Matayo, sura ya pili. Yesu alizaliwa mjini Bethlehemu mkoa mkoani Yudea wakati Herode alipokuwa mfalme. Punde tu baada ya kuzaliwa kwake, wataalamu wa nyota kutoka mashariki walifika Yerusalemu wakauliza, yuko wapi mtoto mfalme wa Wayahudi aliyesaliwa? Tumeiona nyota yake ilipotokea mashariki, tukaja kumwabudu. Mfalme Herode aliposikia hayo alifadhaika, yeye pamoja na wakazi wote wa Yerusalemu. Basi akawaita pamoja makuhani wakuu wote na walimu wa sheria, akawauliza Kristo atazaliwa wapi? Nao wakamjibu, mjini Bethlehemu mkoani Yudea, ndivyo nabii alivyoandika: ee Bethlehemu nchini Yudea, wewe si mdogo kamwe kati ya miji maarufu ya Yudea, maana kwako atatokea kiongozi atakayewaongoza watu wangu Israeli. Hapo Herode aliwaita faragani hao wataalamu wa nyota, akawauliza wakati hasa ile nyota ilipotokea. Kisha akawatuma Bethlehemu akisema, nendeni mkachunguze kwa makini habari za mtoto huyu, mkishampata nileteni habari, ili nami niende kumwabudu. Baada ya kumsikiliza mfalme, hao wataalamu wa nyota wakaenda. Kumbe ile nyota waliokuwa wameiona upande wa mashariki iliwatangulia, hata ikaenda kusimama juu ya mahali pale alipokuwa mtoto. Walipoiona hiyo nyota, walifurahi mno. Basi wakaingia nyumbani, wakamwona yule mtoto pamoja na Maria mama yake, wakapiga magoti, wakamsujudia. Kisha wakafungua hazina zao wakampa zawadi dhahabu ubani na manemane. Mungu aliwaonya katika ndoto wasimrudie Herode, hivyo wakarudi makwao kwa njia nyingine. Baada ya wale wageni kuondoka, malaika wa Bwana alimtokea Yosefu katika ndoto akamwambia, amka, mchukue mtoto pamoja na mama yake, mkimbilie Misri Kaeni huko mpaka nitakapokuambia, maana Herode anakusudia kumua huyu mtoto. Hivyo Yosefu aliamka akamchukua mtoto pamoja na mama yake, akaondoka usiku, akaenda Misri, akakaa huko mpaka Herode alipokufa. Jambo hilo lilifanyika ili neno alilosema Bwana kwa njia ya nabii litimie, nilimwita mwanangu kutoka Misri. Herode alipogundua kwamba wale wataalamu wa nyota walikuwa wamemhadaa alikasirika sana, akaamuru watoto wote wa kiume mjini Bethelehemu na kandokando yake wenye umri wa miaka miwili na chini yake wauawe. Walifanya hivyo kufuatana na muda aliyopata kujua kutoka kwa wale wataalamu wa nyota. Ndivyo yalivyotimia maneno yaliyosemwa kwa njia ya na nabii Yeremia: Sauti imesikika huko Rama, kilio na maombolezo mengi. Raheli anawalilia watoto wake, wala hataki kutulizwa, maana wote wamefariki. Baada ya kifo cha Herode, malaika wa Bwana alimtokea Yosefu katika ndoto kule Misri, akamwambia, amka, mchukue mtoto pamoja na mama yake, urudi tena katika nchi ya Israeli, maana wale waliotaka kumua mtoto huyo wamekwisha kufa. Basi Yosefu aliamka akamchukua mtoto pamoja na mama yake akarejea nchini Israeli. Lakini Yosefu aliposikia kwamba Arkelao mwanawe Herode alikuwa mfalme wa Yudea mahali pa baba yake aliogopa kwenda huko. Naye baada ya kuonywa katika ndoto, alikwenda pande za Galilaya akahamia katika mji uitoa Nazareti. Ndivyo yalivyotimia maneno yaliyonenwa kwa njia ya manabii ataitwa Nazareti.