Matayo, sura ya kumi na tatu. Siku hiyo hiyo Yesu alitoka katika ile nyumba akaenda na kuketi kando ya ziwa. Makundi makubwa ya watu yalimzunguka hata Yesu akapanda mashua akaketi. Watu wote walisimama kwenye ukingo wa ziwa naye Yesu akawaambia mambo mengi kwa mifano. Sikilizeni. Mpanzi alikwenda kupanda mbegu Alipokuwa akipanda mbegu nyingine zilianguka njiani, ndege wakaja wakazila. Nyingine zilianguka penye mawe, pasipokuwa na udongo mwingi, zikaota mara. Kwa kuwa udongo haukuwa na kina, jua lilipochomoza zilichomeka, na kwa kuwa mizizi yake haikuwa na nguvu, zikanyauka. Nyingine zilianguka kwenye miti ya miiba, nayo na ikakuwa na kuzisonga nyingine zilianguka penye udongo mzuri zikaota, zikazaa nyingine punje mia moja, nyingine sitini na nyingine thelathini. Mwenye masikio na asikie. Wanafunzi wake wakamwendea wakamuuliza, kwa nini unasema na watu kwa mifano? Yesu akawajibu, nyinyi mmejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mbinguni, lakini wao hawakujaliwa. Maana Aliye na kitu atapewa na kuzidishiwa, lakini yule asiye na kitu, hata kile alicho nacho kitachukuliwa. Ndiyo maana ninasema nao kwa mifano, kwa sababu wanatazama, lakini hawaoni, wanasikiliza, lakini hawasikii wala hawaelewi. Kwao yametimia yale aliyosema nabii Isaya: kusikia mtasikia, lakini hamtaelewa kutazama mtatazama lakini hamtaona. Maana akili za watu hawa zimepumbaa, wameyaziba masikio yao, wameyafumba macho yao. La sivyo, wangeona kwa macho yao, wangesikia kwa masikio yao, wangeelewa kwa akili zao, na kunigeukia, asema Bwana, nami ningewaponya. Lakini heri yenu nyinyi maana macho yenu yanaona na masikio yenu yanasikia. Kweli nawaambieni, manabii na watu wengi wema walitamani kuyaona yale mnayoyaona wasiyaone, na kuyasikia yale mnayoyasikia wasiyasikie. Basi nyinyi sikilizeni maana ya mfano huo wa mpanzi. Yeyote asikiaye neno juu ya ufalme wa Mungu bila kuelewa, ni kama zile mbegu zilizoanguka njiani. Yule mwovu huja na kunyakua kile kilichopandwa moyoni mwake. Ile mbegu iliyopandwa penye mawe ni mfano wa mtu asikiaye neno hilo na mara akalipokea kwa furaha, lakini halishiki na mizizi ndani yake, huendelea kuzingatia neno hilo kwa kitambo tu, na wakati taabu au udhalimu vinapotokea kwa sababu ya neno hilo, anakata tamaa mara ile mbegu iliyoanguka kati ya miti ya miiba ni mfano wa mtu asikiaye hilo neno, lakini wasiwasi wa ulimwengu huu na anasa za mali hulisonga neno hilo, naye hazai matunda. Ile mbegu iliyopandwa katika udongo mzuri ni mfano wa mtu asikiaye neno hilo na kuelewa, naye huzaa matunda, mmoja mia, mwingine sitini na mwingine thelathini. Yesu akawaambia watu mfano mwingine, ufalme wa mbinguni unafanana na mtu aliyepanda mbegu nzuri katika shamba lake. Lakini watu wakiwa wamelala, adui yake akaja akapanda magugu kati ya ngano, akaenda zake. Basi mimea ilipoota na kuanza kuchanua, magugu pia yakaanza kuonekana. Watumishi wa yule mwenye shamba wakamwendea wakamwambia, Bwana, bila shaka ulipanda mbegu nzuri katika shamba lako, sasa magugu yametoka wapi? Yeye akawajibu, adui ndiye aliyefanya hivyo. Basi watumishi wake wakamuuliza, je, unataka twende tukayang'oe? Naye akawajibu, la, msije, labda mnapokusanya magugu mkang'oa na ngano pia. Acheni vikue pamoja