Malaki. Malaki sura ya kwanza. Kauli ya Mwenyezi Mungu iliyomjia Malaki awaambie Waisraeli Mwenyezi Mungu asema, Daima nimewapenda nyinyi. Lakini watu wa Israeli wanauliza, Umetupendaje? Naye Mwenyezi Mungu asema, Je, Esau hakuwa ndugu yake Yakobo? Hata hivyo nilimpenda Yakobo nikamchukia Esau. Nimeiharibu haribu nchi ya milima ya Esau ambayo ni urithi wake, nikawaachia mbwa mwitu wa jangwani. Nao wazawa wa Esau, yani wa Edomu, wanasema kwamba ingawa miji yao imeharibiwa watajenga upya magofu yake. Lakini mimi Mwenyezi Mungu wa majeshi nasema kwamba wanaweza kuijenga upya, lakini mimi nitaibomolea mbali. Watu watawaita taifa ovu ambalo Mwenyezi Mungu amelikasirikia milele. Nanyi mtakapoyaona hayo kwa macho yenu, Mtatambua na kusema ukuu wa Mwenyezi Mungu wafika hata nje ya mipaka ya nchi ya Israeli. Mwenyezi Mungu wa majeshi anawaambia hivi: nyinyi makuhani mnaolidharau jina lake, mtoto humheshimu mzazi wake na mtumishi humheshimu bwana wake. Ikiwa mimi ndiye baba yenu Mbona mwanivunjia heshima? Ikiwa mimi ni bwana wenu, mbona hamniheshimu? Nanyi mnauliza, sisi tumekudharauje? Mwanidharau kwa kunitolea madhabahuni pangu dhabihu ya chakula najisi. Lakini nyinyi mnauliza, tumekitiaje najisi Nakitia najisi kwa kuidharau madhabahu yangu, mnaponitolea dhabihu ya mnyama kipofu au kilema au mgonjwa. Je, huo si uovu? Je, mtawala atapendezwa au kukufanyia hisani ukimpa zawadi ya mnyama kama huyo? Kwa hiyo sasa, enyi makuhani, muombeni Mungu ili atuhurumie. Ikiwa mnamtolea matoleo matoleo ya aina hiyo, je, kweli atakuwa radhi nanyi? Mwenyezi Mungu wa majeshi asema, laiti angepatikana mtu mmoja miongoni mwenu ambaye angefunga milango ya hekalu ili msiwashe moto usiyokubalika kwenye madhabahu yangu. Sipendezwi nanyi, na sitaikubali dhabihu yoyote mnayonitolea. Watu wa mataifa kote duniani, toka mawio ya jua hadi machweo yake, wanalitukuza jina langu. Kila mahali wananifukizia ubani na kunitolea dhabihu zinazokubalika, maana jina langu linatukuzwa miongoni mwao. Lakini nyinyi mnalibeza jina langu pale mnapoichafua madhabahu yangu, na chakula mnachotoa juu yake mnakidharau. Mnasema mambo haya yametuchosha mno, na mnanidharau. Mnaniletea dhabihu za wanyama mliopata kwa unyang'anyi au walio vilema au wagonjwa? Je, nipokee dhabihu hizo mikononi mwenu? Mimi Mwenyezi Mungu nauliza. Na, na alaaniwe mtu yeyote anidanganyaye, ambaye huahidi kwa kiapo kunitolea dhabihu mnyama safi kutoka kundi lake lakini hunitolea dhabihu mnyama mwenye kilema. Tazama, mimi ni mfalme mkuu, na watu wa mataifa yote hunicha.