Matayo, sura ya 25. Wakati huo ufalme wa mbinguni utafanana na wasichana kumi waliochukua taa zao. Wakaenda kumlaki bwana harusi. Watano miongoni mwao walikuwa wapumbavu na watano walikuwa wenye busara. Wale wapumbavu walichukua taa zao lakini hawakuchukua akiba ya mafuta. Lakini wale wenye busara walichukua mafuta katika chupa pamoja na taa zao. Kwa kuwa bwana harusi alikawia kuja, wale wasichana wote walisinzia wakalala. Usiku wa manane kukawa na kelele, haya, haya, bwana harusi anakuja, nendeni kumlaki. Hapo wale wasichana wote wakaamka wakazitayarisha taa zao. Wale wapumbavu wakawaambia wale wenye busara Tupeni mafuta yenu kidogo, maana taa zetu zinazimika. Lakini wale wenye busara wakawaambia, hayatatutosha sisi na nyinyi, afadhali mwende dukani mkajinunulie wenyewe. Basi wale wasichana wapumbavu walipokwenda kununua mafuta, bwana harusi akafika, na wale wasichana waliokuwa tayari wakaingia pamoja naye katika jumba la harusi, kisha mlango ukafungwa. Baadaye wale wasichana wengine wakaja wakaita, Bwana, bwana, tufungulie. Lakini yeye akawajibu, nawaambieni kweli, siwajui nyinyi. Kisha Yesu akasema, kesheni basi, kwa maana hamjui siku wala saa. Wakati huo itakuwa kama mtu mmoja aliyetaka kusafiri ng'ambo. Aliwaita watumishi wake akawakabidhi mali yake. Alimpa kila mmoja kadiri ya uwezo wake, mmoja fedha talanta tano, mwingine talanta mbili na mwingine talanta moja. Kisha akasafiri. Mara yule aliyekabidhiwa fedha talanta tano akafanya kazi nazo akapata faida talanta tano. Hali kadhalika na yule aliyekabidhiwa talanta mbili akapata faida talanta mbili. Lakini yule aliyekabidhiwa fedha talanta moja akaenda akachimba shimo ardhini akaificha fedha ya bwana wake. Baada ya muda mrefu, yule bwana alirudi akaanza kukagua hesabu ya matumizi na mapato ya fedha yake. Mtumishi aliyekabidhiwa fedha talanta tano akaja amechukua talanta tano faida, akamwambia, bwana Ulinikabidhi talanta tano, hapa hapa na talanta tano zaidi faida niliyopata. Bwana wake akamwambia, vema mtumishi mwema na mwaminifu, umekuwa mwaminifu katika mambo madogo, nitakukabidhi makubwa. Njoo furahi pamoja na bwana wako. Mtumishi aliyekabidhiwa talanta mbili akaja akatoa talanta mbili faida akisema, bwana ulinikabidhi talanta mbili, chukua talanta mbili zaidi faida niliyopata. Bwana wake akamwambia, vema mtumishi mwema na mwaminifu, umekuwa mwaminifu katika mambo madogo, nitakukabidhi makubwa. Njoo ufurahi pamoja na bwana wako. Lakini yule aliyekabidhiwa fedha talanta moja akaja akasema, bwana najua wewe ni mtu mgumu wewe huvuna pale ambapo hukupanda na kukusanya pale ambapo hukutawanya. Niliogopa, nikaificha fedha yako katika ardhi. Chukua basi mali yako. Bwana wake akamwambia, wewe ni mtumishi mwovu na mvivu, unajua kuwa mimi huvuna mahali ambapo sikupanda na hukusanya pale ambapo sikutawanya. Ilikupasa basi kuiweka fedha yangu katika benki nami ningelichukua mtaji wangu na faida yake. Basi mnyang'anyeni hiyo fedha, mkaumpe yule mwenye talanta kumi. Maana aliye na kitu atapewa na kuzidishiwa, lakini yule asiye na kitu, hata kile alicho nacho kitachukuliwa. Na kuhusu huyu mtumishi asiye na faida, mtupeni nje gizani, huko kutakuwa na kilio na kusaga meno. Wakati mwana wa mtu atakapokuja katika utukufu wake na malaika wote wakiwa pamoja naye, hapo ataketi juu ya kiti chake cha enzi kitukufu. Mataifa yote yatakusanyika mbele yake, naye atawatenganisha watu kama mchungaji anavyotenganisha kondoo na mbuzi. Atawaweka kondoo upande wake wa kulia na mbuzi upande wake wa kushoto. Kisha mfalme atawaambia wale walio upande wake wa kulia, njooni enyi mliobarikiwa na Baba yangu, pokeeni ufalme mliotayarishiwa tangu kuumbwa kwa ulimwengu. Maana nilikuwa na njaa nanyi mkanipa chakula, nilikuwa na kiu nanyi mkanipa maji, nilikuwa mgeni nanyi mkanikaribisha, nilikuwa uchi mkanivika, nilikuwa mgonjwa nanyi mkaja kunitazama Nilikuwa gerezani nanyi mkaja kunitembelea. Hapo hao watu wema watamjibu mfalme, Bwana, ni lini tulikuona mwenye njaa nasi tukakupa chakula, au ukiwa na kiu nasi tukakunywesha maji? Ni lini tulikuona ukiwa mgeni nasi tukakukaribisha, au bila nguo nasi tukakuvika? Ni lini tulikuona ukiwa mgonjwa au mfungwa nasi tukaja kukutazama? Mfalme atawajibu, kweli nawaambieni kila kitu mlichomtendea mmojawapo wa hawa ndugu zangu wadogo, mlinitendea mimi. Kisha atawaambia wale walio upande wake wa kushoto, ondokeni mbele yangu, enyi mliolaaniwa, nendeni katika moto wa milele aliyotayarishiwa Ibilisi na malaika wake. Maana nilikuwa na njaa nanyi hamkunipa chakula, nilikuwa na kiu nanyi hamukunipa maji, nilikuwa mgeni nanyi hamukunikaribisha, nilikuwa mgonjwa na mfungwa, nanyi hamkuja kunitazama. Hapo nao watajibu, Bwana, ni lini tulikuona ukiwa na njaa au kiu, ukiwa mgeni au bila nguo, ukiwa mgonjwa au mfungwa, nasi hatukukuhudumia? Naye atawajibu, nawaambieni kweli kila mlipokataa kumtendea mambo haya mmojawapo wa hawa wadogo, mlikataa kunitendea mimi. Basi hawa watakwenda kwenye adhabu ya milele, lakini wale waadilifu watakwenda kwenye uhai wa milele.