Luka, sura ya kumi na mbili. Wakati watu kwa maelfu walipokuwa wamekusanyika hata wakawa wanakanyagana, Yesu aliwaambia kwanza wanafunzi wake, jihadharini na chachu ya Mafarisayo, yaani unafiki. Kila kilichofunikwa kitafunuliwa, kila kilichofichika kitafichuliwa. Kwa hiyo kila mliyosema gizani, watu watayasikia katika mwanga na kila mlionong'ona faragani, milango imefungwa, yatatangazwa juu ya nyumba. Nawaambieni nyinyi rafiki zangu, msiwaogope wale wanaouua mwili, wasiweze kufanya kitu kingine zaidi. Nitawaonyesheni yule ambaye ni lazima kumwogopa. Mwogopeni yule ambaye, baada ya kuua, ana uwezo wa kumtupa mtu katika moto wa jehanamu. Naam, ninawaambieni mwogopeni huyo. Inajulikana kwamba shomoro watano huuzwa kwa sarafu ndogo kumi, au sivyo? Lakini mbele ya Mungu hasahauliki hata mmoja. Lakini hata nywele za vichwa vyenu zimehesabiwa zote. Msiogope basi, nyinyi mna thamani kuliko shomoro wengi. Nawaambieni kweli, kila mtu anayekiri hadharani kwamba yeye ni wangu Mwana wa mtu naye atakiri mbele ya malaika wa Mungu kwamba mtu huyo ni wake. Lakini mtu yeyote anayenikana mbele ya watu naye atakanwa mbele ya malaika wa Mungu. Yeyote anayesema neno la kumpinga mwana wa mtu atasamehewa. Lakini anayemkufuru Roho Mtakatifu hatasamehewa. Watakapowapeleka nyinyi mbele ya masunagogi na mbele ya wakuu na watawala, msiwe na wasiwasi juu ya jinsi mtakavyojitetea au jinsi mtakavyosema, kwa maana wakati huo Roho Mtakatifu atawafundisheni kile mnachopaswa kusema. Mtu mmoja katika ule umati wa watu akamwambia, Mwalimu, mwambie ndugu yangu tugawane urithi aliyotuachia baba. Yesu akamjibu, rafiki. Ni nani aliyeniweka mimi mwamuzi au msuluhishi kati yenu? Basi akawaambia wote, Jihadharini na kila aina ya tamaa, maana uhai wa mtu hautegemei wingi wa vitu alivyo navyo. Kisha akawaambia mfano, kulikuwa na tajiri mmoja ambaye shamba lake lilizaa mavuno mengi. Tajiri huyo akafikiri moyoni mwake, Nitafanyaje nami sina mahali pa kuhifadhia mavuno yangu? Nitafanya hivi: nitabomoa gala zangu na kujenga kubwa zaidi, nami nitahifadhi humo mavuno yangu yote na mali yangu. Hapo nitaweza kuiambia roho yangu, sasa unayo akiba ya matumizi kwa miaka na miaka, ponda mali, kula, kunywa na kufurahi. Lakini Mungu akamwambia, Mpumbavu wewe Leo usiku roho yako itachukuliwa na vitu vile vyote ulivyojirundikia vitakuwa vya nani? Yesu akamaliza kwa kusema, Ndivyo ilivyo kwa mtu anayejirundikia mali kwa ajili yake mwenyewe, lakini si tajiri mbele ya Mungu. Kisha Yesu akawaambia wanafunzi wake, Kwa sababu hiyo nawaambieni Msiwe na wasiwasi juu ya chakula mnachohitaji ili kuishi wala juu ya mavazi mnayohitaji kwa ajili ya miili yenu, kwa sababu uzima ni bora kuliko chakula na mwili ni bora kuliko mavazi. Chukueni kwa mfano kunguru: hawapandi, hawavuni, wala hawana gala yoyote, hata hivyo Mungu huwalisha. Nyinyi mna thamani zaidi kuliko ndege. Ni nani kati yenu kwa kuwa na wasiwasi wasi sana anaweza kuongeza kidogo urefu wa maisha yake? Basi kama hamwezi kufanya jambo dogo kama hilo, kwa nini kuwa na wasiwasi juu ya yale mengine? Angalieni maua jinsi yanavyomea, hayafanyi kazi wala hayafumi, lakini nawaambieni, hata Solomoni mwenyewe na fahari zake zote hakupata kuvikwa vizuri kama ua mojawapo. Ikiwa basi Mungu hulivika hivyo jani la shambani ambalo leo liko na kesho la tupa motoni, je, si atawafanyia