Matayo, sura ya 15. Kisha Mafarisayo na waalimu wa sheria wakafika kutoka Yerusalemu wakamwendea Yesu wakamuuliza, kwa nini wanafunzi wako hawajali mapokeo tuliyoyapokea kwa wazee wetu? Hawanawi mikono ipasavyo kabla ya kula. Yesu akawajibu, kwa nini nanyi hamjali sheria ya Mungu, ila mnapendelea mapokeo yenu wenyewe? Mungu amesema Waheshimu baba yako na mama yako, na anayemtukana baba yake au mama yake lazima auawe. Lakini nyinyi mwafundisha ati mtu akiwa na kitu ambacho angeweza kumsaidia nacho baba yake au mama yake, lakini akasema kitu hiki nimemtolea Mungu, basi hapaswi tena kumheshimu baba yake. Ndivyo mnavyodharau neno la Mungu kwa kufuata mafundisho yenu wenyewe. Enyi wanafiki, Isaya alitabiri sawa kabisa juu yenu. Mungu asema, watu hawa huniheshimu kwa maneno tu, lakini mioyoni mwao wako mbali nami. Kuniabudu kwao hakufai, maana mambo wanayofundisha ni maagizo ya kibinadamu tu. Yesu aliuita ule umati wa watu akawaambia, sikilizeni mkaelewe. Kitu kinachomtia mtu najisi si kile kiingiacho kinywani, bali kile kitokacho kinywani; hicho ndicho kimtiacho mtu najisi. Kisha wanafunzi wakamwendea wakamwambia, Je, unajua kwamba mafarisayo walichukizwa waliposikia maneno yako? Lakini yeye akawajibu, kila mmea ambao Baba yangu aliye mbinguni hakupanda utang'olewa. Waacheni wenyewe. Wao ni vipofu viongozi wa vipofu, na kipofu akimwongoza kipofu, wote wawili hutumbukia shimoni. Petro akasema, tufafanulie huo mfano. Yesu akasema, hata nyinyi hamwelewi? Je, hamwelewi kwamba kila kinachoingia kinywani huenda tumboni na baadaye hutolewa nje chooni lakini mambo yatokayo kinywani hutoka moyoni, na hayo ndiyo yanayomtia mtu najisi. Maana moyoni hutoka mawazo ya uuaji, uzinzi, uasherati, wizi, ushahidi wa uongo na kashfa. Hayo ndiyo yanayomtia mtu najisi, lakini kula chakula bila kunawa mikono hakumtii mtu najisi. Yesu aliondoka mahali hapo akaenda kukaa katika sehemu za Tiro na Sidoni. Basi mama mmoja Mkanaani wa nchi hiyo alimjia akapaza sauti, Bwana mwana wa Daudi, nionee huruma, binti yangu anasumbuliwa na pepo. Lakini Yesu hakumjibu neno. Basi wanafunzi wake wakamwendea wakamwambia Mwambie aende zake, kwa maana anatufuata fuata akipiga kelele. Yesu akajibu, si kutumwa ila kwa watu wa Israeli waliopotea kama kondoo. Hapo huyo mama akaja akamsujudia, akasema, Bwana nisaidie. Yesu akamjibu, si vizuri kuchukua chakula cha watoto na kuwatupia mbwa. Huyo mama akajibu, ni kweli Bwana, lakini hata mbwa hula makombo yanayoanguka kutoka meza ya bwana wao. Hapo Yesu akamjibu, mama, imani yako ni kubwa, basi mfanyiwe kama unavyotaka. Yule binti yake akapona wakati huo huo. Yesu alitoka hapo akaenda kando ya ziwa Galilaya, akapanda mlimani akaketi. Watu wengi sana wakamjia wakiwaleta vilema, vipofu, viwete, bubu na wengine wengi waliokuwa wagonjwa. Wakawaweka mbele ya miguu yake naye Yesu akawaponya. Umati ule wa watu ulishangaa sana ulipona bubu wakiongea, waliokuwa wamelemaa wamepona, viwete wakitembea na vipofu wakiona. Watu wakamsifu Mungu wa Israeli. Basi Yesu aliwaita wanafunzi wake akasema, nawaonea huruma watu hawa, kwa sababu wamekuwa nami kwa siku tatu, wala hawana chakula. Sipendi kuwaacha waende zao bila kula, wasije wakazimia njiani. Wanafunzi wakamwambia, hapa tuko nyikani, tutapata wapi chakula cha kuwatosha watu wengi hivi? Yesu akawauliza, mnayo mikate mingapi? wakamjibu Saba na visamaki vichache. Basi Yesu akawaamuru watu wakae chini. Akaitwaa ile mikate saba na vile visamaki, akamshukuru Mungu, akavimega, akawapa wanafunzi, nao wakawagawia watu wote. Wakala wakashiba. Kisha wakakusanya mabaki, wakajaza vikapu saba. Hao waliokula walikuwa wanaume elfu nne bila kuhesabu wanawake na watoto. Basi Yesu akawaaga watu akapanda mashua akaenda katika eneo la Magadani.