Marko, sura ya tatu. Yesu aliingia tena katika sunagogi na mle ndani mlikuwa na mtu aliyekuwa na mkono uliopooza. Humo baadhi ya watu walimngojea amponye mtu huyo siku ya sabato, ili wapate kumshtaki. Yesu akamwambia huyo mtu aliyekuwa na mkono uliopooza, "Njoo hapa katikati." Kisha akawauliza, "Je, ni halali siku ya sabato kutenda jambo jema au kutenda jambo baya, kuokoa maisha au kuua? Lakini wao hawakusema neno hapo. Akawatazama wote kwa hasira, akaona huzuni kwa sababu ya ugumu wa mioyo yao. Kisha akamwambia yule mtu, nyosha mkono wako. Naye akaonyosha mkono wake, ukawa mzima tena. Mara Mafarisayo akatoka nje, wakafanya shauri pamoja na watu wa kikundi cha Herode jinsi ya kumwangamiza Yesu. Yesu aliondoka hapo pamoja na wanafunzi wake akaenda kando ya ziwa na umati wa watu ukamfuata. Watu hao walikuwa wametoka Yerusalemu, Yudea, Idumea, ng'ambo ya mto Yordani, Tiro na Sidoni. Watu hao wengi walimwendea Yesu kwa sababu ya kusikia mambo mengi aliyekuwa ameyatenda Yesu. Akawaambia wanafunzi wake wamtayarishie mashua moja ili umati wa watu usije ukamsonga. Alikuwa amewaponya watu wengi, na wagonjwa wote wakawa wanamsonga ili wapate kumgusa. Na watu waliokuwa wamepagawa na pepo wachafu walipomwona, walijitupa chini mbele yake na kupaaza sauti wewe ni mwana wa Mungu. Lakini Yesu akawaamuru kwa ukali wasimjulishe kwa watu. Yesu alipanda kilimani akawaita wale aliowataka, basi wakamwendea, naye akawateua watu kumi na wawili ambao aliwaita mitume, wakae naye awatume kuhubiri na wawe na uwezo wa kuwafukuza pepo. basi hawa kumi na wawili walioteuliwa ndio hawa simoni ambaye yesu alimpa jina petro yakobo na yohane wana wa zebedayo yesu aliwapa hawa ndugu wawili jina boanerge maana yake wana ngurumo andrea na filipo bartolomayo matayo toma yakobo mwana wa alfayo tadayo simoni mkanaani na Yuda Iskarioti ambaye alimsaliti Yesu. Kisha Yesu alikwenda nyumbani. Umati wa watu ukakusanyika tena hata Yesu na wafuasi wake wasiweze kupata nafasi ya kula chakula. Basi watu wa jamaa yake walipopata habari hiyo, wakatoka kwenda kumchukua, maana walikuwa wanasema kwamba amepatwa na wazimu. Na walimu wa sheria waliokuwa wametoka Yerusalemu wakasema ana Belzebuli, tena anawafukuza pepo kwa nguvu ya mkuu wa pepo. Hapo Yesu akawaita akawaambia kwa mifano, Shetani anawezaje kumfukuza Shetani? Ikiwa utawala mmoja umegawanyika makundi makundi yanayopingana, utawala huo hauwezi kudumu. Tena ikiwa jamaa moja imegawanyika makundi makundi yanayopingana, jamaa hiyo itaangamia. Ikiwa basi utawala wa shetani umegawanyika vikundi vikundi, hauwezi kudumu, bali utaangamia kabisa. Hakuna mtu awezaye kuivamia nyumba ya mtu mwenye nguvu na kumnyang'anya mali yake, isipokuwa kwanza amemfunga huyo mtu mwenye nguvu. Hapo ndipo atakapoweza kumnyang'anya mali yake. Kweli nawaambieni, watu watasamehewa dhambi zao zote na kufuru zao zote lakini anayesema mabaya dhidi ya Roho Mtakatifu hata samehewa kamwe, ana hatia ya dhambi ya milele. Yesu alisema hivyo kwa sababu walikuwa wanasema ana pepo mchafu. Mama yake Yesu na ndugu zake walifika hapo, wakasimama nje wakampelekea ujumbe kumwita. Umati wa watu ulikuwa umekaa hapo kumzunguka, basi watu wakamwambia Mama yako na ndugu zako wako nje, wanataka kukuona. Yesu akawaambia, mama yangu na ndugu zangu ni kina nani? Hapo akawatazama watu waliokuwa wamemzunguka, akasema, tazameni, hawa ndiyo mama yangu na ndugu zangu. Mtu yeyote anayefanya anayotaka Mungu, huyo ndiye kaka yangu, dada yangu na mama yangu.