Marko, sura ya tisa. Yesu akaendelea kuwaambia, Kweli nawaambieni wako wengine papa hapa ambao hawatakufa kabla ya kuona ufalme wa Mungu ukija kwa enzi. Baada ya siku sita, Yesu aliwachukua Petro, Yakobo na Yohane juu ya mlima mrefu peke yao. Huko Yesu akageuka sura mbele yao, mavazi yake akang'aa yakawa meupe sana, jinsi dobi yeyote duniani asingeweza kuyafanya meupe. Eliya na Mose wakawatokea wakazungumza na Yesu. Petro akamwambia Yesu, Mwalimu, ni vizuri sisi kuwapo hapa, basi afadhali tujenge vibanda vitatu, kimoja chako, kimoja cha Mose na kimoja cha Eliya. Yeye na wenzake waliogopa hata hakujua la kusema. Kisha likatokea wingu likawafunika, na sauti ikasikika kutoka katika hilo wingu, Huyu ni mwanangu mpendwa, msikilizeni. Mara wanafunzi hao wakatazama tena, lakini hawakumwona mtu mwingine ila Yesu peke yake pamoja nao. Basi walipokuwa wanashuka mlimani, Yesu aliwakataza wasimwambie mtu yeyote mambo waliyoyaona mpaka mwana wa mtu atakapokuwa amefufuka kutoka wafu. Basi wakashika agizo hilo, lakini wakawa wanajadiliana wao kwa wao, maana ya kufufuka kutoka wafu. Wakamuuliza Yesu, mbona waalimu wa sheria wanasema ni lazima kwanza Elia aje? Naye akawajibu Naam, Elia anakuja kwanza kutayarisha yote. Hata hivyo kwa nini basi imeandikwa katika maandiko matakatifu kwamba mwana wa mtu atapatwa na mateso mengi na kudharauliwa? Lakini nawaambieni, Eliya amekwisha kuja, nao wakamtendea walivyotaka kama ilivyoandikwa juu yake. Walipowafikia wale wanafunzi wengine, waliona umati mkubwa wa watu hapo, na baadhi ya walimu wa sheria walikuwa wanajadiliana nao. Mara tu ule umati wa watu ulipomwona, wote walishangaa sana, wakamkimbilia wamsalimu. Yesu akawauliza, mnajadiliana nini nao hapo? Mtu mmoja katika ule umati wa watu akamjibu, Mwalimu, nimemleta mwanangu kwako, ana pepo aliyemfanya kuwa bubu. Kila mara anapomvamia kumwangusha chini na kumfanya tokwe na povu kinywani, akisaga meno na kuwa mkavu mwili wote Niliwaomba wanafunzi wako wamtoe huyo pepo, lakini hawakuweza. Yesu akawaambia, enyi kizazi kisicho na imani, nitakaa nanyi mpaka lini? Nitawavumilia mpaka lini? Mleteni kwangu. Wakampeleka. Mara tu huyo pepo alipomwona Yesu, alimtia mtoto kifafa, naye mtoto akaanguka chini, akagaagaa na kutoka povu kinywani. Yesu akamuuliza baba yake, huyo mtoto amepatwa na mambo hayo tangu lini? Naye akamjibu, tangu utoto wake, na mara nyingi pepo huyo amemwangusha motoni na majini, ili amwangamize kabisa. Basi ikiwa waweza utuhurumie, na kutusaidia. Yesu akamwambia, ati ikiwa waweza? Mambo yote yanawezekana kwa mtu aliye na imani. Hapo huyo baba akalia kwa sauti, naamini, lakini imani yangu haitoshi, nisaidie. Yesu alipouona umati wa watu unaongezeka upesi mbele yake, alimkemea yule pepo mchafu, Pepo unayemfanya huyu mtoto kuwa bubu na kiziwi na kuamuru, mtoke mtoto huyu, wala usimwingie tena. Hapo huyo pepo alipaza sauti, akamwangusha huyo mtoto chini kisha akamtoka mtoto. Alionekana kama maiti, hata wengine walisema amekufa. Lakini Yesu akamshika mkono, akamwinua naye akasimama. Basi Yesu alipoingia nyumbani, wanafunzi wake walimuuliza kwa faragha, kwa nini sisi hatukuweza kumtoa? Naye akawaambia, pepo wa aina hii hawezi kutoka isipokuwa kwa sala tu. Yesu na wanafunzi wake waliondoka hapo, wakaendelea na safari kupitia wilaya ya Galilaya. Yesu hakupenda watu wajue alipokuwa, kwa sababu alikuwa anawafundisha wanafunzi wake. Aliwaambia, mwana wa mtu atakabidhiwa kwa watu ambao watamuua, lakini siku ya tatu baada ya kuuawa atafufuka. Wanafunzi hawakufahamu jambo hilo, wakaogopa kumuuliza. Basi walifika Kafarnaumu, na alipokuwa nyumbani aliwauliza, mlikuwa mnajadiliana nini njiani? Lakini wao wakanyamaza, maana njiani walikuwa wamebishana ni nani aliye mkubwa kati yao. Yesu akaketi chini akawaita wale kumi na wawili akawaambia Mtu akitaka kuwa wa kwanza, lazima awe wa mwisho na mtumishi wa wote. Kisha akamchukua mtoto mdogo akamsimamisha kati yao, akamkumbatia. Halafu akawaambia, anayempokea mtoto kama huyu kwa jina langu ananipokea mimi, na anayenipokea mimi hanipokei mimi tu, bali anampokea yule aliyenituma. Yohane akamwambia, Mwalimu, tumemwona mtu mmoja akitoa pepo kwa kulitumia jina lako, nasi tukajaribu kumkataza kwa kuwa yeye si mmoja wetu. Lakini Yesu akasema, Msimkataze, maana hakuna mtu anayefanya muujiza kwa jina langu na papo hapo akaweza kusema mabaya juu yangu, maana asiyepingana nasi yuko upande wetu. Mtu yeyote atakayewapeni kikombe cha maji ya kunywa kwa sababu nyinyi ni watu wake Kristo, hakika hatakosa kupata tuzo lake. Yeyote atakayemkosesha mmoja wa hawa wadogo wanaoniamini, ingekuwa afadhali kwa mtu huyo kufungwa shingoni mwake jiwe kubwa la kusagia na kutupwa baharini. Mkono wako ukikukosesha, ukate. Afadhali kuingia katika uhai bila mkono mmoja kuliko kuwa na mikono miwili na kwenda katika moto wa jehanamu. Na mguu wako ukikukosesha ukate; afadhali kuingia katika uhai bila mguu mmoja kuliko kuwa na miguu yote miwili na kutupwa katika moto wa jehanamu. Na jicho lako likikukosesha ling'oe; afadhali kuingia katika ufalme wa Mungu ukiwa na jicho moja tu kuliko kuwa na macho yako yote mawili na kutupwa katika moto wa jehanamu. Humo wadudu wake hawafi na huo moto hauzimiki. Maana kila mmoja atakolezwa kwa moto chumvi. Ni nzuri, lakini ikipoteza ladha yake itakolezwa na nini? Mwena chumvi ndani yenu na kudumisha amani kati yenu.