Matayo, sura ya 14 Wakati huo mtawala Herode alisikia sifa za Yesu. Basi akawaambia watumishi wake, Mtu huyu ni Yohane Mbatizaji, amefufuka kutoka wafu. Ndiyo maana nguvu za miujiza zinafanya kazi ndani yake. Herode ndiye aliyekuwa amemtia Yohane nguvuni akamfunga minyororo na kumtia gerezani kwa sababu ya Herodia mke wa Filipo ndugu yake. Kisa ni kwamba Yohane alikuwa amemwambia Herode, si halali kwako kuishi na huyo mwanamke. Herode alitaka kumua Yohane, lakini aliogopa watu, kwa sababu kwao Yohane alikuwa nabii. Katika sherehe za sikukuu ya kuzaliwa kwake Herode, binti ya Herodia alicheza mbele ya wageni. Herode alifurahiwa, hata akaahidi kwa kiapo kumpa huyo msichana chochote atakachoomba naye huku, akichochewa na mama yake, akaomba, nipe papa hapa katika sinia kicho cha Yohane Mbatizaji. Mfalme alihuzunika, lakini kwa sababu ya kile kiapo chake na kwa sababu ya wale wageni karamuni, akaamuru apewe. Basi Herode akatuma mtu gerezani amkate kichwa Yohani. Kicho chake kikaletwa katika sinia, wakampa yule msichana, naye akampelekea mama yake. Wanafunzi wa Yohane wakaja wakauchukua mwili wake wakauzika. Kisha wakaenda kumpasha habari Yesu. Yesu alipopata habari hiyo, aliondoka mahali pale kwa mashua, akaenda mahali pa faraga peke yake. Lakini watu walipata habari, wakamfuata kwa miguu toka mijini. Basi aliposhuka pwani, aliona umati mkubwa wa watu, akawaonea huruma, akawaponya wagonjwa wao. Kulipokuwa jioni, wanafunzi wake walimwendea wakamwambia, mahali hapa ni nyikani na saa za mchana zimepita. Si basi uwaage watu ili waende vijijini wakajinunulie chakula. Yesu akawaambia, si lazima waende, wapeni nyinyi chakula. Lakini wao wakamwambia, tunayo mikate mitano tu na samaki wawili. Yesu akawaambia, nileteeni hapa. Akawaamuru watu waketi katika nyasi. Kisha Yesu akaitwaa ile mikate mitano na wale samaki wawili, akatazama juu mbinguni, akamshukuru Mungu. Halafu akaimega hiyo mikate, akawapa wanafunzi wake, nao wakawapa watu. Watu wote wakala wakashiba. Kisha wanafunzi wakakusanya mabaki, wakajaza vikapu kumi na viwili. Jumla ya waliokula ilikuwa wanaume wapatao elfu tano bila kuhesabu wanawake na watoto. Mara Yesu akawaamuru wanafunzi wake wapande mashua, wamtangulie ng'ambo ya ziwa, wakati yeye anayaaga makundi ya watu. Baada ya kuwaaga watu, alipanda mlimani peke yake kusali. Ilipokuwa jioni, yeye alikuwa huko peke yake na wakati huo ile mashua ilikwishafika karibu katikati ya ziwa, lakini ilikumbwa na taabu kwa sababu upepo ulikuwa unaipinga. Usiku karibu na mapambazuko, Yesu aliwaendea wanafunzi akitembea juu ya maji. Wanafunzi wake walipomwona akitembea juu ya maji, waliogopa sana, wakasema ni mzimu, wakapiga yowe kwa hofu. Mara Yesu akasema nao, ni mimi, msiogope. Petro akamwambia Bwana, ikiwa ni wewe kweli, amuru nitembee juu ya maji nije kwako. Yesu akasema, haya njo basi. Petro akashuka kutoka ile mashua akatembea juu ya maji akamwendea Yesu, lakini alipoona ule upepo, aliogopa akaanza kuzama, akalia kwa sauti, Bwana Niokoe! Hapo Yesu akaonyosha mkono wake akamshika na kumwambia, ewe mwenye imani haba, kwa nini uliona shaka? Kisha wakapanda mashuani na upepo ukatulia. Wote waliokuwa ndani ya mashua walimsujudia wakasema, hakika wewe ni mwana wa Mungu. Walivuka ziwa wakafika nchi ya Genesareti. Watu wa huko walipomtambua wakaeneza habari pote katika sehemu hizo. Basi wakamletea Yesu wagonjwa wote, wakamwomba awaruhusu waguse tu pindo la vazi lake. Nao wote waliomgusa walipona.