Marko, sura ya 13. Yesu alipokuwa anatoka hekaluni, mmoja wa wanafunzi wake alimwambia, Mwalimu, tazama jinsi mawe haya na majengo haya yalivyo ya ajabu. Yesu akamwambia, je, unayaona majengo haya makubwa? Hakuna hata jiwe moja litakalosalia juu ya lingine. Kila kitu kitabomolewa. Yesu alipokuwa ameketi juu ya mlima wa Mizeituni akielekea hekalu, Petro, Yakobo, Yohane na Andrea wakamuuliza kwa faragha, tuambie, mambo haya yatatukia lini? Ni ishara gani itakayoonyesha kwamba mambo haya karibu yatimizwe? Yesu akaanza kuwaambia, jihadharini, msije mkadanganywa na mtu. Maana wengi watakuja wakilitumia jina langu kila mmoja akisema kuwa yeye ni mimi, nao watawapotosha watu wengi. Mtakaposikia juu ya vita na fununu za vita, msifadhaike. Mambo hayo lazima yatokee, lakini mwisho wenyewe ungali bado. Taifa moja litapigana na taifa lingine, ufalme mmoja utapigana na ufalme mwingine. Kila mahali kutakuwa na mitetemeko ya ardhi na njaa mambo haya ni kama tu maumivu ya kwanza ya kujifungua mtoto. Lakini nyinyi jihadharini, maana watu watawapelekeni mahakamani na kuwapigeni katika masunagogi. Mtapelekwa mbele ya watawala na wafalme kwa sababu yangu ili mpate kunishuhudia kwao. Lakini lazima kwanza habari njema ihubiriwe kwa mataifa yote. Nao watakapowatieni nguvuni na kuwapeleka mahakamani, msiwe na wasiwasi juu ya yale mtakayosema. Saa ile itakapofika, semeni chochote mtakachopewa, maana si nyinyi mtakaosema, bali Roho Mtakatifu. Ndugu atamsaliti ndugu yake auawe, baba atamsaliti mwanawe, watoto nao watawashambulia wazazi wao na kuwaua. Watu wote watawachukieni nyinyi kwa sababu ya jina langu, lakini atakayevumilia mpaka mwisho ndiye atakayeokolewa. Mtakapoona chukizo haribifu limesimama mahali ambapo si pake, msomaji na atambue maana yake, hapo walioko Yudea wakimbilie milimani. Aliye juu ya paa la nyumba asishuke kuingia nyumbani mwake kuchukua kitu Aliye shambani asirudi nyuma kuchukua vazi lake. Ole wao kina mama wajawazito na wanaonyonyesha siku hizo! Ombeni ili mambo hayo yasitukie nyakati za baridi, maana wakati huo kutakuwa na dhiki ambayo haijatokea tangu Mungu alipoumba ulimwengu mpaka leo, wala haitatokea tena. Kama Bwana asingepunguza siku hizo, hakuna binadamu ambaye angeokolewa. Lakini kwa ajili ya wateule wake Bwana amezipunguza siku hizo. Basi mtu akiwaambieni, tazama, Kristo yupo hapa au yupo pale, msimsadiki. Maana watatokea kina Kristo wa uongo na manabii wa uongo, watafanya ishara na maajabu kwa ajili ya kuwapotosha wateule wa Mungu kama ikiwezekana. Lakini nyinyi jihadharini. Mimi nimewaambieni mambo yote kabla hayajatokea. Basi siku hizo, baada ya dhiki hiyo, jua litatiwa giza na mwezi hautaangaza, nyota zitaanguka kutoka angani na nguvu za mbingu zitatikiswa. Hapo watamwona Mwana wa Mtu akija katika mawingu kwa nguvu nyingi na utukufu. Kisha atawatuma malaika wake wa wakusanye wateule wake kutoka pande zote nne za dunia, kutoka mwisho wa dunia mpaka mwisho wa mbingu. Kwa mtini, jifunzeni mfano huu. Mara tu matawi yake yanapoanza kuwa laini na kuchanua majani, mnajua kwamba wakati wa mavuno umekaribia. Hali kadhalika nanyi, mtakapoona mambo hayo yakitendeka, jueni kwamba mwana wa mtu yuko karibu sana. Na waambieni kweli, kizazi hiki hakitapita kabla ya mambo hayo yote kutukia. Mbingu na dunia zitapita, lakini maneno yangu hayatapita kamwe. Lakini juu ya siku au saa hiyo, hakuna mtu ajuaye itakuja lini, wala malaika wa mbinguni, wala mwana; Baba peke yake ndiye ajuaye. Mwe waangalifu na kesheni, maana hamjui wakati huo utafika lini. Itakuwa kama mtu anayeondoka nyumbani kwenda safari, akiwaachia watumishi wake madaraka, kila mmoja na kazi yake, akamwambia na mlinzi wa mlango awe macho. Kesheni basi kwa maana hamjui mwenye nyumba atarudi lini. Huenda ikawa jioni, usiku wa manane alfajiri, au asubuhi. Kesheni ili akija ghafula, asije akawakuta mmelala. Ninayowaambieni nyinyi, nawaambia wote, kesheni.