Luka, sura ya 23. Kisha wote kwa jumla wakasimama wakampeleka Yesu mbele ya Pilato. Wakaanza kumshtaki wakisema, Tulimkuta mtu huyu akiwapotosha watu wetu, akipinga kulipa kodi kwa Kaisari na kujiita ati yeye ni Kristo mfalme. Pilato akamuuliza Yesu, Wewe ni mfalme wa Wayahudi? Yesu akamjibu, wewe umesema. Pilato akawaambia makuhani wakuu na umati wa watu, Sioni kosa lolote katika mtu huyu. Lakini wao wakasisitiza wakisema, Anawachochea watu kwa mafundisho yake katika nchi yote ya Yudea. Alianza Galilaya na sasa yuko hapa. Pilato aliposikia hayo akauliza, Je, mtu huyu ni mwenyeji wa Galilaya? Alipojua kwamba Yesu alikuwa chini ya utawala wa Herode, akampeleka kwa Herode ambaye wakati huo alikuwa Yerusalemu. Herode alifurahi sana alipomwona Yesu. Alikuwa amekwisha sikia habari zake na hivyo alikuwa anatazamia kwa muda mrefu kumona kwa macho yake mwenyewe. Zaidi ya hayo, alikuwa anatumaini kumona Yesu akitenda muujiza. Basi, akamuuliza maswali mengi kwa muda mrefu, lakini Yesu hakumjibu neno. Makuhani wakuu na walimu wa sheria wakajitokeza mbele, wakatoa mashtaka yao kwa nguvu sana. Basi Herode pamoja na maskari wake wakamwaibisha Yesu na kumfanyia mzaha, kisha wakamvika vazi la kifalme, wakamrudisha kwa Pilato. Herode na Pilato, ambao hapo awali walikuwa maadui, tangu siku hiyo wakawa marafiki. Basi Pilato akaitisha mkutano wa makuhani wakuu, viongozi na watu, akawaambia mmemleta mtu huyu kwangu mkisema kwamba alikuwa anawapotosha watu. Sasa sikilizeni, baada ya kuchunguza jambo hilo mbele yenu, sikumpata na kosa lolote kuhusu mashtaka yenu juu yake, wala si mimi tu Bali hata Herode hakuona kosa lolote, kwa maana amemrudisha kwangu. Ni dhahiri kwamba mtu huyu hakufanya chochote kinachostahili adhabu ya kifo. Hivyo nitaamuru apigwe viboko, alafu nitamwachilia. Lakini wote wakapiga kelele pamoja, muondoe huyo, utufungulie Baraba! Baraba alikuwa ametiwa ndani kwa kusababisha uasi katika mji na pia kwa sababu ya kuua. Pilato alitaka kumwachilia Yesu, hivyo akasema nao tena, lakini wao wakapiga kelele. Msulubishe! Msulubishe! Pilato akawaambia mara ya tatu, amefanya ubaya gani? Sioni kosa lolote kwake linalomstahili ya wawe. Kwa hiyo nitampiga viboko halafu nimwachilie. Lakini wao wakazidi kupiga kelele kwa nguvu sana kwamba Yesu ni lazima asulubiwe. Mwishowe sauti zao zikashinda. Basi Pilato akaamua kwamba matakwa yao yatimizwe. Akamfungua kutoka gerezani yule aliyemtaka ambaye alikuwa ametiwa gerezani kwa kusababisha uasi na mauaji. Akamtoa Yesu kwao wamfanyie walivyotaka. Walipokuwa wakimpeleka, walikutana na mtu mmoja aitwaye Simoni wa Kurene, aliyekuwa anatoka shambani. Basi walimkamata wakamtwika ule msalaba auchukue nyuma ya Yesu. Watu umati kwa umati walimfuata miongoni mwao wakiwemo wanawake waliokuwa wanaomboleza na kumlilia Yesu. Akawageukia akasema, enyi kinamama wa Yerusalemu, msinililie mimi, ila lieni kwa ajili yenu wenyewe na kwa ajili ya watoto wenu. Maana hakika siku zitakuja ambapo