Mika sura ya sita. Sikilizeni anachosema Mwenyezi Mungu, wewe nabii, nenda ukailalamikie milima navyo vilima visikie sauti yako. Sikilizeni kesi ya Mwenyezi Mungu, enyi milima, sikilizeni enyi misingi ya kudumu ya dunia. Mwenyezi Mungu anayo kesi dhidi ya watu wake. Yeye atatoa mashtaka dhidi ya Waisraeli. Mwenyezi Mungu asema hivi: Enyi watu wangu, nimewatendea nini? Ninawachosha kwa kitu gani? Nijibuni. Mimi niliwatoa nchini Misri. Niliwakomboa kutoka utumwani. Niliwapeni Mose, Aroni na Miriamu kuwaongoza. Enyi watu wangu, kumbukeni njama za Balaki, mfalme wa Moabu, na jinsi Balaamu mwana wa Beori alivyomjibu. Kumbukeni yaliyotukia njiani kati ya Shitimu na Gilgali. Kumbukeni mtambue matendo yangu ya kuwaokoa. Nimwendee Mwenyezi Mungu na kitu gani nipate kumwabudu Mungu aliye juu? Je, nimwendee na sadaka za kuteketezwa, nimtolee ndama wa mwaka mmoja? Je, Mwenyezi Muungu atapendezwa nikimutolea maelfu ya kondoo dume au mito elfu na elfu ya mafuta je, nimtolee muzaliwa wangu wa kwanza kwa ajili ya kosa langu? Naam, mutoto wangu kwa ajili ya dhambi yangu? Muungu amekuonesha yaliyo mema, ewe mutu, anachotaka Mwenyezi Mungu kwako ni hiki: kutenda mambo ya haki kupenda kuwa na huruma, na kuishi kwa unyenyekevu na Mungu wako. Mwenyezi Mungu anawaita wakazi wa mji, na ni jambo la busara sana kumcha yeye. Sikilizeni enyi watu wa Yuda, sikilizeni enyi mliokusanyika mjini. Je, nitavumilia maovu yaliyorundikwa nyumbani mwao mali zilizopatikana kwa udanganyifu na matumizi ya mizani danganyifu, jambo ambalo ni chukizo. Je, naweza kusema hawana hatia watu wanaotumia mizani danganyifu na mawe ya kupimia yasiyo halali? Matajiri wa miji wamejaa dhuluma, wakazi wake kusema uongo kila wasemacho ni udanganyifu. Kwa hiyo nani nimeanza kuwaangusha chini na kuwaangamiza kwa sababu ya dhambi zenu. Mtakula lakini hamtashiba, ndani mwenu njaa itazidi kuwauma. Mkiweka akiba haitahifadhiwa na mkihifadhi kitu nitakiharibu kwa vita. Mtapanda mbegu lakini hamtavuna, mtasindika zaituni lakini hamtatumia hayo mafuta, mtasindika zabibu lakini hamtakunywa hiyo divai. Nyinyi mnafuata mfano mbaya wa mfalme Omri na mfano wa jamaa ya mfalme Ahabu na mfano mbaya wa jamaa ya mwanawe Ahabu na mmefuata mashauri yao. Kwa hiyo nitawaleteni maangamizi na kila mtu atawadharau. Watu watawadhihaki kila mahali.