Luka sura ya saba. Baada ya kusema yale aliyotaka watu wasikie, Yesu alikwenda Kafarnaum. Huko kulikuwa na jemadari mmoja ambaye alikuwa na mtumishi wake alimpenda sana. Huyu mtumishi alikuwa mgonjwa karibu kufa. Yule jemadari aliposikia habari za Yesu, aliwatuma wazee fulani wa Yahudi waende kumwomba aje kumponya mtumishi wake. Walipofika kwa Yesu, walimsihi sana wakasema, huyu anastahili afanyiwe jambo hilo, kwa maana yeye analipenda taifa letu na ndiye aliyetujengea lile sunagogi. Basi Yesu akaenda pamoja nao. Alipokuwa karibu kufika nyumbani kwa yule jemadari, yule jemadari aliwatuma marafiki zake wamwambie Yesu, Bwana, usijisumbue zaidi maana mimi sistahili uingie nyumbani mwangu, ndiyo maana sikujiona na sitahili hata kuja kwako. Lakini sema tu neno, na mtumishi wangu atapona. Kwa maana mimi pia ni mtu niliye chini ya mamlaka, na nina askari chini yangu. Namwambia mmoja, nenda naye, huenda; namwambia mwingine, njoo, naye huja na, na mtumishi wangu, fanya kitu hiki naye hufanya. Yesu aliposikia hayo alishangaa, halafu akawelekea ule umati wa watu uliokuwa unamfuata, akasema, sijaona mwenye imani kama hii hata katika Israeli. Wale watu walipowasili nyumbani walimkuta yule mtumishi hajambo kabisa. Baadaye kidogo Yesu alikwenda katika mji mmoja uitwao Naini na wafuasi wake na kundi kubwa la watu waliandamana naye. Basi alipokuwa anakaribia lango la mji, walitokea watu wamebeba maiti ya mwanamume mmoja, mtoto wa pekee wa mama mjane. Watu wengi wa mji ule walikuwa pamoja na huyo mama. Bwana alipomwona mama huyo, akamwonea huruma, akamwambia usilie. Kisha akaenda akajigusa lile jeneza na wale waliokuwa wamelichukua wakasimama. Halafu akasema kijana, nakuamuru amka. Yule aliyekufa akaketi, akaanza kuongea. Na Yesu akamkabidhi kwa mama yake. Watu wote walishikwa na hofu, wakawa wanamtukuza Mungu wakisema, nabii mkuu ametokea kati yetu. Mungu amekuja kuwakomboa watu wake. Habari hizo zikaenea kote katika Yudea na katika nchi za jirani. Wanafunzi wa Yohane walimhabarisha Yohane juu ya mambo hayo yote. Naye Yohane, baada ya kuwaita wawili kati ya wanafunzi wake, aliwatuma kwa Bwana wamuulize, wewe ndiye yule anayekuja au tumgoje mwingine? Wale wanafunzi walipomfikia Yesu wakamwambia, Yohani mbatizaji ametutuma kwako tukuulize, wewe ndiye yule anayekuja au tumgojee mwingine? Wakati huo huo, Yesu alikuwa anawaponya watu wengi waliokuwa wanateseka kwa magonjwa na waliopagawa na pepo wabaya na kuwawezesha vipofu wengi kuona. Basi Yesu akawajibu, Nendeni mkamwambia Yohane yale mliyojionea na kuyasikia: vipofu wanaona, viwete wanatembea, wenye ukoma wanatakaswa, viziwi wanasikia, wafu wanafufuliwa, na maskini wanahubiriwa habari njema. Heri mtu yule ambaye hana mashaka nami. Hapo wajumbe wa Yohane wa walipokwisha kwenda zao, Yesu alianza kuyaambia makundi ya watu juu ya Yohane. Mlikwenda kutazama nini kule jangwani? Je, mlitaka kuona mwanzi unaotikiswa na upepo? Basi mlikwenda kuona nini? Mlikwenda kuona mtu aliyevaa mavazi maridadi? Wanaovaa mavazi maridadi na kuishi maisha ya anasa hukaa katika majumba ya wafalme. Basi niambieni, mlikwenda kuona nini? Mlikwenda kumuona nabii? Naam, hakika ni zaidi