Matayo, sura ya ishirini. Ufalme wa mbinguni unafanana na mtu mwenye shamba la mizabibu ambaye alitoka asubuhi na mapema kuwaajiri wafanyakazi katika shamba lake, akapatana nao kuwalipa fedha denari moja kwa siku, kisha akawapeleka katika shamba lake la mizabibu. Akatoka mnamo saa tatu asubuhi akaona watu wengine wamesimama sokoni, hawana kazi. Akawaambia, nendeni nanyi mkafanye kazi katika shamba la mizabibu, nami na nitawapeni haki yenu. Basi wakaenda. Huyo mwenye shamba akatoka tena mnamo saa sita na saa tisa, akafanya vivyo hivyo. Hata mnamo saa kumi na moja jioni, akatoka tena akakuta watu wengine wamesimama pale sokoni. Basi akawauliza, mbona mmesimama hapa mchana kutwa bila kazi? Wakamjibu, kwa sababu hakuna mtu aliyetuajiri. Naye akawaambia, nendeni nanyi mkafanye kazi katika shamba la mizabibu. Kulipokuchwa, huyo mwenye shamba alimwambia mtunza hazina wake, waite wafanya kazi ukawalipe mshahara wao ukianzia na wale walioajiriwa mwisho na kumalizia na wale wa kwanza. Basi wakaja wale walioajiriwa mnamo saa kumi na moja, wakapokea kila mmoja fedha denari moja. Wale wa kwanza walipofika walikuwa wanadhani watapewa zaidi, lakini hata wao wakapewa kila mmoja denari moja. Wakazipokea fedha zao, wakaanza kumnung'unikia yule bwana, wakasema Watu hawa waliajiriwa mwisho, walifanya kazi kwa muda wa saa moja tu. Mbona umetutendea sawa na wao? Hali sisi tumevumilia kazi ngumu kutwa na jua kali? Hapo yule bwana akamjibu mmoja wao. Rafiki, sikukupunja kitu. Je, hukupatana nami mshahara wa denari moja? Chukua haki yako, uende zako. Napenda kumpa huyu wa mwisho sawa na wewe. Je, sina haki ya kufanya na mali yangu nipendavyo? Je, unaona kijicho kwa kuwa mimi ni mwema? Yesu akamaliza kwa kusema hivyo, walio wa mwisho watakuwa wa kwanza, na wa kwanza watakuwa wa mwisho. Yesu alipokuwa anakwenda Yerusalemu, aliwachukua wale wanafunzi kumi na wawili faraghani na njiani akawaambia, sikilizeni, tunakwenda Yerusalemu na huko mwana wa mtu atakabidhiwa kwa makuhani wakuu na waalimu wa sheria, nao watamhukumu auawe. Watamkabidhi kwa watu wa mataifa mengine, ili adhihakiwe, apigwe viboko na kusulubiwa, lakini siku ya tatu atafufuliwa. Hapo mama yao wana wa Zebedayo alimjia Yesu pamoja na wanawe, akapiga magoti mbele yake na kumwomba kitu Yesu akamuuliza unataka nini? Huyo mama akamwambia, ahidi kwamba katika ufalme wako hawa wanangu wawili watakaa, mmoja upande wako wa kulia na mwingine upande wako wa kushoto. Yesu akajibu, hamjui mnaomba nini. Je, mnaweza kunywa kikombe nitakachokunywa mimi? Wakamjibu, tunaweza. Yesu akawaambia, kweli mtakunywa kikombe changu, lakini kuketi kulia au kushoto kwangu si kazi yangu kupanga jambo hilo; watapewa wale waliowekewa tayari na Baba yangu. Wale wanafunzi wengine kumi waliposikia hayo, wakawakasirikia hao ndugu wawili. Hivyo Yesu akawaita akawaambia, Mnajua kwamba watawala wa mataifa huwatawala watu wao kwa mabavu, na wakuu hao huwamiliki watu wao. Lakini kwenu isiwe hivyo; ila anayetaka kuwa mkuu kati yenu sharti awe mtumishi wa wote, na anayetaka kuwa wa kwanza kati yenu sharti awe mtumishi wenu. Jinsi hiyo hiyo mwana wa mtu hakuja kutumikiwa bali kutumikia na kutoa maisha yake kuwa fidia ya watu wengi. Yesu alipokuwa anaondoka mjini Yeriko, umati wa watu ulimfuata. Basi kulikuwa na vipofu wawili wameketi kando ya njia, na waliposikia kwamba Yesu alikuwa anapitia hapo, walipaaza sauti, Bwana, mwana wa Daudi, utuhurumie. Ule umati wa watu ukawakemea na kuwaambia wanyamaze. Lakini wao wakazidi kupaaza sauti. Bwana, mwana wa Daudi, utuhurumie. Yesu akasimama akawaita na kuwauliza, mnataka niwafanyie nini? Wakamjibu, Bwana, tunaomba macho yetu yafumbuliwe. Basi Yesu akawaonea huruma akawagusa macho yao. Na papo hapo wakaweza kuona, wakamfuata.