Luka, sura ya ishirini na moja. Yesu alitazama kwa makini akawaona matajiri walivyokuwa wanatia sadaka zao katika hazina ya hekalu. Akamwona pia mama mmoja mjane akitumbukiza humo sarafu mbili ndogo. Basi akasema, nawaambieni kweli, mama huyu mjane maskini ametia katika hazina kiasi kikubwa kuliko walichotia wote kwa maana wengine wote wametoa sadaka zao kutokana na ziada ya mali zao, lakini huyu mama, ingawa ni maskini, ametoa kila kitu alichohitaji kwa kuishi. Baadhi ya wanafunzi walikuwa wanazungumza juu ya hekalu, jinsi lilivyopambwa kwa mawe ya thamani pamoja na sadaka zilizotolewa kwa Mungu. Yesu akasema haya yote mnayoyaona zitakuja siku ambapo hakuna hata jiwe moja litakalosalia juu ya lingine, kila kitu kitaharibiwa. Basi wakamuuliza, Mwalimu, mambo hayo yatatokea lini, na ni ishara gani zitakazoonyesha kwamba karibu mambo haya yatokee? Yesu akawajibu, jihadharini, msije mkadanganyika maana wengi watatokea na kulitumia jina langu, kila mmoja akidai kwamba yeye ni mimi na kwamba wakati ule umekaribia. Lakini nyinyi msiwafuate. Basi mtakaposikia habari za vita na misukosuko, msitishike, maana ni lazima hayo yatokee kwanza, lakini mwisho wa yote bado. Halafu akaendelea kusema: Taifa moja litapigana na taifa lingine, na ufalme mmoja utapigana na ufalme mwingine. Kila mahali kutakuwa na mitetemeko mikubwa ya ardhi, njaa na tauni. Kutakuwa na vituko vya kutisha na ishara kubwa angani. Lakini kabla ya kutokea hayo yote, watawatieni nguvuni, watawatesa na kuwapelekeni katika masunagogi na kuwatia gerezani Mtapelekwa mbele ya wafalme na watawala kwa ajili ya jina langu, mpate kunishuhudia kwao. Mwe na msimamo huu mioyoni mwenu: hakuna kufikiria kabla ya wakati juu ya jinsi mtakavyojitetea, kwa sababu mimi mwenyewe nitawapeni ufasaha wa maneno na hekima, hata adui zenu hawataweza kustahimili wala kupinga. wazazi wenu ndugu jamaa na rafiki zenu watawasaliti nyinyi na baadhi yenu mtauawa. Watu wote watawachukieni nyinyi kwa sababu ya jina langu, lakini hata unywele mmoja wa vichwa vyenu hautapotea. Kwa uvumilivu wenu mtayaokoa maisha yenu. Mtakapoona mji wa Yerusalemu umezungukwa na majeshi, basi jueni ya kwamba wakati umefika ambapo mji huo utaharibiwa. Hapo walioko Yudea wakimbilie milimani, wale walio mjini watoke, na wale walio mashambani wasirudi mjini, kwa maana siku hizo ni siku za adhabu, ili yote yaliyoandikwa yatimie. Ole wao wajawazito na wanyonyeshao siku hizo, kwa maana kutakuwa na dhiki kubwa katika nchi na hasira ya Mungu itawajia watu hawa. Wengine watauawa kwa upanga, wengine watachukuliwa mateka katika nchi zote, na mji wa Yerusalemu utakanyagwa na watu wa mataifa mengine hadi nyakati zao zitakapotimia. Kutakuwa na ishara katika jua na mwezi na nyota. Mataifa duniani yatakuwa na dhiki kwa sababu ya wasiwasi, kutokana na mshindo wa mawimbi ya bahari. Watu watazirai kwa sababu ya woga wakitazamia mambo yatakayoupata ulimwengu, kwa maana nguvu za mbingu zitatikiswa. Halafu watamwona Mwana wa Mtu akija katika wingu mwenye nguvu na utukufu mwingi. Wakati mambo hayo yatakapoanza kutukia, simameni na kuinua vichwa vyenu juu, kwa maana ukombozi wenu umekaribia. Kisha akawaambia mfano, Angalieni mtini na miti mingine yote. Mnapoona kwamba imeanza kuchipua majani, mwatambua kwamba majira ya mavuno yamekaribia. Vivyo hivyo, mtakapoona mambo hayo yanatendeka, mtatambua kwamba ufalme wa Mungu umekaribia. Nawaambieni hakika kizazi hiki cha sasa hakitapita kabla ya hayo yote kutendeka. Mbingu na dunia zitapita lakini maneno yangu hayatapita kamwe. Mwe macho, mioyo yenu isija ikalemewa na anasa, ulevi na shughuli za maisha haya. La sivyo, siku ile itawajieni ghafla, kwa maana itawajia kama mtego wote wanaoishi duniani pote. Mwe waangalifu basi, na salini daima ili mweze kupata nguvu ya kupita salama katika mambo haya yote yatakayotokea na kusimama mbele ya mwana wa Mtu. Wakati wa mchana siku hizo, Yesu alikuwa akifundisha watu hekaluni, lakini usiku alikuwa akienda katika mlima wa Mizeituni na kukaa huko. Watu wote walikuwa wanakwenda hekaluni asubuhi na mapema wapate kumsikiliza.