watasema heri yao wale waliotasa, ambao hawakupata kuzaa wala kunyonyesha watoto. Wakati huo ndipo watu wataanza kuiambia milima, tuangukieni, na vilima, tufunikeni. Kwa maana kama watu wanautendea mti mbichi namna hiyo, itakuwaje kwa mti mkavu? Waliwachukua pia watu wengine wawili wahalifu wauawe pamoja naye. Walipofika mahali paitwapo Fuvu la kichwa. Ndipo wakamsulubisha Yesu pamoja na wale wahalifu wawili, mmoja upande wake wa kulia na mwingine upande wake wa kushoto. Yesu akasema, Baba, uwasamehe kwa maana hawajui wanalofanya. Kisha wakagawana mavazi yake kwa kuyapigia kura. Watu wakawa wamesimama pale wakitazama, nao viongozi wakamdhihaki wakisema, amewaokoa wengine sasa na ajiokoe mwenyewe kama yeye ndiye Kristo, mteule wa Mungu. Askari nao walimdhihaki pia, walimwendea wakampa siki, wakisema, kama kweli wewe ni mfalme wa Wayahudi, jiokoe mwenyewe. Vile vile maandishi haya yalikuwa yamewekwa juu yake, huyu ndiye mfalme wa Wayahudi. Mmoja wa wale wahalifu waliotundikwa msalabani alimtukana akisema, je, si kweli kwamba wewe ndiwe Kristo? Basi jiokoe mwenyewe utuokoe na sisi pia. Lakini yule mhalifu mwingine akamkemea mwenzake akisema, wewe humwogopi Mungu hata kidogo? wewe umepata adhabu hiyo hiyo wewe na mimi tunastahili, maana haya ni malipo ya yale tuliyotenda, lakini mtu huyu hakufanya chochote kibaya. Kisha akasema, ee Yesu, unikumbuke wakati utakapoingia katika ufalme wako. Yesu akamjibu, nakuambia kwa hakika, leo utakuwa pamoja nami peponi. Ilikuwa yapata saa sita mchana, jua likaacha kuangaza, giza likaifunika nchi yote mpaka saa tisa na pazia lililokuwa limetundikwa hekaluni likapasuka vipande viwili. Yesu akalia kwa sauti kubwa, Baba, mikononi mwako naiweka roho yangu. Alipokwisha sema hayo, akakata roho. Hapo yule jemadari alipoona yaliyotukia, akamsifu Mungu akisema Hakika huyo alikuwa mtu mwema. Watu wale wote waliokuwa wamekusanyika hapo kwa ajili ya tukio hilo, walipoona hayo yaliyotukia, walirudi makwao wakijipiga vifua kwa huzuni. Marafiki zake wote pamoja na wale wanawake walioandamana naye kutoka Galilaya walisimama kwa mbali kutazama tukio hilo. Kulikuwa na mtu mmoja jina lake Yosefu, mwenyeji wa kijiji kimoja cha Wayahudi kiitwacho Arimathaya. Alikuwa mtu mwema anayeheshimika. Alikuwa akitazamia kuja kwa ufalme wa Mungu. Ingawa alikuwa mmoja wa baraza kuu la Wayahudi, hakuwa amekubaliana nao katika kitendo chao. Basi yeye alikwenda kwa Pilato, akaomba apewe mwili wa Yesu. Kisha akaushusha mwili huo kutoka msalabani, akauzungushia sanda ya kitani, akauweka katika kaburi lililokuwa limechongwa kwenye mwamba, ambalo halikuwa limetumika. Siku hiyo ilikuwa Ijumaa na maandalio ya siku ya Sabato yalikuwa yanaanza. Wale wanawake walioandamana na Yesu kutoka Galilaya walimfuata Yosefu, wakaliona lile kaburi na jinsi mwili wake Yesu ulivyowekwa. Halafu walirudi nyumbani wakatayarisha manukato na marashi ya kuupaka mwili wa Yesu. Siku ya Sabato walipumzika kama ilivyoamriwa na sheria.