Mathayo, sura ya 22. Yesu alisema nao tena kwa kutumia mifano. Ufalme wa mbinguni umefanana na mfalme aliyemwandalia mwanawe karamu ya harusi. Basi akawatuma watumishi kuwaita walioalikwa waje harusini. Lakini walioalikwa hawakutaka kufika. Akawatuma tena watumishi wengine akisema, Waambieni wale walioalikwa, karamu yangu iko tayari sasa, fahali wangu na ndama wanono wamekwisha chinjwa, kila kitu ni tayari, njoni harusini. Lakini wao hawakujali, wakaenda zao, mmoja shambani kwake, mwingine kwenye shughuli zake, na wengine wakawakamata wale watumishi, wakawatukana, wakawaua. Yule mfalme akakasirika, akawatuma askari wake wakawaangamiza wauaji hao na kuuteketeza mji wao. Kisha akawaambia watumishi wake, karamu ya harusi iko tayari kweli, lakini walioalikwa hawakustahili. Basi nendeni kwenye barabara na wowote wale mtakaowakuta, waiteni waje harusini. Wale watumishi wakatoka wakaenda njiani, wakawaleta watu wote wabaya na wema, nyumba ya harusi ikajaa wageni. Mfalme alipoingia kuwaona wageni, akamwona mtu mmoja ambaye hakuvaa mavazi ya harusi. Mfalme akamuuliza, rafiki, umeingiaje hapa bila vazi la harusi? Lakini yeye akakaa kimya. Hapo mfalme akawaambia watumishi, mfungeni miguu na mikono mkamtupe nje gizani, huko atalia na kusaga meno. Yesu akamaliza kwa kusema wengi wamealikwa lakini wachache wameteuliwa. Kisha Mafarisayo wakaenda zao wakashauriana jinsi ya kumnasa Yesu kwa maneno yake. Basi wakawatuma wafuasi wao pamoja na wafuasi wa kikundi cha Herode. Wakamuuliza, Mwalimu, tunajua kwamba wewe ni mtu mwaminifu na kwamba wafundisha njia ya Mungu kwa uaminifu, Humwogopi mtu yeyote, maana cheo cha mtu si kitu kwako. Haya, tuambie maoni yako. Je, ni halali au la kulipa kodi kwa Kaisari? Lakini Yesu alitambua uovu wao, akawaambia, enyi wanafiki, mbona mnanijaribu? Nionyesheni fedha ya kulipia kodi. Nao wakamtolea sarafu ya fedha. Basi Yesu akawauliza, sura na chapa hii ni ya nani? Wakamjibu, ni ya Kaisari. Hapo Yesu akawaambia, basi ya Kaisari mpeni Kaisari, na ya Mungu mpeni Mungu. Waliposikia hivyo, wakashangaa, wakamwacha, wakaenda zao. Siku hiyo, baadhi ya Masadukayo wasemao wafu hawafufuki walimwendea Yesu, basi wakamwambia, Mwalimu, Mose alisema mtu aliyeoa akifa bila kuacha watoto, lazima ndugu yake amwoe huyo mama mjane, ili ampatie ndugu yake watoto. Basi hapa petu palikuwa na ndugu saba. Wa kwanza alioa, kisha akafa bila kujaliwa watoto, akamwachia ndugu yake huyo mke wake mjane. Ikawa vivyo hivyo kwa ndugu wa pili na wa tatu mpaka wa saba. Baada ya ndugu hao wote kufa, akafa pia yule mama. Je, siku wafu watakapofufuka, mama huyo atakuwa mke wa nani miongoni mwa wale ndugu saba? Maana wote saba walikuwa wamemwoa. Yesu akawajibu, nyinyi mmekosea, kwa sababu hamjui maandiko matakatifu wala nguvu ya Mungu. Maana wafu watakapofufuka hawataoa wala kuolewa, watakuwa kama malaika mbinguni. Lakini kuhusu kufufuka kwa wafu, je, hamjasoma yale aliyowaambieni Mungu? Aliwaambia, mimi ni Mungu wa Abrahamu, Mungu wa Isaka na Mungu wa Yakobo. Basi yeye si Mungu wa wafu, bali ni Mungu wa walio hai. Ule umati wa watu uliposikia hivyo ukayastaajabia mafundisho yake. Mafarisayo waliposikia kwamba Yesu alikuwa amewanyamazisha Masadukayo wakakutana pamoja. Mmoja wao mwanasheria akamuuliza Yesu kwa kumjaribu, "Mwalimu, ni amri ipi iliyokuu katika sheria?" Yesu akamjibu, "Mpende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote, kwa roho yako yote na kwa akili yako yote. Hii ndiyo amri kuu na ya kwanza. Ya pili inafanana na hiyo, mpende jirani yako kama unavyojipenda wewe mwenyewe. Sheria yote ya Mose na mafundisho ya manabii vinategemea amri hizi mbili. Mafarisayo walipokusanyika pamoja, Yesu aliwauliza, nyinyi mwaonaje juu ya Kristo? Je, ni mwana wa nani? Wakamjibu, wa Daudi. Yesu akawaambia, basi inawezekanaje kwamba kwa nguvu ya Roho Mtakatifu Daudi anamuita yeye Bwana? Maana alisema, Bwana alimwambia Bwana wangu, keti upande wangu wa kulia, mpaka niwaweke adui zako chini ya miguu yako. Basi ikiwa Daudi anamuita Kristo Bwana, anawezaje kuwa mwanawe? Hakuna mtu yeyote aliyeweza kumjibu neno, na tangu siku hiyo hakuna aliyethubutu tena kumuuliza swali.