Matayo sura ya sita. Jihadharini msije mkafanya matendo yenu mema mbele ya watu kusudi mwonekane nao; la sivyo, Baba yenu aliye mbinguni hata wapeni tuzo. Basi unapomsaidia maskini, usijitangaze. Usifanye kama wanafiki wafanyavyo katika masunagogi na njiani, ili watu wawasifu Kweli nawaambieni hawa wamekwisha pata tuzo lao. Lakini wewe unapomsaidia masikini, fanya hivyo kwamba hata mwandani wako asijue ufanyalo. Toa msaada wako kwa siri, na Baba yako aonaye yaliyofichika atakutuza. Mnaposali msifanye kama wanafiki. Wao hupenda kusimama na kusali katika masunagogi na katika pembe za njia ili watu wawaone Kweli nawaambieni hao wamekwisha pata tuzo lao. Lakini wewe unaposali, ingia chumbani mwako, funga mlango, kisha umwombe Baba yako asiyeonekana. Naye Baba yako aonaye yaliyofichika atakutuza. Mnaposali msipayuke maneno kama watu wasiyomjua Mungu. Wao hudhani kwamba Mungu atawasikiliza ati kwa sababu ya maneno mengi. Msiwe kama wao. Baba yenu anajua mnayoyahitaji hata kabla ya kumwomba. Basi hivi ndivyo mnavyopaswa kusali: Baba yetu uliye mbinguni, jina lako litukuzwe, ufalme wako ufike, utakalo lifanyike duniani kama mbinguni. Utupe leo chakula chetu cha kila siku, utusamehe makosa yetu kama nasi tunavyowasamehe waliotukosea usitutie katika majaribu, lakini utuokoe na yule mwovu. Maana mkiwasamehe watu makosa yao, Baba yenu wa mbinguni atawasamehe nyinyi pia. Lakini msipowasamehe watu makosa yao, naye ya Baba yenu hatawasamehe nyinyi makosa yenu. Mnapofunga, msiwe na huzuni kama wanafiki. Wao hukunja nyuso zao wapate kuonekana na watu kuwa wanafunga. Nawaambieni kweli, hawa wamekwisha pata tuzo lao. Wewe lakini unapofunga paka kichwa chako mafuta nawa uso wako, ili mtu yeyote asijue kwamba unafunga, ila ujulikane tu kwa Baba yako asiyeonekana, naye Baba yako aonaye yaliyofichika atakutuza. Msijiwekee hazina hapa duniani, ambako nondo na kutu huharibu na wezi huingia na kuiba Jiwekeeni hazina mbinguni ambako nondo na kutu hawawezi kuiharibu wala wezi hawaingii wakaiba. Maana pale ilipo hazina yako, ndipo pia utakapokuwa moyo wako. Jicho ni taa ya mwili. Kama basi jicho lako ni zima, mwili wako wote utakuwa katika mwanga, lakini ikiwa jicho lako ni bovu, mwili wako wote utakuwa katika giza. Basi ikiwa mwanga uliomo ndani yako ni giza, basi hilo ni giza la kutisha mno. Hakuna mtu awezaye kutumikia mabwana wawili, maana atamchukia mmoja na kumpenda huyo wa pili, au ataambatana na mmoja na kumdharau huyo mwingine. Hamwezi kumtumikia Mungu na mali pamoja. Ndiyo maana nawaambieni Msiwe na wasiwasi juu ya chakula na kinywaji mnavyohitaji ili kuishi, wala juu ya mavazi mnayohitaji kwa ajili ya miili yenu. Je, maisha ni chakula tu au zaidi? Na mwili, je si zaidi ya mavazi? Waangalieni ndege wa mituni, hawapandi, hawavuni, wala hawana gala yoyote. Hata hivyo, baba yenu wa mbinguni huwalisha. Je, nyinyi si wa thamani kuliko hao? Ni nani miongoni mwenu kwa kuwa na wasiwasi sana anaweza kuongeza muda wa maisha yake? Na kuhusu mavazi, ya nini kuwa na wasiwasi? Tazameni maua ya porini jinsi yanavyostawi. Hayafanyi kazi wala hayasokoti. Lakini nawaambieni, hata Solomoni mwenyewe na fahari zake zote hakupata kuvikwa vizuri kama ua mojawapo. Ikiwa basi Mungu hulivika hivyo jani la shambani ambalo leo liko na kesho la tupwa motoni, je, si atawafanyia nyinyi zaidi, enyi watu wenye imani haba? Basi msiwe na wasiwasi, tutakula nini, tutakunywa nini, tutavaa nini? Maana hayo yote yanahangaikiwa na watu wasiomjua Mungu. Baba yenu wa mbinguni anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo vyote bali shughulikeni kwanza juu ya ufalme wa mungu na matakwa yake na hayo yote mtapewa kwa ziada basi msiwe na wasiwasi juu ya kesho kesho inayo yake matatizo ya siku moja yanawatosheni kwa siku hiyo