Luka sura ya kumi na tatu. Wakati huo, watu fulani walikuja wakamweleza Yesu juu ya watu wa Galilaya ambao Pilato alikuwa amewaua wakati walipokuwa wanachinja wanyama wao watambiko. Naye Yesu akawaambia, mnadhani Wagalilaya hao walikuwa wahalifu kuliko Wagalilaya wengine, ati kwa sababu wameteseka hivyo? Na waambieni hakika sivyo. Lakini nanyi hali kadhalika, msipotubu mtaangamia kama wao. Au wale kumi na wanane walioangukiwa na mnara kule Siloamu wakafa, mnadhani wao walikuwa wakosefu kuliko wengine wote walioishi Yerusalemu? Nawaambieni sivyo. Lakini nanyi msipotubu mtaangamia kama wao. Kisha Yesu akawaambia mfano huu: Mtu mmoja alikuwa na mtini shambani mwake. Mtu huyu akaenda akitaka kuchuma matunda yake, lakini akaukuta haujazaa hata tunda moja. Basi akamwambia mfanyakazi wake, angalia, kwa miaka mitatu nimekuwa nikija kuchuma matunda ya mtini huu bila kupata chochote. Ukate! kwa nini uitumie ardhi bure? Lakini yeye akamjibu, Bwana, tuuache tena mwaka huu, nitauzungushia mtaro na kuutilia mbolea. Kama ukizaa matunda mwaka ujao, vema; la sivyo, basi utaweza kuukata. Yesu alikuwa akifundisha katika sunagogi moja siku ya Sabato, na hapo palikuwa na mwanamke mmoja aliyekuwa mgonjwa kwa miaka kumi na minane kutokana na pepo aliyekuwa amempagaa. Kwa sababu hiyo mwili wake ulikuwa umepindika vibaya hata asiweze kusimama wima. Yesu alipomwona alimwita akamwambia, mama, umeponywa ugonjwa wako. Akamwekea mikono na mara mwili wake ukawa wima tena, akawa na mtukuza Mungu. Lakini mkuu wa sunagogi alikasirika kwa sababu Yesu alikuwa amemponya huyo mama siku ya Sabato. Hivyo akawaambia wale watu waliokusanyika pale Mnazo siku sita za kufanya kazi, basi fikeni siku hizo mkaponywe magonjwa yenu, lakini msije siku ya Sabato. Hapo Bwana akamjibu, enyi wanafiki, nani kati yenu hangemfungua ng'ombe wake au punda wake kutoka zizini ampeleke kunywa maji, hata kama siku hiyo ni ya Sabato? Sasa hapa yupo binti wa Abrahamu ambaye shetani alimfanya kilema kwa muda wa miaka kumi na minane. Je, haikuwa vizuri kumfungulia vifungo vyake siku ya Sabato? Alipokwisha sema hayo, wapinzani wake waliona aibu, lakini watu wengine wote wakajaa furaha kwa sababu ya mambo yote aliyotenda. Yesu akauliza, Ufalme wa Mungu unafanana na nini? Nitaulinganisha na nini? Ni kama mbegu ya haradali aliyotoa mtu mmoja na kuipanda shambani mwake, ikaota na kuwa mti, ndege wa angani wakajenga viota vyao katika matawi yake. Tena akauliza, nitaulinganisha ufalme wa Mungu na nini? Ni kama chachu aliyoitoa mama mmoja na kuichanganya pamoja na unga madebe mawili na nusu, kisha unga wote ukaumuka. Yesu aliendelea na safari yake kwenda Yerusalemu, huku akipitia mijini na vijijini akihubiri. Mtu mmoja akamuuliza je, mwalimu, watu watakaookoka ni wachache? Yesu akawaambia, jitahidini kuingia kwa kupitia mlango mwembamba, maana nawaambieni, wengi watajaribu kuingia, lakini hawataweza. Wakati utakuja ambapo mwenye nyumba atainuka na kufunga mlango. Nyinyi mtasimama nje na kuanza kubisha mlango, mkisema, Bwana, tufungulie mlango, lakini yeye atawajibu, sijui mmetoka wapi. Nanyi mtaanza kumwambia, sisi ndiyo wale tuliokula na kunywa pamoja nawe na wewe ulifundisha katika vijiji vyetu, lakini yeye atasema Sijui nyinyi mmetoka wapi. Ondokeni mbele yangu, enyi nyote watenda maovu. Ndipo kutakuwa na kulia na kusaga meno, wakati mtakapowaona Abrahamu, Isaka na Yakobo na manabii wote wapo katika ufalme wa Mungu, lakini nyinyi wenyewe mmetupwa nje. Watu watakuja kutoka mashariki na magharibi, kutoka kaskazini na kusini, na kukaa kwenye karamu katika ufalme wa Mungu. Na wale walio wa mwisho watakuwa wa kwanza, na wale walio wa kwanza watakuwa wa mwisho. Wakati huo huo, Mafarisayo na watu wengine walimwendea Yesu wakamwambia, ondoka hapa uende mahali pengine, kwa maana Herode anataka kukuua. Yesu akawajibu, nendeni mkamwambie huyo mbweha hivi: Leo na kesho ninafukuza pepo na kuponya wagonjwa, na siku ya tatu nitakamilisha kazi yangu. Hata hivyo, kwa leo, kesho na kesho kutwa ni lazima niendelee na safari yangu, kwa sababu si sawa nabii auawe nje ya Yerusalemu. Yerusalemu, ee Yerusalemu, unawaua manabii na kuwapiga mawe wale waliotumwa kwako! Mara ngapi nimetaka kuwakusanya watoto wako pamoja kama kuku anavyokusanya vifaranga vyake chini ya mabawa yake, lakini hukutaka. Haya, utaachiwa mwenyewe nyumba yako. Basi nawaambieni, hamtaniona mpaka wakati utakapofika mseme, abarikiwe huyo ajaye kwa jina la Bwana.