nyinyi zaidi, enyi watu wenye imani haba? Basi msivurugike akili mkihangaika juu ya mtakachokula au mtakachokunywa, kwa maana hayo yote yanahangaikiwa na watu wote wasiomjua Mungu. Baba yenu anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo. Shughulikeni kwanza juu ya ufalme wa Mungu na hayo mtapewa kwa ziada. Msiogope enyi kundi dogo, maana baba yenu amependa kuwapeni ufalme. Uzeni mali yenu mkawape maskini. Hizo fedha jifanyieni mifuko isiyochakaa na kujiwekea hazina mbinguni ambako haitapungua, huko wezi hawakaribii wala nondo hawaharibu. Pale ilipo hazina yako ndipo pia utakapokuwa moyo wako. Mmwe tayari mmejifunga mkanda kiunoni na taa zenu ziwe zinawaka. Mwe kama watumishi wanaomgojea bwana wao arudi kutoka harusini, ili wamfungulie mara atakapobisha. Heri yao watumishi wale ambao bwana wao atakaporudi atawakuta wanakesha. Nawaambieni hakika huyo bwana atajifunga mkanda kiunoni, atawaketisha mezani na kuwahudumia. Hata kama atarudi usiku wa manane au alfajiri na kuwakuta wanakesha, heri yao watumishi hao. Jueni kwamba kama mwenye nyumba angejua saa ambayo mwizi atakuja, angekesha wala hangeiacha nyumba yake ivunjwe. Nanyi kadhalika, mwe tayari, maana mwana wa mtu atakuja saa msiyoitazamia. Petro akamwambia, Bwana, mfano huo ni kwa ajili yetu tu au ni kwa ajili ya watu wote? Bwana akajibu, Ni nani basi aliye mtumishi mwaminifu na mwenye busara, ambaye bwana wake atamweka juu ya watumishi wake ili awape chakula wakati ufaao? Heri yake mtumishi huyo ikiwa bwana wake atakaporudi atamkuta akifanya hivyo. Hakika atampa madaraka juu ya mali yake yote. Lakini kama mtumishi huyo akijisemea moyoni, bwana wangu amekawia sana kurudi, kisha akaanza kuwapiga watumishi wenzake, wa kiume au wa kike, na kula, kunywa na kulewa. Bwana wake atarudi siku asiyoitazamia na saa asiyoijua. Atamwadhibu mtumishi huyo vibaya na kumweka fungu moja na wasioamini. Mtumishi ambaye anajua matakwa ya bwana wake, lakini hajiweki tayari kufanya anavyotakiwa atapigwa sana, lakini yule afanyaye yanayostahili adhabu bila kujua atapigwa kidogo. Aliyepewa vingi atadaiwa vingi, aliyepewa vingi zaidi atadaiwa vingi zaidi. Nimekuja kuwasha moto duniani, laiti ungekuwa umewaka tayari. Ninao ubatizo ambao inanipasa niupokee, jinsi gani ninavyohangaika mpaka ukamilike! Mnadhani nimekuja kuleta amani duniani? Hata kidogo, si amani bali utengano. Na tangu sasa jamaa ya watu watano itagawanyika, watatu dhidi ya wawili na wawili dhidi ya watatu. Baba atakuwa dhidi ya mwanawe, mwana dhidi ya baba yake mama dhidi ya bintiye, binti dhidi ya mama yake, mama mkwe dhidi ya mke wa mwanawe, na huyo dhidi ya mama mkwe wake. Yesu akayaambia tena makundi ya watu, mnapoona mawingu yakitokea upande wa magharibi, mara mwasema mvua itanyesha, na kweli hunyesha. Mnapoona upepo wa kusi unavuma, mwasema kutakuwa na joto, na ndivyo inavyokuwa. Enyi wanafiki, mnajua kutabiri hali ya hewa kwa kuangalia hali ya nchi na anga, kwa nini basi hamwezi kujua maana ya nyakati hizi? Na kwa nini hamwezi kujiamulia wenyewe jambo jema la kufanya? Maana kama mshtaki wako anakupeleka mahakamani, ingekuwa afadhali kwako kupatana naye mkiwa bado njiani ili asije akakupeleka mbele ya hakimu, naye hakimu akakutoa kwa polisi, nao wakakutia ndani. Hakika hutatoka huko nakuambia, mpaka utakapomaliza kulipa senti ya mwisho.