Marko, sura ya nane. Wakati huo umati mkubwa wa watu ulikusanyika tena na hawakuwa na chakula. Basi Yesu akawaita wanafunzi wake akawaambia, nawaonea huruma watu hawa kwa sababu wamekuwa nami kwa siku tatu wala hawana chakula. Nikiwaacha waende nyumbani wakiwa na njaa, watazimia njiani. Maana baadhi yao wametoka mbali. Wanafunzi wake wakamuuliza, hapa nyikani itapatikana wapi mikate ya kuwashibisha watu hawa wote? Yesu akawauliza, mnayo mikate mingapi? Wakamjibu, saba. Basi akawaamuru watu wakae chini. Akaitwaa ile mikate saba, akamshukuru Mungu, akaimega, akawapa wanafunzi wake wawagawie watu nao wakawagawia walikuwa pia na visamaki vichache Yesu akavibariki akaamuru vigawiwe watu vile vile watu wakala wakashiba wakakusanya makombo wakajaza vikapu saba nao waliokula walikuwa watu wapatao elfu nne Yesu akawaaga na mara akapanda mashua pamoja na wanafunzi wake akaenda wilaya ya Dalmanutha Mafarisayo walikuja wakaanza kujadiliana na Yesu kwa kumjaribu, wakamtaka afanye ishara kutoka mbinguni. Yesu akahuzunika rohoni, akasema, mbona kizazi hiki kinataka ishara? Kweli nawaambieni, kizazi hiki hakitapewa ishara yoyote. Basi akawaacha akapanda tena mashua, akaanza safari kwenda ng'ambo ya pili ya ziwa. Wanafunzi walikuwa wamesahau kuchukua mikate. Walikuwa na mkate mmoja tu katika mashua. Yesu akawaonya, angalieni sana, jihadharini na chachu ya Mafarisayo na chachu ya Herode. Wanafunzi wakaanza kujadiliana wao kwa wao, anasema hivyo kwa kuwa hatuna mikate. Yesu alitambua hayo akawaambia, mbona mnajadiliana juu ya kutokuwa na mikate? Je, bado hamjafahamu wala hamjaelewa? Je, mioyo yenu ni mizito? Je, mnayo macho na hamoni? Mnayo masikio na hamsikii? Je, hamkumbuki wakati ule nilipoimega ile mikate mitano na kuwapa watu elfu tano? Mlikusanya vikapu vingapi vya mabaki? Wakamjibu, kumi na viwili. Na nilipoimega ile mikate saba na kuwapa watu elfu nne Mlikusanya vikapu vingapi vya mabaki? Wakamjibu, saba. Basi akawaambia, na bado hamjaelewa. Yesu alifika Bethsaida pamoja na wanafunzi wake. Huko watu wakamletea kipofu mmoja, wakamuomba amguse. Yesu akamshika huyo kipofu mkono, akampeleka nje ya kijiji. Akamtemea mate machoni, akamwekea mikono, akamuuliza, je, unaweza kuona kitu? Huyo kipofu akatazama, akasema, ninawaona watu wanaoonekana kama miti inayotembea. Kisha Yesu akamwekea tena mikono machoni, naye akakaza macho, uwezo wake wa kuona ukamrudia, akaona kila kitu sawasawa sawa. Yesu akamwambia aende zake nyumbani, na kumwamuru usirudi kijijini. Kisha Yesu na wanafunzi wake walikwenda katika vijiji vya Kaisarea Filipi. Walipokuwa njiani, Yesu aliwauliza wanafunzi wake, "Watu wanasema mimi ni nani?" Wakamjibu, wengine wanasema wewe ni Yohane Mbatizaji, wengine Eliya, na wengine mmoja wapo wa manabii. Naye akawauliza, "Na nyinyi je, mnasema mimi ni nani?" Petro akamjibu, "Wewe ndiwe Kristo." Kisha Yesu akawaonya wasimwambie mtu yeyote habari zake. Yesu alianza kuwafundisha wanafunzi wake kwamba ni lazima mwana wa mtu apatwe na mateso mengi na kukataliwa na wazee na makuhani wakuu na walimu wa sheria, kwamba atauawa na baada ya siku tatu atafufuka. Yesu aliwaambia jambo hilo wazi wazi. Hapo Petro akamchukua kando akaanza kumkemea, lakini Yesu akageuka akawatazama wanafunzi wake, akamkemea Petro akisema, ondoka mbele yangu, Shetani! Mawazo yako si ya kimungu ila ni ya kibinadamu. Kisha akauita umati wa watu pamoja na wanafunzi wake, akawaambia, kama mtu yeyote anataka kuwa mfuasi wangu, lazima ajikane mwenyewe, auchukue msalaba wake, anifuate, maana mtu anayetaka kuyaokoa maisha yake mwenyewe atayapoteza, lakini mtu anayepoteza maisha yake kwa ajili yangu na kwa ajili ya habari njema atayaokoa. Je, kuna faida gani mtu kuupata ulimwengu wote na kuyapoteza maisha yake? Ama mtu atatoa kitu gani badala ya maisha yake? Mtu yeyote katika kizazi hiki kiovu na kisichomjali Mungu anayenionea aibu mimi na mafundisho yangu, mwana wa mtu atamwonea aibu mtu huyo wakati atakapokuja katika utukufu wa Baba yake pamoja na malaika watakatifu.