Luka sura ya ishirini. Siku moja Yesu alipokuwa akiwafundisha watu hekaluni na kuwahubiria juu ya habari njema, makuhani wakuu na walimu wa sheria pamoja na wazee walifika wakasema, tuambie, unafanya mambo haya kwa mamlaka gani? Yesu akawaambia, na mimi nitawaulizeni swali Mamlaka ya Yohane ya kubatiza yalitoka kwa Mungu au kwa watu? Lakini wao wakajadiliana hivi. Tukisema yalitoka kwa Mungu, yeye atatuuliza, mbona hamkusadiki? Na tukisema yalitoka kwa binadamu, watu wote hapa watatupiga mawe. Maana wote wanaamini kwamba Yohane alikuwa nabii. Basi wakamwambia, Hatujui mamlaka hayo yalitoka wapi. Yesu akawaambia, hata mimi sitawaambia ninafanya mambo haya kwa mamlaka gani. Yesu akaendelea kuwaambia watu mfano huu. Mtu mmoja alilima shamba la mizabibu, akalikodisha kwa wakulima. Kisha akasafiri hadi nchi ya mbali, akakaa huko kwa muda mrefu. Wakati wa mavuno mtu huyo alimtuma mtumishi wake kwa wale wakulima, akachukua sehemu ya matunda ya shamba la mizabibu, lakini wale wakulima wakampiga mtumishi huyo, wakamrudisha mikono mitupu. Yule bwana akamtuma tena mtumishi mwingine, lakini wao wakampiga huyo vilevile vile na kumtendea vibaya, wakamrudisha mikono mitupu. Akamtuma tena watatu, huyu naye baada ya kumuumiza wakamfukuza. Yule mwenye shamba akafikiri, nitafanya nini? Nitamtuma mwanangu mpenzi, labda watamjali yeye. Wale wakulima walipomwona tu wakasemezana, huyu ndiye mrithi, basi tumuue, ili urithi wake uwe wetu. Basi wakamtoa nje ya lile shamba la mizabibu, wakamuua. Yesu akauliza yule mwenye shamba atawafanya nini hao wakulima? Atakuja kuwaangamiza wakulima hao na kuwapa wakulima wengine hilo shamba la mizabibu. Watu waliposikia maneno hayo, walisema, hasha, yasitukie hata kidogo. Lakini Yesu akawatazama akawaambia, maandiko haya matakatifu yana maana gani? basi jiwe walilokataa waashi sasa limekuwa jiwe kuu la msingi. Mtu yeyote akianguka juu ya jiwe hilo atavunjika vipande vipande, na likimwangukia mtu yeyote litamponda. Waalimu wa sheria na makuhani wakuu walifahamu kwamba mfano huo ulikuwa unawahusu, na hivyo walitaka kumkamata pale pale, ila tu waliogopa watu. Basi wakawa wanatafuta wakati wa kufaa Wakawahonga watu fulani wajisingizie kuwa wema, wakawatuma wamnasi Yesu kwa maswali, na hivyo waweze kumtia nguvuni na kumpeleka kwa wakuu wa serikali. Hao wapelelezi wakamwambia, Mwalimu, tunajua kwamba unasema na kufundisha mambo ya kweli, tunajua kwamba wewe huna ubaguzi, wewe wafundisha ukweli juu ya njia ya Mungu. Basi tuwambie kama ni halali au la Kulipa kodi kwa Kaisari? Yesu alitambua mtego wao akawaambia, nionyesheni sarafu. Je, sura na chapa ni vya nani? Nao wakamjibu ni ya Kaisari. Yesu akawaambia, basi ya Kaisari mpeni Kaisari, na ya Mungu mpeni Mungu. Hawakufaulu kumnasa kwa neno lolote pale mbele ya watu, na hivyo wakakaa kimya wakilistajabia jibu lake. Kisha Masadukayo, ambao husema kwamba wafu hawafufuki, wakamjia Yesu wakasema, Mwalimu, Mose alituandikia kwamba kama ndugu ya mtu fulani akifa na kumwacha mjane wake bila watoto, ni lazima ndugu yake amchukue huyo mama mjane ili ampatie ndugu yake watoto. Sasa wakati mmoja, kulikuwa na ndugu saba. Yule wa kwanza alioa na baadaye akafa bila kuacha mtoto. Yule ndugu wa pili akamua yule mjane, naye pia akafa, na ndugu wa tatu vilevile. Mambo yakawa yale yale kwa wote saba; wote walikufa bila kuacha watoto. mwishowe akafa pia yule mwanamke. Je, siku wafu watakapofufuliwa, mama huyo atakuwa mke wa nani? Maana wote saba walikuwa wamemwoa. Yesu akawaambia, watu wa nyakati hizi huoa na kuolewa, lakini wale ambao Mungu atawawezesha kushiriki ule wakati wa ufufuo hawataoa wala kuolewa. Ama hakika hawawezi kufa tena kwa sababu watakuwa kama malaika na ni watoto wa Mungu kwa vile wamefufuliwa katika wafu. Lakini kwamba kuna kufufuka kutoka wafu hata Mose alithibitisha jambo hilo katika maandiko matakatifu. Katika sehemu ya maandiko matakatifu juu ya kile kichaka kilichokuwa kinawaka moto, anamtaja Bwana kama Mungu wa Abrahamu, Mungu wa Isaka na Mungu wa Yakobo. Basi, yeye si Mungu wa wafu bali ni Mungu wa wale walio hai, maana kwake wote wanaishi. Baadhi ya wale waalimu wa sheria wakasema, Mwalimu, umejibu vema kabisa. Walisema hivyo kwa sababu hawakuthubutu kumuuliza tena maswali mengine. Yesu akawauliza, yasemekanaje kwamba Kristo ni mwana wa Daudi? Daudi mwenyewe anasema katika Zaburi, Bwana alimwambia Bwana wangu keti upande wangu wa kulia, mpaka niwaweke adui zako kuwa kiti cha kuwekea miguu yako. Ikiwa Daudi anamuita yeye Bwana, basi atakuwaji mwanawe? Yesu aliwaambia wanafunzi wake mbele ya watu wote, Jihadharini na waalimu wa sheria ambao hupenda kupita pita wamevalia kanzu, hupenda kusalimiwa na watu kwa heshima masokoni, huketi mahali pa heshima katika masunagogi na kuchukua nafasi za heshima katika karamu. Huwadhulumu wajane huku wakisingizia kuwa wema kwa kusali sala ndefu. Hao watapata hukumu kali zaidi.