Marko, sura ya tano. Basi wakafika katika nchi ya Wagerase ng'ambo ya ziwa. Mara tu Yesu aliposhuka mashuani, mtu mmoja aliyepagawa na pepo mchafu alitoka makaburini akakutana naye. Mtu huyo alikuwa akiishi makaburini wala hakuna mtu aliyeweza tena kumfunga kwa minyororo. Mara nyingi walimfunga kwa pingu na minyororo, lakini kila mara aliweza kuikata hiyo minyororo na kuzivunja hizo pingu. Wala hakuna mtu aliyeweza kumzuia. Mchana na usiku alikama kaburini na milimani, akipaza sauti na kujikatakata kwa mawe. Alipomwona Yesu kwa mbali, alimkimbilia akamwinamia, akisema kwa sauti kubwa Una shauri gani nami wewe Yesu mwana wa Mungu aliye juu? kwa jina la Mungu na kusihi usinitese. Alisema hivyo kwa kuwa Yesu alikuwa amemwambia, Pepo mchafu mtoke mtu huyu. Basi Yesu akamuuliza, Jina lako nani? Naye akajibu, Jina langu ni Jeshi, maana sisi tu wengi. Kisha akamsihi Yesu asiwafukuze hao pepo katika nchi ile. Kulikuwa na kundi kubwa la nguruwe malishoni kwenye mteremko wa mlima. Basi hao pepo wakamsihi, utupeleke kwa hao nguruwe tuwaingie. Naye akawaruhusu. Basi hao pepo wachafu wakatoka, wakawaingia wale nguruwe. Kundi lote la nguruwe wapatao elfu mbili likaporomoka kwenye ule mteremko mkali mpaka ziwani likatumbukia majini. Wachungaji wa hao nguruwe walikimbia wakatangaza jambo hilo mjini na mashambani. Watu wakafika kuona yaliyotukia. Wakamwendea Yesu, wakamwona na mtu yule yule aliyekuwa amepagawa na jeshi la pepo ameketi chini, amevaa nguo na ana akili yake sawa, wakaogopa. Watu walioshuhudia tukio hilo wakawaeleza wengine mambo yaliyompata huyo mtu aliyekuwa amepagawa na pepo na juu ya wale nguruwe. Basi wakaanza kumwomba aondoke katika nchi yao. Yesu alipokuwa anapanda mashuani, yule mtu aliyekuwa amepagawa na pepo akamwomba amruhusu kwenda naye. Lakini Yesu akamkatalia. Badala yake akamwambia, nenda nyumbani kwa jamaa yako, ukawaambie mambo yote Bwana aliyokutendea na jinsi alivyokuonea huruma. Basi huyo mtu akaenda, akaanza kutangaza huko Dekapoli mambo yote Yesu aliyomtendea. Watu wote wakashangaa. Yesu alivukia tena upande wa pili wa ziwa kwa mashua. Umati mkubwa wa watu ukakusanyika mbele yake Naye akawa amesimama kando ya ziwa. Hapo akaja mmojawapo wa maofisa wa sunagogi aitwaye Yairo. Alipomwona Yesu, akajitupa mbele ya miguu yake, akamsihi akisema, binti yangu mdogo ni mgonjwa, karibu kufa. Twende tafadhali, ukamwekee mikono yako apate kupona na kuishi. Basi Yesu akaondoka pamoja naye watu wengi sana wakamfuata wakawa wanamsonga kila upande. Mmoja wapo alikuwa mwanamke mwenye ugonjwa wa kutokwa damu kwa muda wa miaka kumi na miwili. Mwanamke huyo alikuwa amekwisha sumbuka sana kuwaendea waganga wengi, na ingawa alikuwa amekwisha tumia mali yake yote, hakupata nafuu, bali hali yake ilizidi kuwa mbaya. Alikuwa amesikia habari za Yesu na hivyo akaupenya msongamano wa watu kutoka nyuma, akagusa vazi lake. Alifanya hivyo maana alijisemea, nikigusa tu vazi lake nitapona. Mara chemchemi ya damu yake ikakauka, akajisikia mwilini mwake kwamba ameponywa ugonjwa wake. Yesu alitambua mara kwamba nguvu imemtoka, basi akaugeukia ule umati wa watu, akauliza, nani aliyegusa mavazi yangu? Wanafunzi wake wakamjibu, unaona jinsi watu wanavyokusonga, mbona wauliza nani aliyekugusa? Lakini Yesu akaendelea kutazama amwone huyo aliyefanya hivyo. Hapo huyo mwanamke akifahamu yaliyompata, akajitokeza akitetemeka kwa hofu, akajitupa chini mbele ya Yesu na kusema ukweli wote. Yesu akamwambia, binti imani yako imekuponya, nenda kwa amani, upone kabisa ugonjwa wako. Yesu alipokuwa bado anaongea, watu walifika kutoka nyumbani kwa yule ofisa wa sunagogi, wakamwambia, binti yako amekwisha kufa, ya nini kuendelea kumsumbua mwalimu? Lakini bila kujali walichosema, Yesu akamwambia mkuu wa sunagogi, usiogope, amini tu wala hakumruhusu mtu yeyote kufuatana naye ila Petro, Yakobo na Yohane nduguye Yakobo. Wakafika nyumbani kwa ofisa wa sunagogi na Yesu akasikia makelele, kilio na maombolezo mengi. Akaingia ndani akawaambia, "Mbona mnapiga kelele na kulia? Msichana hakufa, amelala tu." Lakini wao wakamcheka. Basi Akawaondoa wote nje, akawachukua baba yake na mama yake huyo msichana na wale wanafunzi wake, wakaingia chumbani alimokuwa huyo msichana. Kisha akamshika mkono akamwambia, "Talitha kumi," maana yake msichana, nakwambia, amka. Mara msichana akasimama, akaanza kutembea. Alikuwa na umri wa miaka kumi na miwili. Hapo watu wakashangaa kupita kiasi. Yesu akawakataza sana wasimjulishe mtu jambo hilo. Kisha akawaambia wampe huyo msichana chakula.