Luka, sura ya tano. Siku moja Yesu alikuwa amesimama kando ya ziwa Genesareti na watu wengi walikuwa wamemzunguka wakisongana wanasikiliza neno la Mungu akaona mashua mbili ukingoni mwa ziwa wavuvi wenyewe walikuwa wametoka wanaosha nyavu zao baada ya Yesu kuingia katika mashua moja iliyokuwa ya Simoni alimtaka Simoni aisogeze majini mbali kidogo na ukingo wa ziwa Akaketi, akafundisha umati wa watu akiwa ndani ya mashua. Alipomaliza kufundisha, akamwambia Simoni, "Endesha mashua mpaka kilindini. Mkatupe nyavu zenu mpate kuvua samaki." Simoni akamjibu, "Bwana, tumejitahidi kuvua samaki usiku kucha bila kupata kitu. Lakini kwa kuwa umesema, nitatupa nyavu." Baada ya kufanya hivyo, wakavua samaki wengi, hata nyavu zao zikaanza kukatika. Wakawaita wenzao waliokuwa katika mashua nyingine waje kuwasaidia. Wakaja, wakazijaza mashua zote mbili samaki hata karibu zingezama. Simoni Petro alipoona hayo, akapiga magoti mbele ya Yesu akisema, Ondoka mbele yangu, e Bwana, kwa kuwa mimi ni mwenye dhambi. Simoni pamoja na wenzake wote walishangaa kwa kupata samaki wengi vile. Hali kadhalika, Yakobo na Yohane, wana wa Zebedayo, waliokuwa wavuvi wenzake Simoni. Yesu akamwambia Simoni, Usiogope. Tangu sasa utakuwa ukivua watu. Basi baada ya kuzileta zile mashua ukingoni mwa ziwa, wakaacha yote wakamfuata. Ikawa Yesu alipokuwa katika mmojawapo wa miji ya huko, mtu mmoja mwenye ukoma mwili mzima akamwona. Basi mtu huyo akaanguka kifudifudi, akamwomba Yesu, Bwana, ukitaka waweza kunitakasa. Yesu akanyosha mkono, akamgusa na kusema, nataka, takasika. Mara ule ukoma ukamwacha, na Yesu akamwamuru Usimwambie mtu yeyote bali nenda ukajionyeshe kwa kuhani, ukatoe sadaka kwa ajili ya kutakasika kwako, kama alivyoamuru Mose, kuwathibitishia kwamba umepona. Lakini habari za Yesu zilizidi kuenea kila mahali, watu makundi mengi wakakusanyika ili kumsikiliza na kuponywa magonjwa yao. Lakini yeye alikwenda zake mahali pasipo na watu, akawa anasali huko. Siku moja Yesu alikuwa akifundisha. Mafarisayo na waalimu wa sheria kutoka katika kila kijiji cha Galilaya, Yudea na Yerusalemu walikuwa wameketi hapo. Nguvu ya Bwana ilikuwa pamoja naye kwa ajili ya kuponya wagonjwa. Mara watu wakaja wamemchukua mtu mmoja aliyepooza maungo, amelala kitandani. Wakajaribu kumwingiza ndani wamweke mbele ya Yesu lakini kwa sababu ya wingi wa watu hawakuweza kuingia ndani. Basi wakapanda juu ya paa, wakaondoa vigae, wakamshusha huyo aliyepooza pamoja na kitanda chake, wakamweka mbele ya Yesu. Yesu alipoona jinsi walivyokuwa na imani kubwa, akamwambia huyo mtu, rafiki, umesamehewa dhambi zako. Walimu wa sheria na mafarisayo wakaanza kujiuliza nani huyu anayesema maneno ya kufuru? Hakuna mtu awezaye kusamehe dhambi ila Mungu peke yake? Yesu alitambua mawazo yao, akawauliza mnawaza nini moyoni mwenu? Ni lipi lililo rahisi zaidi, kusema umesamehewa dhambi, au kusema simama utembee? Basi nataka mjue kwamba mwana wa mtu anao uwezo wa kuwasamehe watu dhambi duniani. Hapo akamwambia huyo mtu aliyepooza, simama, chukua kitanda chako uende zako nyumbani. Mara huyo mtu aliyepooza akasimama mbele yao wote, akachukua kitanda chake, akaenda nyumbani kwake, huku akimtukuza Mungu. Wote wakashangaa na kushikwa na hofu, wakamtukuza Mungu wakisema, Tumeona maajabu leo. Baada ya hayo, Yesu akatoka nje akamwona mtoza ushuru mmoja aitwaye Lawi ameketi ofisini. Yesu akamwambia, "Nifuate," naye akaacha yote akamfuata. Lawi akamwandalia Yesu karamu kubwa nyumbani mwake, na kundi kubwa la watoza ushuru na watu wengine walikuwa wameketi pamoja nao Mafarisayo na walimu wa sheria wakawanung'unikia wafuasi wake wakisema, kwa nini mnakula na kunywa pamoja na watoza ushuru na wenye dhambi? Yesu akawajibu, wenye afya hawamhitaji daktari, wanaomhitaji ni wale walio wagonjwa. sikuja kuwaita watu wema, bali wenye dhambi wapate kutubu. Watu wengine wakamwambia, Wafuasi wa Yohane Mbatizaji hufunga mara kwa mara na kusali. Hata wafuasi wa Mafarisayo hufanya vivyo hivyo. Lakini wafuasi wako hula na kunywa. Yesu akawajibu, "Je, wale walioalikwa harusini, hutakiwa wafunge hali bwana harusi yuko pamoja nao? La, lakini wakati utafika ambapo bwana harusi ataondolewa kati yao, Wakati huo ndipo watakapofunga." Yesu akawaambia mfano huu, watu hawakati kiraka cha nguo mpya na kukitia katika vazi kuukuu. Kama wakifanya hivyo, watakuwa wamelikata hilo vazi jipya, na pia hicho kiraka hakitachukuana na hilo vazi kuukuu. Wala watu hawatii divai mpya katika viriba vikuukuu. Kwani hiyo divai mpya itavipasua hivyo viriba. Divai itamwagika na viriba vitaharibika. Divai mpya hutiwa katika viriba vipya. Hakuna mtu anayetamani kunywa divai mpya baada ya kunywa divai ya zamani. Kwani husema ile ya zamani ni nzuri zaidi.