Matayo sura nne. Kisha Roho alimwongoza Yesu mpaka jangwani ili ajaribiwe na Ibilisi. Akafunga siku arobaini mchana na usiku, na mshoe akaona njaa. Basi mshawishi akamjia akamwambia, ikiwa wewe ni mwana wa Mungu, amuru mawe haya yawe mikate. Yesu akamjibu, imeandikwa mtu haishi kwa mkate tu, ila kwa kila neno asemalo Mungu. Kisha Ibilisi akamchukua mpaka Yerusalemu, mji mtakatifu, akamweka juu ya mnara wa hekalu, akamwambia, ikiwa wewe ni mwana wa Mungu, jitupe chini, maana imeandikwa, Mungu atawaamuru malaika wake kwa ajili yako, watakuchukua mikononi mwao, usije ukajikwaa kwenye jiwe. Yesu akamwambia, imeandikwa pia, usimjaribu Bwana Mungu wako. Kisha Ibilisi akamchukua mpaka juu ya mlima mrefu, akamwonyesha falme zote za ulimwengu na fahari zake, akamwambia, hivi vyote nitakupa kama ukipiga magoti na kuniabudu. Hapo Yesu akamwambia, nenda zako Shetani, imeandikwa utamwabudu Bwana Mungu wako na kumtumikia yeye peke yake. Basi Ibilisi akamwacha na malaika wakaja wakamhudumia. Yesu aliposikia kwamba Yohane ametiwa gerezani, alikwenda Galilaya. Aliondoka Nazareti akaenda Kafarnaumu, mji ulio kando ya bahari ya Genesareti, mpakani mwa wilaya za Zabuloni na Naftali, akakaa huko. Ndivyo lilivyotimia lile neno lililosemwa kwa njia ya nabii Isaya: nchi ya Zabuloni na nchi ya Naftali, kuelekea baharini, ng'ambo ya mto Yordani, Galilaya, nchi ya watu wa mataifa; watu waliokaa gizani wameona mwanga mkubwa, nao walioishi katika nchi ya giza na kivuli cha kifo, mwanga umewaangazia. Tangu wakati huo Yesu alianza kuhubiri akisema Tubuni maana ufalme wa mbinguni umekaribia. Yesu alipokuwa anatembea kando ya ziwa Galilaya, aliwaona ndugu wawili wavuvi, Simoni aitwaye Petro na Andrea ndugu yake. Walikuwa wakivua samaki kwa nyavu ziwani. Basi akawaambia nifuateni, nami nitawafanya nyinyi wavuvi wa watu. Mara wakaziacha nyavu zao wakamfuata. Alipokwenda mbele kidogo, aliwaona ndugu wengine wawili, Yakobo na Yohane wana wa Zebedayo. Hao walikuwa ndani ya mashua pamoja na baba yao Zebedayo wakitengeneza nyavu zao. Basi Yesu akawaita, nao mara wakaiacha mashua pamoja na baba yao wakamfuata. Yesu alikuwa anakwenda kila mahali wilayani Galilaya akifundisha katika masinagogi na kuhubiri habari njema juu ya ufalme wa Mungu. Aliponya kila namna ya maradhi na magonjwa waliokuwa nayo watu. Habari zake zikaenea pande zote za siri. Wagonjwa wote wenye maradhi ya kila namna na wale waliosumbuliwa na kila namna ya taabu, waliopagawa na pepo wenye kifafa na watu waliokuwa wamelemaa walipelekwa kwake, naye akawaponya wote. Makundi mengi ya watu kutoka Galilaya, Dekapoli, Yerusalemu, Yudea na ng'ambo ya mto Yordani walimfuata.