Sikukuu ya mikate isiyotiwa chachu iitoayo Pasaka ilikuwa inakaribia. Makuhani wakuu na waalimu wa sheria wakawa wanatafuta njia ya kumua Yesu, lakini waliwaogopa watu. Basi, Shetani akamwingia Yuda aitwa Iskarioti, mmoja wa wale mitume kumi na wawili. Yuda akaenda. Akajadiliana na makuhani wakuu na walinzi wa hekalu kuhusu atakavyomsaliti Yesu kwao. Nao wakafurahi na, waka na kupatana naye kumlipa fedha. Yuda akakubali na akawa anatafuta nafasi nzuri ya kumkabidhi kwao bila umati wa watu kujua. Basi, siku ya mikate isiyotiwa chachu ikafika. Hiyo ndiyo siku ambayo mwana-kondoo wa Pasaka huchinjwa. Hivyo Yesu akawatuma Petro na Yohane akawaambia, nendeni mkatuandalie karamu ili tupate kula Pasaka. Nao wakamuuliza unataka tuiandae wapi? Akawaambia, sikilizeni, mtakapokuwa mnakwenda mjini, mtakutana na mwanamume anayebeba mtungi wa maji. Mfuateni mpaka ndani ya nyumba atakayoingia mwambieni, mwenye nyumba, mwalimu anakuuliza Kiko wapi kile chumba ambamo nitakula Pasaka pamoja na wanafunzi wangu? Naye atawaonyesheni chumba kikubwa ghorofani ambacho kimepambwa; andalieni humo. Basi wakaenda wakakuta kila kitu sawa, kama Yesu alivyokuwa amewaambia wakaandaa karamu ya Pasaka. Saa ilipotimia, Yesu akakaa kula chakula pamoja na mitume wake, akawaambia Nimetamani sana kula Pasaka hii pamoja nanyi kabla ya kuteswa kwangu. Maana nawaambieni, sitaila tena hadi hapo itakapokamilika katika ufalme wa Mungu. Kisha akatoa kikombe, akashukuru, akasema, Pokeeni, mgawanyiane, kwa maana nawaambieni sitakunywa tena divai ya zabibu mpaka ufalme wa Mungu utakapokuja. Halafu akatwaa mkate akashukuru, akaumega, akawapa akisema, huu ni mwili wangu unaotolewa kwa ajili yenu. Fanyeni hivi kwa kunikumbuka. Akafanya vivyo hivyo na kikombe, baada ya chakula, akisema, kikombe hiki ni agano jipya linalothibitishwa kwa damu yangu inayomwagika kwa ajili yenu. Lakini tazameni, yule atakayenisaliti yuko nami hapa mezani. Kweli mwana wa mtu anakwenda kuuawa kama ilivyopangwa, lakini ole wake mtu anayemsaliti hapo. Wakaanza kuulizana wao kwa wao, ni nani kati yao atakayefanya jambo hilo. Kulitokea ubishi kati ya hao mitume kuhusu nani miongoni mwao anayefikiriwa kuwa mkuu kuliko wengine. Yesu akawaambia Wafalme wa mataifa huwatawala watu wao kwa mabavu, nao huitwa wafadhili wa watu. Lakini isiwe hivyo kati yenu, bali yule aliye mkuu kati yenu ni lazima awe mdogo wa wote, na aliye kiongozi lazima awe kama mtumishi. Kwa maana ni nani aliye mkuu, yule anayeketi mezani kula chakula ama yule anayetumikia? Bila shaka ni yule anayeketi mezani kula chakula. Hata hivyo, mimi niko hapa kati yenu kama mtumishi. Nyinyi ndiyo mliobaki nami wakati wote wa majaribu yangu, na kama vile Baba yangu alivyonikabidhi ufalme, vivyo hivyo nami ninawakabidhi nyinyi ufalme. Mtakula na kunywa mezani pangu katika ufalme wangu na kuketi katika viti vya enzi ya hukumu makabila kumi na mawili ya Israeli. Simoni, Simoni, sikiliza. Shetani alitaka kuwapepeta nyinyi kama mtu anavyopepeta ngano. Lakini mimi nimekuombea ili imani yako isipungue. Nawe utakaponirudia, watie moyo ndugu zako. Naye Petro akamjibu, Bwana, mimi niko tayari kwenda pamoja nawe gerezani na hata kufa. Yesu akamjibu, nakwambia wewe Petro, kabla jogoo hajawika leo, utakuwa umenikana mara tatu. Kisha Yesu akawauliza wanafunzi wake, wakati nilipowatuma bila mfuko wa fedha wala mkoba wala viatu mlitindikiwa chochote? Wakajibu, la. Naye akawaambia, lakini sasa yule aliye na mfuko wa fedha auchukue, na