Luka sura ya kumi. Baada ya hayo, Bwana aliwachagua wengine sabini na wawili akawatuma wawili wawili, wamtangulie katika kila kijiji na mahali ambapo yeye mwenyewe alitaka kwenda. Akawaambia, mavuno ni mengi, lakini wavunaji ni wachache. Kwa hivyo, muombeni mwenye shamba atume wavunaji shambani mwake. Sasa nendeni Fahamuni kwamba ninawatuma nyinyi kama kondoo wanaokwenda kati ya mbwa mwitu. Msichukue mfuko wa fedha, mkoba wala viatu. Msimsalimu mtu yeyote njiani. Mkiingia katika nyumba yoyote, kwanza wasalimuni hivi: amani iwe katika nyumba hii. Kama akiwako mpenda amani, amani yenu itakaa naye, la sivyo itawarudieni. Kaeni katika nyumba hiyo, mkila na kunywa wanavyowapeni, maana mfanyakazi anastahili mshahara wake. Msiende mara nyumba hii mara nyumba ile. Kama mkifika mji fulani na watu wakiwakaribisha, kuleni wanavyowapeni, ponyeni wagonjwa walioko huko, waambieni watu ufalme wa Mungu umekaribia kwenu. Lakini mkiingia katika mji wowote wa wasipowakaribisheni tokeni, nanyi mpitapo katika barabara zao semeni, hata mavumbi ya mji wenu yaliyoshikamana na miguu yetu tunayapangusa dhidi yenu. Lakini jueni kwamba ufalme wa Mungu umekaribia. Hakika nawaambieni, siku ile mji huo utapata adhabu kubwa kuliko ile ya watu wa Sodoma. Ole wako Korazini, ole wako Bethsaida! maana kama miujiza iliyofanyika kwenu ingalifanyika kule Tiro na Sidoni, watu wake wangalikwisha vaa mavazi ya gunia kitambo na kukaa katika majivu kutubu. Hata hivyo, siku ya hukumu nyinyi mtapata adhabu kubwa kuliko ya Tiro na Sidoni. Na wewe Kafarnaumu, je, utajikweza mpaka mbinguni? Utaporomoshwa mpaka kuzimu. Halafu akasema Anayewasikiliza nyinyi ananisikiliza mimi, na anayekataa kuwapokea nyinyi anakataa kunipokea mimi, na yeyote anayekataa kunipokea anakataa kumpokea yule aliyenituma. Baadaye wale sabini na wawili walirudi wamejaa furaha, wakisema, Bwana, hata pepo wametutii tulipolitaja jina lako. Yeye akawaambia, Nilimwona shetani jinsi alivyokuwa anaporomoka kama umeme kutoka mbinguni. Naam, nimewapeni uwezo wa kukanyaga nyoka na nge na uwezo juu ya nguvu zote za yule adui; hakuna chochote kitakachowadhuru. Hata hivyo, msifurahi kwa sababu pepo wamewatii, bali furahini kwa sababu majina yenu yameandikwa mbinguni. saa ile ile Yesu akafurahi kwa uwezo wa Roho Mtakatifu akasema, nakushukuru ee Baba, Bwana wa mbingu na dunia, maana umewaficha wenye hekima na wenye elimu mambo haya, ukawafumbulia wadogo. Nam Baba, ndivyo ilivyokupendeza. Kisha akasema, baba yangu amenikabidhi vitu vyote, hakuna amjuaye mwana ila baba wala amjuae Baba ila Mwana na yeyote yule ambaye Mwana atapenda kumfunulia. Halafu akawaelekea wafuasi wake akawaambia, heri wanaoona yale mnayoyaona nyinyi. Hakika manabii na wafalme walitamani kuona yale mnayoyaona nyinyi, wasiyaone, na kusikia yale mnayoyasikia, wasiyasikie. Baadaye mwanasheria mmoja alisimama akamuuliza akitaka kumtega, Mwalimu, nifanye nini ili nipate uhai wa milele? yeye akamuuliza, imeandikwa nini katika sheria? Unaelewaje? Akamjibu, mpende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote, kwa roho yako yote, kwa nguvu zako zote, na kwa akili yako yote, na mpende jirani yako kama unavyojipenda mwenyewe. Yesu akamwambia, vema, fanya hivyo nawe utaishi. Lakini yeye akitaka kujihakikishia kuwa mwema akamuuliza Yesu, na jirani yangu ni nani? Yesu akamjibu, mtu mmoja alikuwa anashuka kutoka Yerusalemu kwenda Yeriko. Alipokuwa njiani alivamiwa na majambazi, wakamnyang'anya mali yake na kumpiga, wakamwacha amelala pale nusu mfu. Kumbe kuhani mmoja akawa anapita barabara ile ile, akamwona, akapita kando. Hali kadhalika na mlawi mmoja, alipofika mahali hapo akamwona, akapita kando. Lakini msamaria mmoja aliyekuwa anasafiri alifika pale yule mtu alipokuwa naye alipomwona alimwonea huruma. Akamwendea akamtibu majeraha yake kwa kumtia mafuta na divai na kuyafunga. Halafu akampandisha juu ya punda wake akampeleka katika nyumba moja ya wageni, akamuuguza. Kesho yake akatoa fedha denari mbili akampa yule mwenye nyumba, akamwambia, muuguze mtu huyu, na chochote utakachotumia zaidi nitakulipa nitakaporudi. Kisha Yesu akauliza, kati ya hawa watatu ni yupi aliyeonyesha kuwa jirani yake yule aliyevamiwa na majambazi? Yule mwalimu wa sheria akamjibu, ni yule aliyemwonea huruma. Yesu akamwambia, nenda ukafanye vivyo hivyo. walipokuwa safarini Waliingia katika kijiji kimoja, na mwanamke mmoja aitwaye Martha akamkaribisha nyumbani kwake. Martha alikuwa na dada yake aitwaye Maria. Huyu aliketi karibu na Yesu akisikiliza mafundisho yake, lakini Martha alikuwa anashughulika na mambo mengi. Basi akamwendea Yesu akamwambia, Bwana, hivi hujali kwamba dada yangu ameniacha nishughulike peke yangu? Mwambie basi anisaidie. Lakini Bwana akamjibu "Martha, Martha, unahangaika na kusumbuka kwa mambo mengi. Kitu kimoja tu ni muhimu. Maria amechagua kitu bora zaidi, ambacho hakuna mtu atakayemnyang'anya."