Yohane, sura ya kwanza. Hapo mwanzo neno alikuwako, naye alikuwa na Mungu, naye alikuwa Mungu. Tangu mwanzo neno alikuwa na Mungu. Kwa njia yake vitu vyote viliumbwa, hakuna hata kiumbe kimoja kilichoumbwa pasipo yeye. Yeye alikuwa chanzo cha uhai, na uhai huo ulikuwa mwanga wa watu, na mwanga huo huangaza gizani nalo giza halikuweza kuushinda. Mungu alimtuma mtu mmoja, jina lake Yohane, ambaye alikuja kuambia watu juu ya huo mwanga. Alikuja ili kwa ujumbe wake watu wote wapate kuamini. Yeye hakuwa huo mwanga, ila alikuja tu kuambia watu juu ya huo mwanga. Huu ndiyo mwanga wa kweli, mwanga unaokuja ulimwenguni na kuwaangazia watu wote. Basi neno alikuwako ulimwenguni na kwa njia yake ulimwengu uliumbwa, lakini ulimwengu haukumtambua. Alikuja katika nchi yake mwenyewe, nao walio wake hawakumpokea. Lakini wale waliompokea, wale waliomwamini, aliwapa uwezo wa kuwa watoto wa Mungu, ambao walizaliwa si kutokana na uwezo wa kibinadamu wala nguvu za kimwili wala mapenzi ya mtu, bali kutokana na Mungu mwenyewe. Naye neno akawa mwanadamu akakaa kwetu, nasi na tumeuona utukufu wake, utukufu wake yeye aliye mwana wa pekee wa Baba, amejaa neema na ukweli. Yohane aliwaambia watu habari zake akasema kwa sauti, huyu ndiye niliyemtaja wakati niliposema anakuja mtu mmoja baada yangu, ambaye ni mkuu kuliko mimi, maana alikuwako kabla mimi sijazaliwa. Kutokana na ukamilifu wake sisi sote tumepokea neema kupita neema, maana Mungu alitoa sheria kwa njia ya Mose, nayo neema na kweli vimetujia kwa njia ya Yesu Kristo. Hakuna mtu aliyemwona Mungu wakati wowote ule. Mwana wa pekee aliye Mungu, ambaye ameungana na Baba, ndiye aliyetujulisha habari za Mungu. Huu ndio ushahidi Yohane aliyotoa wakati viongozi wa Wayahudi kule Yerusalemu Walipowatuma makuhani na Walawi kwake wamuulize yeye ni nani. Yohane hakukataa kujibu swali hilo, bali alisema waziwazi, mimi siye Kristo. Hapo wakamuuliza basi wewe ni nani? Je, wewe ni Eliya? Yohane akajibu la, mimi siye. Wakamuuliza, je, wewe ni yule nabii? Yohane akawajibu la, Nao wakamuuliza basi, wewe ni nani? Wasema nini juu yako mwenyewe? Tuambie ili tuwapelekee jibu wale waliotutuma. Yohane akawajibu, mimi ndiye yule ambaye nabii Isaya alisema habari zake, sauti ya mtu imesikika jangwani, nyosheni njia ya Bwana. Baadhi ya hao watu waliotumwa walikuwa Mafarisayo. Basi wakamuuliza Yohane kama wewe si Masiha wala Eliya wala yule nabii mbona wabatiza? Yohane akawajibu, mimi nabatiza kwa maji, lakini yuko mmoja kati yenu msiyemjua bado. Huyo anakuja baada yangu, lakini mimi sistahili hata kumfungua kamba za viatu vyake. Mambo haya yalifanyika huko Bethania ng'ambo ya mto Yordani, ambako Yohane alikuwa anabatiza. Kesho yake Yohane alimwona Yesu akimjia, akasema, huyu ndiye mwana-kondoo wa Mungu aondoaye dhambi ya ulimwengu. Huyu ndiye niliyoongea juu yake, niliposema, baada yangu anakuja mtu mmoja aliye mkuu zaidi kuliko mimi, maana alikuwako kabla mimi sijazaliwa. Mimi mwenyewe sikumfahamu, lakini nimekuja kubatiza kwa maji ili watu wa Israeli wapate kumjua. Yohane. Alishuhudia hivi: Nilimwona Roho akishuka kama njiwa kutoka mbinguni na kutua juu yake. Mimi sikumjua, lakini yule aliyenituma kubatiza watu kwa maji alikuwa ameniambia, mtu yule utakayemwona Roho akimshukia kutoka mbinguni na kukaa juu yake, huyo ndiye anayebatiza kwa Roho Mtakatifu. Mimi nimeona na nimeshuhudia kwamba huyu ndiye mwana wa Mungu. Kesho yake Yohane alikuwa tena mahali hapo pamoja na wanafunzi wake wawili. Alipomwona Yesu akipita, akasema tazameni, huyu ndiye mwana-kondoo wa Mungu. Hao wanafunzi walimsikia Yohane akisema maneno hayo, wakamfuata Yesu. Basi Yesu aligeuka na alipowaona hao wanafunzi wanamfuata, akawauliza mnatafuta nini? Nao wakamjibu Rabii, yaani mwalimu, unakaa wapi? Yesu akawaambia, njoni nanyi mtaona. Hao wanafunzi wakamfuata, wakaona wana mahali alipokuwa anakaa, wakashinda naye siku hiyo. Ilikuwa yapata saa kumi jioni. Andrea nduguye Simoni Petro alikuwa mmoja wa hawa wawili waliokuwa wamemsikia Yohane akisema hivyo wakamfuata Yesu. Andrea alimkuta kwanza Simoni ndugu yake akamwambia, tumemuona Masia, maana yake Kristo. Kisha akampeleka Simoni kwa Yesu, naye Yesu akamtazama Simoni akasema, wewe ni Simoni mwana wa Yohane, sasa utaitwa Kefa. Kigiriki ni Petro, yaani mwamba. Kesho yake Yesu aliamua kwenda Galilaya, basi akamkuta Filipo akamwambia nifuate. Filipo alikuwa mwenyeji wa Betsaida, mji wa akina Andrea na Petro. Naye Filipo akamkuta Nathanaeli akamwambia, tumemwona yule ambaye Mose aliandika juu yake katika kitabu cha sheria na ambaye manabii waliandika habari zake, yaani Yesu mwana wa Yosefu kutoka Nazareti. Naye Nathanaeli akamuuliza Filipo, je, kitu chema chaweza kutoka Nazareti? Filipo akamwambia, Nje uone. Yesu alipomwona Nathanaeli akimjia alisema juu yake, Tazameni huyo ni Mwisraeli halisi hamna hila ndani yake. Naye Nathanaeli akamuuliza, Umepataje kunijua? Yesu akamwambia, Ulipokuwa chini ya mtini, hata kabla Filipo hajakuita nilikuona. Hapo Nathanaeli akamwambia, Mwalimu, wewe ni mwana wa Mungu. Wewe ni mfalme wa Israeli. Yesu akamwambia, "Je, umeamini kwa kuwa nimekwambia kwamba nilikuona chini ya mtini? Utaona makubwa zaidi kuliko haya." Yesu akaendelea kusema, "Nawaambieni kweli, mtaona mbingu zinafunguka na malaika wa Mungu wakipanda na kushuka juu ya mwana wa mtu."