Yohane, sura ya tatu. Kulikuwa na kiongozi mmoja Myahudi wa kikundi cha Mafarisayo jina lake Nikodemu. Siku moja Nikodemu alimwendea Yesu usiku akamwambia Rabi tunajua kwamba wewe ni mwalimu uliyetumwa na Mungu maana hakuna mtu awezaye kufanya ishara unazozifanya Mungu asipokuwa pamoja naye Yesu akamwambia Kweli nakwambia, mtu asipozaliwa upya hataweza kuuona ufalme wa Mungu. Nikodemo akamuuliza, mtu mzima awezaje kuzaliwa tena? Hawezi kuingia tumboni mwa mama yake na kuzaliwa mara ya pili? Yesu akamjibu, kweli nakwambia, mtu asipozaliwa kwa maji na Roho hawezi kamwe kuingia katika ufalme wa Mungu. Mtu huzaliwa kimwili kwa baba na mama, lakini huzaliwa kiroho kwa Roho. Usistaajabu kwamba nimekuambia kuwa ni lazima kuzaliwa upya. Upepo huvuma kuelekea upendako, waisikia sauti yake, lakini hujui unakotoka, wala unakokwenda. Ndivyo ilivyo kwa mtu aliyezaliwa kwa Roho. Nikodemo akamuuliza, mambo haya yanawezekanaje? Yesu akamjibu, je, wewe ni mwalimu katika Israeli na huyajui mambo haya? Kweli nakwambia, sisi twasema tunayoyajua na kushuhudia tuliyoyaona. Lakini nyinyi hamkubali ujumbe wetu. Ikiwa nimewaambieni mambo ya kidunia, nanyi hamniamini, mtawezaje kuamini nikiwaambieni mambo ya mbinguni? Hakuna mtu aliyepata kwenda juu mbinguni isipokuwa mwana wa mtu ambaye ameshuka kutoka mbinguni. Kama vile Mose alivyomwinua juu nyoka wa shaba kule jangwani, naye mwana wa mtu atainuliwa juu vivyo hivyo, ili kila anayemwamini awe na uhai wa milele. Maana Mungu aliupenda ulimwengu hivi hata akamtoa mwana wake wa pekee ili kila amwaminiye asipotee bali awe na uhai wa milele. Maana Mungu hakumtuma mwanawe ulimwenguni ili auhukumu uhukumu ulimwengu, bali aukomboe. Anayemwamini mwana hahukumiwi, asiyemwamini amekwisha hukumiwa, kwa sababu hakumwamini mwana wa pekee wa Mungu. Na hukumu yenyewe ndiyo hii, mwanga umekuja ulimwenguni lakini watu wakapenda giza kuliko mwanga, kwani matendo yao ni maovu. Kila mtu atendaye maovu anauchukia mwanga, wala haji kwenye mwanga, maana hapendi matendo yake maovu yamulikwe. Lakini mwenye kuuzingatia ukweli huja kwenye mwanga, ili matendo yake yaonekane yametendwa kwa kumtii Mungu. Baada ya hayo, Yesu alifika mkoani Yudea pamoja na wanafunzi wake. Alikaa huko pamoja nao kwa muda akibatiza watu. Yohane pia alikuwa akibatiza watu huko Ainoni karibu na Salemu maana huko kulikuwa na maji mengi. Watu walimwendea naye akawabatiza. Wakati huo Yohane alikuwa bado hajafungwa gerezani. Ubishi ulitokea kati ya baadhi ya wanafunzi wa Yohane na Myahudi mmoja kuhusu desturi za kutawadha. Basi wanafunzi hao wakamwendea Yohane na kumwambia Mwalimu, yule mtu aliyekuwa pamoja nawe ng'ambo ya Yordani na ambaye wewe ulimshuhudia, sasa naye anabatiza na watu wote wanamwendea. Yohane akawaambia, mtu hawezi kuwa na kitu asipopewa na Mungu. Nanyi wenyewe mwaweze kushuhudia kuwa nilisema mimi siye Kristo, lakini nimetumwa ili nimtangulie Bibi harusi ni wake bwana harusi, lakini rafiki yake bwana harusi anayesimama na kusikiliza hufurahi sana anapomsikia bwana harusi akisema. Ndivyo furaha yangu ilivyokamilishwa. Ni lazima yeye azidi kuwa maarufu na mimi nipungue. Anayekuja kutoka juu ni mkuu kuliko wote. Atokaye duniani ni wa dunia na huongea mambo ya kidunia. Lakini anayekuja kutoka mbinguni ni mkuu kuliko wote. Yeye husema yale aliyoyaona na kuyasikia, lakini hakuna mtu anayekubali ujumbe wake. Lakini mtu yeyote anayekubali ujumbe wake anathibitisha kwamba Mungu ni kweli. Yule aliyetumwa na Mungu husema maneno ya Mungu, maana Mungu humjalia mtu huyo roho wake bila kipimo. Baba anampenda mwana na amemkabidhi vitu vyote. Anayemwamini mwana anao uhai wa milele. Asiye mtii mwana hata kuwa na uhai wa milele, bali ghadhabu ya Mungu hubaki juu yake.