Luka, sura ya 24. Jumapili alfajiri na mapema wale wanawake walikwenda kaburini wakichukua yale manukato waliotayarisha. Walikuta lile jiwe limeviringishwa mbali na kaburi. Walipoingia ndani, hawakuona mwili wa Bwana Yesu. Walipokuwa bado wanashangaa juu ya jambo hilo, mara watu wawili waliovaa mavazi yenye kung'aa sana wakasimama karibu nao, hao wanawake wakaingiwa na hofu wakainama chini. Ndipo wale watu wakawaambia, kwa nini mnamtafuta aliye hai katika wafu? Hayuko hapa, amefufuka. Kumbukeni aliyowaambieni alipokuwa kule Galilaya, ni lazima mwana wa mtu atolewe kwa watu waovu, nao watamsulubisha na siku ya tatu atafufuka. Hapo hao wanawake wakayakumbuka maneno yake, wakarudi kutoka kaburini wakawapa mitume wale kumi na mmoja na wafuasi wengine habari za mambo hayo yote. Hao waliotoa habari hizo kwa mitume ni Maria Magdalene, Yoana na Maria mama wa Yakobo, pamoja na wanawake wengine walioandamana nao. Mitume waliyachukua maneno hayo kama yasiyo na msingi, hivyo hawakuamini. Lakini Petro alitoka akaenda mbio hadi kaburini Alipoinama kuchungulia ndani akaiona tu ile sanda akarudi nyumbani, huku akiwa anashangaa juu ya hayo yaliyotokea. Siku hiyo hiyo wawili kati ya wafuasi wake Yesu wakawa wanakwenda katika kijiji kimoja kiitwacho Emau, umbali wa kilomita kumi na moja kutoka Yerusalemu, wakawa wanazungumza juu ya hayo yote yaliyotukia. Walipokuwa wakizungumza na kujadiliana, Yesu mwenyewe akatokea Akatembea pamoja nao. Walimwona kwa macho, lakini hawakumtambua. Akawauliza, mnazungumza nini huku mnatembea? Nao wakasimama kimya, nyuso zao wamezikunja kwa huzuni. Mmoja aitwaye Kleopa akamjibu, Je, wewe ni mgeni peke yako Yerusalemu ambaye hujui yaliyotukia huko siku hizi? Naye akawajibu mambo gani? Wao wakamjibu mambo yaliyompata Yesu wa Nazareti. Yeye alikuwa nabii mwenye uwezo wa kutenda na kufundisha mbele ya Mungu na mbele ya watu wote. Makuhani na watawala wetu walimtoa ahukumiwe kufa, wakamsulubisha. Lakini sisi tulitumaini kwamba yeye ndiye angeikomboa Israeli. Zaidi ya hayo yote, leo ni siku ya tatu tangu mambo hayo yalipotendeka. Tena, wanawake wengine wa kwetu wametushtua. Walikwenda kaburini mapema asubuhi, basi ukute mwili wake. Wakarudi wakasema kwamba walitokewa na malaika waliowaambia kwamba alikuwa hai. Wengine wetu walikwenda kaburini wakashuhudia yale waliyosema hao wanawake, ila yeye hawakumwona. Kisha Yesu akawaambia, mbona muwapumbavu kiasi hicho na mioyo yenu ni mizito hivyo kusadiki yote yaliyonenwa na manabii? Je, haikumpasa Kristo kuteswa na hivyo aingie katika utukufu wake? Akawafafanulia mambo yote yaliyomhusu yeye katika maandiko matakatifu kuanzia Mose hadi manabii wote. Walipokikaribia kile kijiji walichokuwa wanakiendea, Yesu akafanya kana kwamba anaendelea na safari, lakini wao wakamsihi wakisema, kaa pamoja nasi, maana kunakuchwa na usiku unakaribia basi akaingia kijijini akakaa pamoja nao. Alipoketi kula chakula pamoja nao, akachukua mkate, akaubariki, akaumega, akawapa. Mara macho yao yakafumbuliwa, wakamtambua, lakini yeye akatoweka kati yao. Basi wakaambiana, je, mioyo yetu haikuwa inawaka ndani yetu wakati alipokuwa anatufafanulia maandiko matakatifu kule njiani? Wakaondoka saa ile ile, wakarudi Yerusalemu, wakawakuta wale mitume kumi na mmoja na wale wengine waliokuwa pamoja nao wamekusanyika, wakisema hakika, Bwana amefufuka, amemtokea Simoni. Basi hao wafuasi wawili wakawajulisha yale yaliyowapata njiani na jinsi walivyomtambua katika kumega mkate. Walipokuwa wakiambiana hayo, Yesu mwenyewe akasimama kati yao, akawaambia amani iwe nanyi. Wakashtuka na kushikwa na hofu, wakidhani wameona mzimu. Lakini yeye akawaambia, kwa nini mnafadhaika? Mbona mnakuwa na mashaka mioni mwenu? Angalieni mikono na miguu yangu, ya kwamba ni mimi mwenyewe. Nipapaseni mkanione, maana mzimu hauna mwili na mifupa kama mnionavyo. Baada ya kusema hayo, akawaonyesha mikono na miguu. Wakiwa bado katika hali ya kutosadiki kwa sababu ya furaha yao na wakiwa wanastaajabu, akawauliza mnacho chakula chochote hapa? Wakampa kipande cha samaki wa kuokwa, akakichukua, akala, wote wakimona Halafu akawaambia, hii ndiyo maana ya maneno niliyowaambia nilipokuwa pamoja nanyi kwamba ilikuwa lazima kukamilisha yote yaliyoandikwa juu yangu katika sheria ya Mose na katika vitabu vya manabii na katika kitabu cha Zaburi. Kisha akaziangazia akili zao ili wapate kuelewa maandiko matakatifu, akawaambia ndivyo ilivyoandikwa kwamba Kristo atateswa na siku ya tatu atafufuka kutoka wafu, na kwamba ni lazima kwa jina lake mataifa yote kuanzia Yerusalemu yahubiriwe kwamba watu wanapaswa kutubu na kusamehewa dhambi. Nyinyi ni mashahidi wa mambo hayo. Nami mwenyewe nitawapelekeeni yule ambaye Baba aliahidi kumtuma, lakini ngojeni huku mjini mpaka mtakapopewa ile nguvu itokayo juu. Kisha akawaongoza nje ya mji hadi Bethania, akainua mikono yake juu, akawabariki. Alipokuwa anawabariki akawaacha, akachukuliwa mbinguni. Wao wakamwabudu, kisha wakarudi Yerusalemu, wakiwa na furaha kubwa. Wakakaa muda wote hekaluni, wakimsifu Mungu.