Mathayo, sura ya kumi na saba. Baada ya siku sita Yesu aliyochukua Petro, Yakobo na Yohane nduguye akaenda nao peke yao juu ya mlima mrefu. Huko Yesu akageuka sura mbele yao, uso wake ukang'aa kama jua na mavazi yake akawa meupe kama mwanga. Mose na Eliya wakawatokea wakawa wanazungumza naye. Hapo Petro akamwambia Yesu, Bwana, ni vizuri sisi kuwapo hapa. Ukipenda nitajenga vibanda vitatu, kimoja chako, kimoja cha Mose na kimoja cha Eliya. Alipokuwa bado anasema hivyo, wingu jeupe likawafunika na sauti ikasikika kutoka hilo wingu, Huyu ni mwanangu mpendwa, ninayependezwa naye, msikilizeni. Wanafunzi waliposikia hivyo wakaanguka kifudifudi, wakaogopa sana. Yesu akawaendea, akawagusa akasema, Simameni msiogope! Walipoangalia juu hawakumwona mtu ila Yesu peke yake. Basi walipokuwa wanashuka mlimani, Yesu akawaonya, msimwambie mtu mambo mlioyaona mpaka mwana wa mtu atakapofufuliwa kutoka wafu. Kisha wanafunzi wakamuuliza, "Mbona waalimu wa sheria wanasema ni lazima kwanza Eliya aje?" Yesu akawajibu, "Kweli, Eliya atakuja kutayarisha mambo yote, lakini nawaambieni, Eliya amekwisha kuja nao hawakumtambua, bali walimtendea jinsi walivyotaka. Mwana wa mtu atateswa vivyo hivyo mikononi mwao." Hapo hao wanafunzi wakafahamu kwamba alikuwa akiwaambia juu ya Yohane Mbatizaji. Walipofikia tena ule umati wa watu, mtu mmoja alimwendea Yesu, akampigia magoti akasema, Bwana, muonee huruma mwanangu, kwa kuwa ana kifafa, tena anateseka sana. Mara nyingi yeye huanguka motoni na majini. Nilimleta kwa wanafunzi wako, lakini hawakuweza kumponya. Yesu akajibu, enyi kizazi kisicho na imani kilichopotoka, nitakaa nanyi mpaka lini? Nitawavumilia nyinyi mpaka lini? Mleteni hapa huyo mtoto. Basi Yesu akamkemea huyo pepo, naye akamtoka, na yule mtoto akapona wakati huo huo. Kisha wanafunzi wakamwendea Yesu kwa faraga, wakamuuliza, kwa nini sisi hatukuweza kumtoa yule pepo? Yesu akawajibu, kwa sababu ya imani yenu haba. Nawaambieni kweli, kama tu mkiwa na imani iwe ndogo hata kama mbegu ya haradali, mtaweza kuambia mlima huu, toka hapa uende pale, nao utakwenda. Hakuna chochote ambacho hakingewezekana kwenu. Walipokuwa pamoja huko Galilaya, Yesu aliwaambia Mwana wa mtu atakabidhiwa kwa watu, watamuua, lakini siku ya tatu atafufuliwa. Wanafunzi wakahuzunika mno. Walipofika Kafarnaumu, watu wenye kukusanya fedha ya zaka ya hekalu walimwendea Petro akamuuliza, Je, mwalimu wenu hulipa fedha ya zaka? Petro akajibu, nam, hulipa basi Petro alipoingia ndani ya nyumba, kabla hata hajasema neno, Yesu akamuuliza Simoni, wewe unaonaje, wafano wa dunia hukusanya ushuru au kodi kutoka kwa kina nani? Petro akajibu, kutoka kwa wageni. Yesu akamwambia, haya basi, wananchi hawahusiki. Lakini kusudi tusiwakwaze, nenda ziwani, ukatupe ndoana Chukua samaki wa kwanza atakayenaswa, fungua kinywa chake na ndani utakuta fedha taslimu ya zaka. Ichukue ukawape kwa ajili yangu na kwa ajili yako.