Sefania, sura ya tatu. Ole wake muji wa Yerusalemu, mji mchafu na jisi na mdhalimu. Hausikilizi onyo lolote, wala haukubali kukosolewa. Haukumtegemea Mwenyezi Muungu kamwe, wala kumkaribia Muungu wake. Viongozi wake ni simba wa nguru mao, mahakimu wake ni mbwa mwitu wenye njaa jioni, wasioacha chochote mpaka asubuhi. Manabii wake ni watu wasiojali na wadanganyifu, makuhani wake wamevitia na jisi vitu vitakatifu na kuihalifu sheria kwa nguvu. Lakini Mwenyezi Mungu aliye mjini humo ni mwadilifu, yeye hatendi jambo lolote baya. Kila siku asubuhi hudhihirisha kauli yake. Naam, kila kunapopambazuka huitekeleza, lakini wahalifu hawana aibu hata kidogo. Mwenyezi Mungu asema, nimeyafutilia mbali mataifa, kuta zao za kujikinga ni magofu, barabara zao nimeziharibu, na hamna apitaye humo. Miji yao imekuwa mitupu bila watu na bila wakazi. Nilisema hakika mji huu watanicha na kukubali kukosolewa, hautaacha kukumbuka mara hizo zote nilizowaadhibu. Lakini watu wake walizidisha tamaa zao za kufanya matendo yao kuwa upotovu. Kwa hiyo ningojeeni mimi Mwenyezi Mungu, ngoja siku nitakapoinuka kutoa mashtaka. Nimeamua kuyakusanya mataifa na falme, kuyamwagia ghadhabu yangu, kadhalika na ukali wa hasira yangu. Dunia yote itateketezwa kwa moto wa ghadhabu yangu. Wakati huo nitaibadili lugha ya watu, nitawawezesha kusema lugha adili, ili waniite mimi Mwenyezi Mungu na kuniabudu kwa moyo mmoja. Kutoka ng'ambo ya mito ya Kushi watu wangu wanaoniomba, ambao wametawanyika, wataniletea sadaka yangu. Siku hiyo haitakulazimu kuona aibu kutokana na matendo yako ya kuniasi, maana nitawaondoa miongoni mwako wale wanaojigamba na kujitukuza, nawe hutakuwa na kiburi tena mlimani mwangu mtakatifu. Nitakuachia watu wapole na wanyenyekevu ambao watakimbilia usalama kwangu mimi Mwenyezi Mungu. Waisraeli watakaobaki hawatatenda mabaya wala hawatasema uongo, wala kwao hapatapatikana mdanganyifu yeyote. Watapata malisho na kulala, wala hakuna mtu atakayewatisha. Imba kwa sauti, ewe sioni Paza za sauti, e Israeli, furahi na kushangilia kwa moyo wote ewe Yerusalemu. Mwenyezi Mungu amekuondolea hukumu iliyokukabili, amewageuzia mbali adui zako. Mwenyezi Mungu mfalme wa Israeli yuko pamoja nawe, hutaogopa tena maafa. Siku hiyo mji wa Yerusalemu utaambiwa usiogope, ee Sioni, mikono yako isilegee. Bwana Mungu wako yu katikati yako, shujaa awezaye kuokoa. Atakushangilia kwa furaha kuu, atakutuliza katika upendo wake, atakufurahia kwa kuimba. Nitawakusanya wanao usikitikia mkutano wa ibada, hao waliokuwa wa kwako ambao mzigo uliokuwa juu yake ulikuwa fedheha kwao. Tazama, wakati huo nitawapatiliza watu wote wanaokutesa, nami nitamponya yeye achechemeaye, nami nitamkusanya yeye aliyefukuzwa, nami nitawafanya kuwa sifa na jina, hao ambao fedheha yao ilikuwa katika dunia yote. Wakati huo nitawaingizeni, na wakati huo nitawakusanya, kwa maana nitawafanya ninyi kuwa sifa na jina miongoni mwa watu wote wa dunia, nitakapowarudisha wafungwa wenu mbele ya macho yenu, asema Bwana.