Marko sura ya kumi. Yesu alitoka hapo akaenda mkoani Yudea hata ng'ambo ya mto Yordani. Umati wa watu kamwendea tena naye akawafundisha tena kama ilivyokuwa desturi yake. Basi Mafarisayo wakamwendea na kwa kumjaribu wakamuuliza, Je, ni halali mume kumpa mkewe talaka? Yesu akawajibu, Mose aliwapa maagizo gani? Nao wakasema, Mose aliagiza mume kumpatia mkewe hati ya talaka na kumwacha. Yesu akawaambia, Mose aliwaandikia amri hiyo kwa sababu ya ugumu wa mioyo yenu. Lakini tangu kuumbwa ulimwengu, Mungu aliumba mwanamume na mwanamke. Hivyo mwanamume atawaacha baba yake na mama yake, ataungana na mke wake Nao wawili watakuwa mwili mmoja. Kwa hiyo wao si wawili tena, bali mwili mmoja. Basi alichounganisha Mungu, binadamu asitenganishe. Walipoingia tena ndani ya nyumba, wanafunzi wake walimuuliza juu ya jambo hilo, naye akawaambia, anayemwacha mkewe na kuoa mwingine anazini dhidi ya mkewe, na mwanamke anayemwacha mumewe na kuolewa na mwingine Anazini. Watu walimletea Yesu watoto wadogo ili awaguse, lakini wanafunzi wakawakemea. Yesu alipoona hivyo, alikasirika akawaambia, waacheni hawa watoto waje kwangu, wala msiwazuie, kwa maana ufalme wa Mungu ni kwa ajili ya watu walio kama watoto hawa. Nawaambieni kweli, mtu yeyote asiyeupokea ufalme wa Mungu kama mtoto mdogo hata ingia humo. Kisha akawapokea watoto hao, akawawekea mikono, akawabariki. Yesu alipoanza tena safari yake, mtu mmoja alimjia mbio, akapiga magoti mbele yake, akamuuliza, Mwalimu mwema, nifanyeje ni upate uhai wa milele? Yesu akamjibu, Mbona unaniita mwema? hakuna aliye mwema ila Mungu peke yake. Unazijua amri: usizini, usiue, usiibe, usitoe ushahidi wa uongo usidanganye waheshimu baba yako na mama yako. Naye akamjibu Mwalimu, hayo yote nimeyazingatia tangu ujana wangu. Yesu akamtazama akampenda, akamwambia, umepungukiwa na kitu kimoja. Nenda ukauze kila kitu ulicho nacho uwape masikini hizo fedha, nawe utakuwa na hazina mbinguni, kisha uje unifuate. Aliposikia hayo, alisikitika akaenda zake akiwa na huzuni, kwa maana alikuwa na mali nyingi. Yesu akatazama pande zote, akawaambia wanafunzi wake, jinsi gani itakavyokuwa vigumu kwa matajiri kuingia katika ufalme wa Mungu. Wanafunzi walishangazwa na maneno yake. Yesu akawaambia tena, watoto wangu, ni vigumu sana kuingia katika ufalme wa Mungu. Ni rahisi zaidi ngamia kupenya katika tundu la sindano kuliko tajiri kuingia katika ufalme wa Mungu. Wanafunzi wake wakashangaa sana, wakaulizana, ni nani basi atakayeweza kuokoka? Yesu akawatazama, akawaambia, kwa binadamu haiwezekani lakini kwa Mungu si hivyo, maana kwa Mungu mambo yote huwezekana. Petro akamwambia na sisi je, tumeacha yote tukakufuata? Yesu akasema, kweli nawaambieni, kila mtu aliyeacha nyumba au ndugu au dada au mama au baba au watoto au mashamba kwa ajili yangu na kwa ajili ya habari njema atapokea mara mia zaidi wakati huu wa sasa: nyumba, ndugu, dada, mama, watoto na mashamba pamoja na mateso, na katika wakati ujao atapokea uhai wa milele. Lakini wengi walio wa kwanza watakuwa wa mwisho, na walio wa mwisho watakuwa wa kwanza. Basi walikuwa njiani kwenda Yerusalemu, na Yesu alikuwa anawatangulia wanafunzi wake walijawa na hofu na watu waliofuata waliogopa. Yesu akawachukua tena kando wale kumi na wawili akaanza kuwaambia yale yatakayompata: Sikilizeni, tunakwenda Yerusalemu, na huko mwana wa mtu atakabidhiwa kwa makuhani wakuu na waalimu wa sheria, nao watamhukumu, au wawe na, na kumkabidhi kwa watu wa mataifa, nao watamdhihaki watamtemea mate, watampiga mijeledi na kumuua, lakini baada ya siku tatu atafufuka. Yakobo na Yohane wana wa Zebedayo walimwendea Yesu wakamwambia, Mwalimu, tunataka utufanyie kitu tutakachokuomba. Yesu akawauliza, mnataka niwafanyie nini? Wakamjibu, uturuhusu kuketi, mmoja upande wako wa kulia na mwingine upande wako wa kushoto katika utukufu wako. Yesu akawaambia, hamjui mnaomba nini? Je, mnaweza kunywa kikombe nitakachokunywa au kubatizwa kama nitakavyobatizwa? wakamjibu tunaweza. Yesu akawaambia, kikombe nitakachokunywa mtakinywa kweli na mtabatizwa kama nitakavyobatizwa, lakini ni nani atakayeketi kulia au kushoto kwangu si wajibu wangu kupanga, bali nafasi hizo watapewa wale waliotayarishiwa. Wale wanafunzi wengine kumi waliposikia hayo, walianza kuchukizwa na Yakobo na Yohane. Hivyo Yesu akawaita akawaambia, mnajua kwamba wale wanaofikiriwa kuwa watawala wa mataifa huwatawala watu wao kwa mabavu, na wakuu hao huwamiliki watu wao. Lakini kwenu isiwe hivyo, ila anayetaka kuwa mkubwa kati yenu sharti awe mtumishi wenu, anayetaka kuwa wa kwanza sharti awe mtumishi wa wote. Maana mwana wa mtu hakuja kutumikiwa, ila kutumikia na kutoa maisha yake kuwa fidia ya watu wengi. Basi wakafika Yeriko. Naye Yesu alipokuwa anatoka katika mji huo Akiwa na wanafunzi wake pamoja na umati mkubwa wa watu, kipofu mwombaji mwana wa Timayo aitwaye Bartimayo alikuwa ameketi kando ya barabara. Aliposikia kwamba ni Yesu wa Nazareti aliyekuwa anapita mahali hapo, alianza kupaaza sauti, "Yesu mwana wa Daudi, nihurumie." Watu wengi walimkemea ili anyamaze, lakini yeye akazidi kupaaza sauti, Mwana wa Daudi nihurumie. Yesu alisimama, akasema, mwiteni basi. Wakamwita huyo kipofu wakamwambia, jipe moyo, simama, anakuita. Naye akatupilia mbali vazi lake, akaruka juu, akamwendea Yesu. Yesu akamuuliza, unataka nikufanyie nini? Huyo kipofu akamwambia, Mwalimu, naomba nipate kuona. Yesu akamwambia, Nenda, imani yako imekuponya. Mara huyo kipofu akaweza kuona, akamfuata Yesu njiani.