungu wake. Wakatupa baharini shehena ya meli ili kupunguza uzito wake. Wakati huo, Yona alikuwa ameteremkia sehemu ya ndani ya meli, akawa analala usingizi mzito. Nahodha akamwendea akamwambia, Wawezaje wewe kulala? Amka, umuombe Mungu wako, labda Mungu wako atatuhurumia, tusiangamie. Mabaharia wakasemezana, tupige kura, tujue balaa hili limetupata kwa kosa la nani. Basi wakapiga kura, kura ikamwangukia Yona. Hapo wakaanza kumhoji, haya sasa, tuambie kwa nini balaa hili linatupata? Unafanya kazi gani? Umetoka wapi? U kabila gani? Yona akawajibu, mimi ni Mwebrania, namcha Mwenyezi Mungu, Mungu wa mbingu, muumba wa bahari na nchi kavu. Kisha Yona akawaeleza kwamba alikuwa anamkwepa Mwenyezi Mungu. Kusikia hayo, mabaharia hao Wakazidi kujawa na hofu, wakamwambia umefanya nini wewe? Wakati huo wote bahari ilikuwa inazidi kuchafuka. Basi wakamuuliza Yona, tukufanye nini ili bahari itulie? Yona akawajibu, nichukueni mkanitupe baharini, nayo bahari itatulia, maana naona wazi kwamba dhoruba hii imewapata kwa sababu yangu mimi. Mabaharia hao wakajaribu bado kupiga makasia wapate kuifikisha meli yao pwani, lakini hawakufanikiwa, kwa maana bahari ilizidi kuwachafukia. Basi wakamlilia Mwenyezi Mungu wakisema, E, Mwenyezi Mungu, twakusihi usituangamize kwa kuutoa uhai wa mtu huyu wala usitupatilize kwa kumwaga damu ya mtu asiye na hatia. Wewe ee Mwenyezi Mungu, umefanya upendavyo. Basi wakamchukua Yona wakamtupa baharini, na papo hapo bahari ikatulia. Mabaharia hao wakamwogopa sana Mwenyezi Mungu, wakamtolea sadaka na kuweka nadhiri. Kisha Mwenyezi Mungu akaamuru samaki mkubwa ammeze Yona naye akawa tumboni mwa samaki huyo kwa muda wa siku tatu, usiku na mchana.