Matayo, sura ya kumi na sita. Mafarisayo na Masadukayo walimwendea Yesu na kwa kumjaribu wakamwomba awaonyeshe ishara kutoka mbinguni. Lakini Yesu akawajibu, Ikifika jioni, nyinyi husema, hali ya hewa itakuwa nzuri kwa maana anga ni jekundu, na alfajiri mwasema, leo hali ya hewa itakuwa ya dhoruba. Maana anga ni jekundu na tena mawingu yametanda. Basi nyinyi mnajua sana kusoma majira kwa kuangalia hali ya anga, lakini kutambua dalili za nyakati hizi hamjui. Kizazi kiovu kisicho na uaminifu kinataka ishara, lakini hakitapewa ishara yoyote isipokuwa ishara ile ya Yona. Basi akawaacha, akaenda zake. Wanafunzi wake walipokwisha vukia upande wa pili wa ziwa, walijikuta wamesahau kuchukua mikate. Yesu akawaambia, mwe macho na mjihadhari na chachu ya Mafarisayo na Masadukayo. Lakini wao wakawa wanajadiliana, anasema hivyo kwa kuwa hatukuchukua mikate. Yesu alijua mawazo yao, akawaambia, enyi watu wenye imani haba mbona mnajadiliana juu ya kutokuwa na mikate? Je, hamjaelewa bado? Je, hamkumbuki nilipoimega ile mikate mitano kwa ajili ya wale watu elfu tano? Je, mlijaza vikapu vingapi vya mabaki? Au ile mikate saba waliogawiwa wale watu elfu nne? Je, mlikusanya vikapu vingapi vya mabaki? Mbona hamwelewi ya kwamba sikuwa nikisema juu ya mikate? Jihadharini na chachu ya Mafarisayo na Masadukayo. Hapo wanafunzi wakafahamu kwamba aliwaambia wajihadhari sio na chachu ya mikate, bali na mafundisho ya Mafarisayo na Masadukayo. Yesu alipofika pande za Kaisarea Filipi, aliwauliza wanafunzi wake, Watu wanasema mwana wa mtu kuwa ni nani? Wakamjibu wengine wanasema kuwa ni Yohane Mbatizaji, wengine Eliya, wengine Yeremia au mojawapo wa manabii. Yesu akawauliza, "Na nyinyi je, mnasema mimi ni nani?" Simoni Petro akajibu, "Wewe ndiwe Kristo, mwana wa Mungu aliye hai." Yesu akasema, "Heri wewe Simoni mwana wa Yona, kwa maana si binadamu aliyekufunulia jambo hili." ila Baba yangu aliye mbinguni. Nami nakuambia, wewe ni Petro, na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, wala kifo chenyewe hakitaweza kulishinda. Nitakupa funguo za ufalme wa mbinguni. Kila utakachofunga duniani kitafungwa pia mbinguni, kila utakachofungua duniani kitafunguliwa pia mbinguni. Kisha akawaonya wanafunzi wasimwambie mtu yeyote kwamba yeye ndiye Kristo. Tangu wakati huo, Yesu alianza kuwajulisha waziwazi wanafunzi wake kwamba ni lazima aende Yerusalemu na huko kupata mateso mengi yatakayosababishwa na wazee, makuhani wakuu na waalimu wa sheria. Kwamba atauawa na siku ya tatu atafufuliwa. Hapo Petro akamchukua kando akaanza kumkemea, isiwe hivyo Bwana, jambo hili halitakupata. Lakini Yesu akageuka akamwambia Petro, ondoka mbele yangu, Shetani! Wewe ni kikwazo kwangu, mawazo yako si ya kimungu ila ni ya kibinadamu. Kisha Yesu akawaambia wanafunzi wake, mtu yeyote akitaka kuwa mfuasi wangu lazima ajikane mwenyewe auchukue msalaba wake, anifuate. Maana mtu anayetaka kuyaokoa maisha yake mwenyewe atayapoteza, lakini mtu anayeyapoteza maisha yake kwa ajili yangu atayapata. Je, mtu atafaidi nini akiupata utajiri wote wa ulimwengu na hali amepoteza maisha yake? Au mtu atatoa kitu gani kiwe badala ya maisha yake? maana Mwana wa mtu atakuja katika utukufu wa Baba yake pamoja na malaika wake, na hapo ndipo atakapomlipa kila mtu kadiri ya matendo yake. Kweli nawaambieni, wako wengine papa hapa ambao hawatakufa kabla ya kumwona mwana wa mtu akija katika ufalme wake.