ya nabii. Huyu Yohane ndiye anayesemwa katika maandiko matakatifu. Tazama, mimi namtuma mtumishi wangu akutangulie ambaye atakutayarishia njia yako. Yesu akamalizia kwa kusema, nawaambieni, kati ya binadamu wote hakuna aliye mkubwa zaidi kuliko Yohane Mbatizaji. Hata hivyo yule aliye mdogo kabisa katika ufalme wa Mungu ni mkubwa kuliko yeye. Waliposikia hayo, watu wote na watoza ushuru waliusifu wema wa Mungu. Hao ndio wale waliokuwa wameupokea ubatizo wa Yohane. Lakini mafarisayo na waalimu wa sheria walikataa mpango wa Mungu uliowahusu, wakakataa kubatizwa na Yohane. Yesu akaendelea kusema, basi Nitawafananisha watu wa kizazi hiki na kitu gani? Ni watu wa namna gani? Ni kama vijana waliokuwa wamekaa sokoni na kuambiana, kikundi kimoja na kingine, tumewapigieni ngoma lakini hamukucheza, tumeimba nyimbo za huzuni lakini hamukulia. Kwa maana Yohane alikuja akawa anafunga na hakunywa divai, nanye mkasema amepagawa na pepo naye mwana wa mtu amekuja anakula na kunywa, nanyi mkasema, mwangalieni mlafi huyu na mlevi, rafiki ya watoza ushuru na wenye dhambi. Hata hivyo hekima ya Mungu imethibitishwa kuwa njema na wote wale wanaoikubali. Mfarisayo mmoja alimwalika Yesu kula chakula nyumbani kwake. Akaingia nyumbani kwa huyo Mfarisayo akakaa kula chakula. Basi katika mji ule kulikuwa na mama mmoja aliyekuwa anaishi maisha mabaya. Alipopata habari kwamba Yesu yuko nyumbani kwa huyo Farisayo, alichukua chupa ya alabasta yenye marashi. Akaja akasimama karibu na miguu ya Yesu, akalia na machozi yake yakamdondokea Yesu miguuni. Huyo mwanamke akaipangusa miguu ya Yesu kwa nywele zake. Kisha akaibusu na kuipaka yale marashi. Yule mfarisayo alimwalika Yesu alipoona hayo, akawaza moyoni mwake, kama mtu huyu angekuwa kweli nabii, angejua huyu mwanamke ni wa namna gani, ya kwamba ni mwenye dhambi. Yesu akamwambia huyo mfarisayo, Simoni, ninacho kitu cha kukuambia. Naye Simoni akamwambia, Ndiyo Mwalimu, sema. Yesu akasema, Watu wawili walikuwa wamemkopa mtu fedha. Mmoja alikuwa amekopa denari mia tano na mwingine hamsini. Waliposhindwa kulipa madeni yao, huyo mtu aliwasamehe wote wawili. Sasa, ni yupi kati ya hao wawili atampenda zaidi huyo bwana? Simoni akamjibu, Ni dhahiri kwamba yule aliyesamehewa deni kubwa zaidi atampenda zaidi. Yule bwana Yesu akamwambia sawa. Halafu akamgeukia yule mwanamke na kumwambia Simoni, unamwona huyu mwanamke, sivyo? Basi mimi nilipoingia hapa nyumbani kwako, hukunipa maji ya kunawa miguu yangu, lakini mwanamke huyu ameniosha miguu yangu kwa machozi yake na kunipangusa kwa nywele zake. Wewe hukunisalimu kwa kunibusu, lakini huyu mwanamke tangu nilipoingia hapa, amekuwa akiibusu miguu yangu. Wewe hukunionyesha ukarimu wako kwa kunipaka mafuta kichwani, lakini huyu mwanamke amefanya hivyo kwa kunipaka mafuta miguu yangu. Kwa hiyo nakuambia, amesamehewa dhambi zake nyingi, kwa kuwa ameonyesha upendo mkubwa. Mwenye kusamehewa kidogo hupenda kidogo. Basi Yesu akamwambia yule mwanamke, umesamehewa dhambi zako. Ndipo wale waliokuwa pamoja naye mezani wakaulizana, ni mtu wa namna gani huyu awezaye kusamehe dhambi? Naye Yesu akamwambia yule mwanamke, imani yako imekuokoa. Nenda kwa amani.