Luka, sura ya kumi na tisa. Yesu aliingia mjini Yeriko akawa akipita katika njia za mji huo. Palikuwa na mtu mmoja huko mjini aitwaye Zakayo ambaye alikuwa mkuu wa watoza ushuru na pia mtu tajiri. Alitaka kuona Yesu alikuwa nani, lakini kwa sababu ya umati wa watu na kwa vile alikuwa mfupi, hakufaulu. Hivyo, alitangulia mbio akapanda juu ya mkuyu ili aweze kumwona Yesu, kwa maana alikuwa apitie hapo. Basi Yesu alipofika mahali pale, aliangalia juu akamwambia, Zakayo, shuka upesi, maana leo ni lazima nishinde nyumbani mwako. Zakayo akashuka haraka, akamkaribisha kwa furaha. Watu wote walipoona hayo, wakaanza kunung'unika wakisema, Amekwenda kukaa kwa mtu mwenye dhambi. Lakini Zakayo akasimama akamwambia Yesu, Sikiliza Bwana, mimi nitawapa maskini nusu ya mali yangu, na kama nimemnyang'anya mtu yeyote kitu, nitamrudishia mara nne. Yesu akamwambia, Leo wokovu umefika katika nyumba hii, kwa vile huyu pia ni wa ukoo wa Abrahamu. Kwa maana mwana wa mtu amekuja kutafuta na kuokoa waliopotea. Wakati watu walipokuwa bado wanasikiliza hayo, Yesu akawaambia mfano. Hapo alikuwa anakaribia Yerusalemu na watu wale waidhani kwamba muda si muda ufalme wa Mungu ungefika. Hivyo akawaambia, kulikuwa na mtu mmoja wa ukoo wa kifalme aliyefanya safari kwenda nchi ya mbali ili apokee madaraka ya ufalme halafu arudi. Basi kabla ya kuondoka aliwaita watumishi wake kumi akawapa kiasi cha fedha kila mmoja na kuwaambia, fanyeni nazo biashara mpaka nitakaporudi. Lakini wananchi wenzake walimchukia, na hivyo wakatuma wajumbe waende wakaseme, hatumtaki huyu atutawale. Huyo mtu mashuhuri alirudi nyumbani baada ya kufanywa mfalme, na mara akaamuru wale watumishi aliowapa zile fedha waitwe ili aweze kujua kila mmoja amepata faida gani. Mtumishi wa kwanza akatokea akasema, Bwana, faida iliyopatikana ni mara kumi ya zile fedha ulizonipa. Naye akamwambia, vema, wewe ni mtumishi mwema. Kwa kuwa umekuwa mwaminifu katika jambo dogo, utakuwa na madaraka juu ya miji kumi. Mtumishi wa pili akaja akasema, Bwana, faida iliyopatikana ni mara tano ya zile fedha ulizonipa, naye akamwambia, pia nawe utakuwa na madaraka juu ya miji mitano. Mtumishi mwingine akaja akasema, chukua fedha yako, niliificha salama katika kitambaa, kwa maana niliogopa kwa sababu wewe ni mtu mkali, wewe ni mtu ambaye huchukua yasiyo yako na kuchuma ambacho hukupanda. Naye akamwambia na kuhukumu kutokana na msemo wako. Ewe mtumishi mbaya, ulijua kwamba mimi ni mtu mkali ambaye huchukua yasiyo yangu na kuchuma nisichopanda. Kwa nini basi hukuiweka fedha yangu benki, nami ningeichukua pamoja na faida baada ya kurudi kwangu? Hapo akawaambia wale waliokuwa pale, mnyang'anyeni hiyo fedha, mkampe yule aliyepata faida mara kumi. Nao wakamwambia "Lakini bwana huyo ana faida ya kiasi hicho mara kumi." Naye akawajibu, "Kila aliye na kitu atapewa na kuzidishiwa, lakini yule asiye na kitu, hata kile alicho nacho kitachukuliwa. Na sasa kuhusu hao maadui wangu ambao hawapendi niwe mfalme wao, waleteni hapa, mkawaue papa hapa mbele yangu." Yesu alisema hayo, kisha akatangulia mbele yao kuelekea Yerusalemu. Alipokaribia kufika Bethfage na Bethania karibu na mlima Mizeituni, aliwatuma wanafunzi wake wawili, akawaambia, Nendeni katika kijiji kilicho mbele yenu. Mtakapokuwa mnaingia kijijini, mtamkuta mwanapunda amefungwa, ambaye hajatumiwa na mtu. Mfungueni mkamlete hapa. Kama mtu akiwauliza kwa nini mnamfungua, mwambieni, Bwana anamhitaji. Basi wakaenda wakakuta sawa kama alivyowaambia. Walipokuwa wanamfungua yule mwanapunda, wenyewe wakawauliza Kwa nini mnamfungua mwanapunda huyu? Nao wakawajibu, Bwana anamhitaji. Basi wakampelekea Yesu yule mwanapunda, kisha wakatandika mavazi yao juu yake, wakampandisha Yesu juu yake. Yesu akaendelea na safari na watu wakatandaza mavazi yao barabarani. Alipofika karibu na Yerusalemu, katika mteremko wa mlima wa Mizeituni, umati wote na wanafunzi wake wakaanza kushangilia na kumtukuza Mungu kwa sauti kubwa, kwa sababu ya mambo makuu waliyoyaona. Wakawa wanasema, abarikiwe mfalme ajae kwa jina la Bwana. Amani mbinguni na utukufu juu mbinguni. Hapo baadhi ya Mafarisayo waliokuwako katika lile kundi la watu, wakamwambia Yesu, Mwalimu, wanyamazishe wanafunzi wako. Yesu akawajibu, Nawaambieni, kama hawa wakinyamaza, hakika hayo mawe yatapaza sauti. Alipokaribia zaidi na kuona ule mji, Yesu aliulilia akisema, Laiti ungelijua leo hii mambo yaletayo amani! Lakini sasa yamefichika machoni pako. Maana siku zaja, ambapo adui zako watakuzungushia maboma, watakuzingira na kukusonga pande zote, watakupondaponda wewe pamoja na watoto wako ndani ya kuta zako. Hawatakuachia hata jiwe moja juu ya jingine, kwa sababu huku utambua wakati Mungu alipokujia kukuokoa. Kisha Yesu aliingia hekaluni akaanza kuwafukuza nje ya wafanyabiashara akisema, imeandikwa nyumba yangu itakuwa nyumba ya sala, lakini nyinyi mmeifanya kuwa pango la wanyang'anyi. Yesu akawa anafundisha kila siku hekaluni. Makuhani wakuu, waalimu wa sheria na viongozi wa watu Walitaka kumwangamiza, lakini hawakuwa na la kufanya, maana watu wote walikuwa wakimsikiliza kwa makini kabisa.