Mika. Mika sura ya kwanza. Neno la Mwenyezi Mungu lilimjia Mika mwenyeji wa Moreshathi, wakati Yothamu, Ahazi na Hezekia walipokuwa wafalme wa Yuda. Mika aliona mambo yote haya kuhusu Samaria na Yerusalemu. Sikilizeni, enyi watu wote! Sikiliza, ewe dunia na vyote vilivyomo. Mwenyezi Mungu anakuja kuwashtaki Bwana anena kutoka hekalu lake takatifu. Naam, Mwenyezi Mungu yuwaja kutoka makao yake, atashuka na kutembea juu ya vilele vya dunia. Milima itayeyuka chini ya nyayo zake kama nta karibu na moto, mabonde yatapasuka kama maji ya poromokayo Kwenye mteremko. Haya yote yatatukia kwa sababu ya makosa ya wazawa wa Yakobo, kwa sababu ya dhambi za wazawa wa Israeli. Je, uhalifu wa Yakobo waonekana wapi? Katika mji wake mkuu Samaria. Je, uhalifu wa Yuda waonekana wapi? Katika Yerusalemu kwenyewe. Kwa hiyo, Mwenyezi Mungu asema hivi: Mji wa Samaria nitaufanya magofu, nyikani, shamba ambalo watu watapanda mizabibu. Mawe yaliyoujenga nitayatupa bondeni, na misingi yake nitaichimbua chimbua. Sanamu zake zote zitavunjwa vunjwa vunjwa, kila kilichochumwa kitateketezwa moto vinyago vyake vyote nitaviharibu. Vilirundikwa kutokana na ujira wa malaya, navyo vitatumiwa tena kulipia umalaya. Kwa sababu hiyo, mimi nitalia na kuomboleza, nitatembea uchi na bila viatu, nitaomboleza na kulia kama mbweha, nitasikitika na kulia kama mbuni. Majeraha ya Samaria hayaponyeki, nayo yameipata pia Yuda. Yamefikia lango la Yerusalemu, mahali wanapokaa watu wangu. Msiitangaze habari hii huko Gathi, wala msilie machozi huko Bethleafra, mgaegae mavumbini kwa huzuni. Nendeni enyi wakazi wa Shafiri, mkiwa uchi. Na wenye haya wakazi wa Zaanani musitoke nje ya muji wenu. Watu wa Beth Ezeli wanalia, musaada wao kwenu umeondolewa. Wakazi wa Marothi wanangojea musaada kwa hamu kubwa, lakini maangamizi yaja kutoka kwa Mwenyezi Mungu karibu kabisa na lango la Yerusalemu. Enyi wakazi wa Lakishi fungeni farasi wepesi na magari ya vita. Nyinyi mulikuwa mmeiga dhambi ya watu wa Sioni, makosa ya Waisraeli yalikuwa kwenu. Hivyo mnapaswa kuwaacha wakazi wa Moresheth Gathi, nao mji wa Akzibu hautawasaidia wafalme wa Israeli kwa chochote. Enyi wakazi wa Maresha, Mungu atawaleteeni tena adui atakayewateka viongozi waheshimiwa wa Israeli. Watakimbilia pangoni huko Adulamu. Enyi watu wa Yuda, nyoeni upara kuwaomboleza watoto wenu wapenzi, panueni upara wenu uwe pana kama watai, maana watoto wenu watawaacha kwenda uhamishoni.