aliye na mkoba hali kadhalika, na yeyote asiye na upanga auze koti lake anunue mmoja. Maana nawaambieni haya maneno ya maandiko matakatifu, aliwekwa kundi moja na wahalifu, ni lazima yatimie. Naam, yale yanayonihusu yanafikia ukamilifu wake. Nao wakasema, Bwana, tazama, hapa kuna panga mbili. Naye akasema, basi. Yesu akatoka na kama ilivyokuwa desturi yake, akaenda katika mlima wa Mizeituni, wanafunzi wake wakamfuata. Alipofika huko akawaambia, salini msije mkaingia katika kishawishi. Kisha, kisha akawaacha akaenda umbali wa mtu kuweza kutupa jiwe, akapiga magoti, akasali: Baba, kama wapenda, ukiondoe kwangu kikombe hiki, hata hivyo mapenzi yako yatimizwe, wala siyo yangu. Hapo malaika kutoka mbinguni akamtokea ili kumtia moyo. Akiwa katika uchungu mkubwa alisali kwa bidii zaidi, na jasho likamtoka kama matone ya damu likatiririka mpaka chini. Baada ya kusali, aliwarudia wanafunzi wake akawakuta wamelala, kwani walikuwa na huzuni. Akawaambia, mbona mnalala? Amkeni msali, msije mkaingia katika kishawishi. Alipokuwa bado anaongea, Kundi la watu likaja likiongozwa na yule aliyeitwa Yuda, mmoja wa wale mitume kumi na wawili. Yuda akaenda kumsalimu Yesu kwa kumbusu. Lakini Yesu akamwambia, "Yuda, je, unamsaliti mwana wa mtu kwa kumbusu?" Wale wanafunzi wake walipoona hayo wakasema, "Bwana, tutumie panga zetu." na mmoja wao akampiga upanga mtumishi wa kuhani mkuu, akamkata sikio lake la kulia. Hapo Yesu akasema acha, hii inatosha. Akaligusa sikio la mtu huyo, akaliponya. Kisha Yesu akawaambia makuhani wakuu, wakubwa wa walinzi wa hekalu na wazee waliokuja kumkamata, je, mmekuja na mapanga na marungu kunikamata kana kwamba mimi ni mnyang'anyi? Nilipokuwa pamoja nanyi kila siku hekaluni, hamukunitia nguvuni. Lakini huu ndiyo wakati wenu hasa, ndiyo wakati wa utawala wa giza. Basi wakamkamata, wakamchukua na kwenda naye nyumbani kwa kuhani mkuu. Petro akawa anamfuata nyuma kwa mbali. Moto ulikuwa umewashwa katikati ya ua, nao wakawa wameketi pamoja naye, Petro akiwa miongoni mwao. Mtumishi mmoja wa kike alipomwona Petro ameketi karibu na moto, akamkodolea macho, akasema, mtu huyu pia alikuwa pamoja na Yesu. Lakini Petro akakana akisema, we simjui mimi. Baadaye kidogo, mtu mwingine akamwona Petro, akasema wewe ni mmoja wao. Lakini Petro akajibu, bwana wee, si mimi. Kama saa moja baadaye mtu mwingine akasisitiza, hakika huyu alikuwa pamoja naye, ametoka Galilaya ati. Lakini Petro akasema Bwana we, sijui hata unachosema. Na papo hapo, akiwa bado anaongea, jogoo akawika. Bwana akageuka na kumtazama Petro, naye Petro akakumbuka yale aliyokuwa ameambiwa na Bwana, leo kabla jogoo hajawika utanikana mara tatu. Hapo akatoka nje akalia sana. Wale watu waliokuwa wanamchunga Yesu Walimpiga na kumdhihaki. Walimfunga kitambaa usoni, wakawa wanamuuliza, "Ni nani aliyekupiga? hebu bashiri tuone." Wakamtolea maneno mengi ya matusi. Kulipokucha, kikao cha wazee wa watu kilifanyika, ambacho kilihudhuriwa na makuhani wakuu na waalimu wa sheria. Yesu akaletwa mbele ya baraza hilo, nao wakamwambia, tuambie Je, wewe ndiwe Kristo? Lakini Yesu akawaambia, hata kama nikiwaambieni hamtasadiki, na hata kama nikiwaulizeni swali hamtanijibu. Lakini tangu sasa mwana wa mtu atakuwa ameketi upande wa kulia wa Mungu mwenye nguvu. Hapo wote wakasema, ndiyo kusema wewe ni mwana wa Mungu? Naye akasema Nyinyi mnasema kwamba mimi ndiye. Nao wakasema, je, tunahitaji ushahidi mwingine? Sisi wenyewe tumesikia akisema kwa mdomo wake mwenyewe.