Hagai sura ya pili. Mnamo siku ya ishirini na moja mwezi wa saba mwaka huo huo, neno la Mwenyezi Mungu lilimjia nabii Hagai. Alimwambia Hagai aongee na mkuu wa Yuda Zerubabeli mwana wa Shealtieli, kuhani mkuu Yoshua mwana wa Yehosadaki, na watu wote waliorudi kutoka uhamishoni, awaambie hivi. Je, kuna yeyote kati yenu Asiye kumbuka jinsi hekalu hili lilivyokuwa la fahari? Sasa mnalionaje? Bila shaka sasa mnaliona kama si kitu. Hata hivyo, usife moyo ewe Zerubabeli, tipe moyo kuhani mkuu Yoshua, mwana wa Yehosadaki, jipeni moyo nanyi watu wote wa nchi hii fanyeni kazi, maana mimi Mwenyezi Mungu wa majeshi nipo pamoja nanyi. Mlipotoka Misri, niliwaahidi kwamba daima nitakuwa pamoja nanyi, basi ningali pamoja nanyi. Kwa hiyo msiogope kitu na mimi Mwenyezi Mungu wa majeshi nasema hivi: karibuni nitazitikisa mbingu na dunia, bahari na nchi kavu. Nitayatikisa mataifa yote, na hazina zao zote zitaletwa humu, nami nitalifanya hekalu hili kuwa la fahari. Mimi nimesema. Fedha na dhahabu yote duniani ni mali yangu. Hekalu jipya litakuwa lenye fahari zaidi kuliko lile la awali, na mahali hapo ndipo nitakapowapa watu wangu fanaka, asema Mwenyezi Mungu wa majeshi. Mnamo siku ya 24 ya mwezi wa tisa katika mwaka wa pili wa utawala wa Dario, neno la Mwenyezi Mungu wa majeshi lilimjia nabii Hagai, akamwambia: waambie makuhani watoe uamuzi juu ya jambo hili. Kama mtu akichukua nyama takatifu katika upindo wa vazi lake, kisha akagusa kwa upindo wa vazi hilo mkate au chakula kilichopikwa au divai au mafuta au chakula cha aina yoyote ile, je, chakula hicho kitakuwa kitakatifu? Makuhani wakamjibu la hasha. Hagai akawauliza tena, je, mtu aliye najisi kwa kugusa maiti akigusa baadhi ya vyakula hivi Chakula hicho kitakuwa najisi. Makuhani wakamjibu ndiyo, kitakuwa najisi. Hapo Hagai akawaambia Mwenyezi Mungu asema kwamba hivyo ndivyo ilivyo kwa watu wa taifa hili, na kila kitu wanachofanya kadhalika, na kila wanachotoa madhabahuni ni najisi. Lakini sasa angalieni mambo yatakayotukia kabla ya kuanza kujenga upya hekalu langu hali yenu ilikuwaje? Mliliendea fungu la nafaka mkitarajia kupata vipimo ishirini. Lakini kulikuwa na vipimo kumi tu. Mliliendea pipa la divai mkitarajia kujaza vyombo hamsini. Lakini mulikuta ishirini tu. Niliwapiga kwa ukame, ukungu na mvua ya mawe, nikaharibu kila mlichojaribu kupanda. Lakini hata hivyo, hamkunirudia nasema. Mimi Mwenyezi Mungu, leo ni siku ya ishirini na nne ya mwezi wa tisa, siku ambayo msingi wa hekalu umekamilika. Basi ngojeni muone yale yatakayotokea tangu leo. Ingawa sasa hamuna nafaka galani, nayo mizabibu, mitini, mikomamanga na mizeituni haijazaa kitu, lakini tangu leo nitawabariki siku hiyo hiyo ya 24, mwezi wa tisa. Neno la Mwenyezi Mungu lilimjia Hagai mara ya pili. Zerubabeli, mkuu wa Yuda, umwambie hivi: niko karibu kuzitikisa mbingu na dunia, kuangusha falme na kukomesha nguvu zao. Nitayapindua magari yao ya farasi na wapanda farasi wake, nao wataanguka na kuuana wao kwa wao. "Siku hiyo nitakuchukua wewe, mtumishi wangu Zerubabeli mwana wa Shealtieli, na kukuteua ili utawale kwa jina langu, wewe ndiwe niliyekuchagua. Mwenyezi Mungu wa majeshi amesema.