mpaka wakati wa mavuno. Wakati huo nitawaambia wavunaji, kusanyeni kwanza magugu, mkayafunge mafungu mafungu ya kuchomwa, lakini ngano ikusanyeni mkaiweke galani mwangu. Yesu akawaambia watu mfano mwingine, ufalme wa mbinguni unafanana na mbegu ya haradali aliyotoa mtu mmoja akaipanda katika shamba lake. Yenyewe ni ndogo kuliko mbegu zote, lakini ikishaota kuwa kubwa kuliko mimea yote, hukuwa ikawa mti, hata ndege wa angani huja na kujenga viota katika matawi yake. Yesu akawaambia mfano mwingine, ufalme wa mbinguni umefanana na chachu aliyotoa mama mmoja akaichanganya na unga madebe mawili na nusu, hata unga wote ukaumuka. Yesu aliwaambia watu hayo yote kwa mifano akuwaambia chochote bila kutumia mifano, ili jambo lililonenwa na nabii litimie: nitasema nao kwa mifano, nitafichua yaliyofichika tangu kuumbwa ulimwengu. Kisha Yesu aliwaaga wale watu, akaingia nyumbani. Wanafunzi wake wakamwendea wakamwambia, tufafanulie ule mfano wa magugu shambani. Yesu akawaambia, mpanzi wa zile mbegu nzuri ni mwana wa mtu. Lile shamba ni ulimwengu, zile mbegu nzuri ni watu wale ambao ufalme ni wao, lakini yale magugu ni wale watu wa yule mwovu. Adui aliyepanda yale magugu ni Ibilisi, mavuno ni mwisho wa nyakati, na wavunaji ni malaika. Kama vile magugu yanavyokusanywa na kuchomwa moto, ndivyo itakavyokuwa mwishoni mwa nyakati. Mwana wa mtu atawatuma malaika wake wawakusanye kutoka katika ufalme wake wale wote wenye kusababisha dhambi na wote wenye kutenda maovu na kuwatupa katika tanuru ya moto, na huko watalia na kusaga meno. Kisha wale wema watang'ara kama jua katika ufalme wa baba yao. Mwenye masikio na asikie. Ufalme wa mbinguni unafanana na hazina iliyofichika shambani. Mtu mmoja aliigundua akaificha tena. Alifurahi sana hata akaenda kuuza yote aliyokuwa nayo akalinunua shamba lile. Tena ufalme wa mbinguni unafanana na mfanyabiashara mmoja mwenye kutafuta lulu nzuri. Alipopata lulu moja ya thamani kubwa, alikwenda akauza yote aliyokuwa nayo akainunua lulu ile. tena Ufalme wa mbinguni unafanana na wavu uliotupwa baharini, ukanasa samaki wa kila aina. Ulipojaa, watu waliuvuta pwani, wakaketi, wakachagua samaki wazuri, wakawaweka ndani ya vikapu vyao, na wabaya wakawatupa. Ndivyo itakavyokuwa mwishoni mwa nyakati. Malaika watatokea, watawatenganisha watu wabaya na watu wema na kuwatupa hawa wabaya katika tanuru ya moto. Huko watalia na kusaga meno. Yesu akawauliza, "Je, mmeelewa mambo haya yote?" wakamjibu naam. Naye akawaambia, hivyo basi kila mwalimu wa sheria aliyekuwa mwanafunzi wa ufalme wa mbinguni anafanana na mwenye nyumba atoaye katika hazina yake vitu vipya na vya kale. Yesu alipomaliza kusema mifano hiyo alitoka mahali hapo akaenda kijijini kwake. Huko akawa anawafundisha watu katika sunagogi lao hata wakashangaa wakasema, "Huyu amepata wapi hekima hii na maajabu? Je, huyu si yule mwana wa Seremala? Je, mama yake si anaitwa Maria? Na kaka zake si kina Yakobo, Yosefu, Simoni na Yuda? Na dada zake je?" Si wote wako hapa pamoja nasi? Basi amepata wapi haya yote? Basi wakawa na mashaka naye. Lakini Yesu akawaambia, nabii hakosi kuheshimiwa isipokuwa katika nchi yake na nyumbani mwake. Kwa hiyo hakutenda miujiza mingi pale kwa sababu ya kutokuamini kwao.