Yohane, sura ya tano. Baada ya hayo kulikuwa na sikukuu ya Wayahudi naye Yesu akaenda Yerusalemu huko Yerusalemu karibu na mlango uitwao mlango wa kondoo kulikuwa na bwawa la maji liitwalo kwa Kiebrania Bethsaida ambalo lilikuwa na baraza tano zenye matao humo barazani mlikuwa na wagonjwa wengi wamekaa vipofu viwete na waliopooza basi hapo palikuwa na mtu mmoja aliyekuwa mgonjwa kwa muda wa miaka thelathini na minane. Naye alipomwona huyo mtu amelala hapo na kujua kwamba alikuwa amekaa hapo kwa muda mrefu, akamuuliza, je, wataka kupona? Naye akajibu, Bwana, mimi sina mtu wa kunipeleka majini wakati anapotibuliwa. Kila nikijaribu kuingia, mtu mwingine unitangulia. Yesu akamwambia Inuka, chukua mkeka wako, utembee. Mara huyo mtu akapona, akachukua mkeka wake, akatembea. Jambo hili lilifanyika siku ya Sabato. Kwa hiyo baadhi ya Wayahudi wakamwambia huyo mtu aliyeponywa, leo ni Sabato, si halali kubeba mkeka wako. Lakini yeye akawaambia, yule mtu aliyeniponya ndiye aliyeniambia, chukua mkeka wako utembee. Nao wakamuuliza huyo mtu, aliyekuambia chukua mkeka wako utembee ni nani? Lakini yeye hakumjua huyo mtu aliyemponya, maana Yesu alikuwa amekwisha ondoka mahali hapo, kwani palikuwa na umati mkubwa wa watu. Basi baadaye Yesu alimkuta huyo aliyeponywa hekaluni, akamwambia, sasa umepona, usitende dhambi tena, usije ukapatwa na jambo baya zaidi. Huyo mtu akaenda akawaambia viongozi wa Wayahudi kwamba Yesu ndiye aliyemponya. Kwa vile Yesu alifanya jambo hilo siku ya Sabato, Wayahudi walianza kumdhulumu. Basi Yesu akawaambia, Baba yangu anafanya kazi daima, nami pia nafanya kazi. Kwa sababu ya maneno haya, viongozi wa Wayahudi walizidi kutafuta njia ya kumuua Yesu, si kwa kuwa alivunja sheria ya Sabato tu bali pia kwa kuwa alisema kwamba Mungu ni Baba yake, na hivyo akajifanya sawa na Mungu. Yesu akawaambia, kweli nawaambieni, mwana hawezi kufanya kitu peke yake, anaweza tu kufanya kile anachomwona Baba akikifanya. Maana kile anachofanya Baba, mwana hukifanya vilevile. Vile Baba ampenda mwana, na humwonyesha kila kitu anachokifanya yeye mwenyewe tena atamwonyesha mambo makuu kuliko haya, nanyi mtastaajabu. Kama vile Baba huwafufua wafu na kuwapa uhai, vivyo hivyo naye mwana huwapa uhai wale anaopenda. Baba hamhukumu mtu yeyote, shughuli yote ya hukumu amemkabidhi mwana, ili watu wote wamheshimu mwana kama vile wanavyomheshimu Baba. Asiyemheshimu mwana hamheshimu Baba ambaye amemtuma. Kweli nawaambieni, anayesikia neno langu na kumwamini yule aliyenituma anao uhai wa milele, hatahukumiwa kamwe, bali amekwisha pita kutoka kifo na kuingia katika uzima. Kweli nawaambieni, wakati unakuja tena umekwisha fika ambapo wafu wataisikia sauti ya mwana wa Mungu nao watakaoisikia wataishi. Kama vile Baba alivyo asili ya uhai, ndivyo pia alivyomjalia mwanawe kuwa asili ya uhai. Tena amempa mamlaka ya kuhukumu, kwa sababu yeye ni Mwana wa Mtu. Msistaajabie jambo hili, maana wakati unakuja ambapo wote waliomo makaburini wataisikia sauti yake, nao watafufuka wale waliotenda mema watafufuka na kuishi na wale waliotenda maovu watafufuka na kuhukumiwa. Mimi siwezi kufanya kitu kwa uwezo wangu mwenyewe, mimi nina hukumu kama ninavyosikia kutoka kwa Baba nayo na hukumu yangu ni ya haki. Nia yangu si kufanya nipendavyo mwenyewe, bali apendavyo yule aliyenituma. Nikijishuhudia mimi mwenyewe ushahidi wangu hauwezi kukubaliwa kuwa wa kweli, lakini yuko mwingine ambaye hutoa ushahidi juu yangu, nami najua kwamba yote anayosema juu yangu ni ya kweli. Nyinyi mlituma ujumbe kwa Yohane, naye aliushuhudia ukweli. Si kwamba mimi nautegemea ushahidi wa wanadamu, lakini nasema mambo haya ili mpate kuokolewa. Yohane alikuwa kama taa iliyokuwa ikiwaka na kuangaza, nanyi mlikuwa tayari kufurahia mwanga huo kwa kitambo. Lakini mimi nina ushahidi juu yangu ambao ni mkuu zaidi kuliko ule wa Yohane, kwa maana kazi ninazofanya kazi alizonipa Baba nizifanye ndizo zinazonishuhudia kwamba Baba ndiye aliyenituma. Naye Baba aliyenituma hunishuhudia. Nyinyi hamjapata kamwe kusikia sauti yake wala kuuona uso wake, na ujumbe wake haukai ndani yenu, maana hamkumwamini yule aliyemtuma. Nyinyi huyachunguza maandiko matakatifu mkidhani kwamba ndani yake mtapata uhai wa milele, na kumbe maandiko hayo hayo yananishuhudia. Hata hivyo, nyinyi hamtaki kuja kwangu ili mpate uhai Shabaha yangu si kupata sifa kutoka kwa watu, lakini nawajua nyinyi. Najua kwamba upendo kwa Mungu haumo mioyoni mwenu. Mimi nimekuja kwa mamlaka ya Baba yangu, lakini hamnipokei; bali mtu mwingine akija kwa mamlaka yake mwenyewe, mtampokea. Mwawezaje kuamini, hali nyinyi mnapenda kupokea sifa kutoka kwenu nyinyi wenyewe wala hamtafuti sifa kutoka kwake yeye aliye peke yake Mungu. Msifikiri kwamba mimi nitawashtaki kwa Baba. Mose ambaye nyinyi mmemtumainia, ndiye atakayewashtaki. Kama kweli mngemwamini Mose, mngeniamini na mimi pia, maana Mose aliandika juu yangu. Lakini hamyaamini yale aliyoandika, mtawezaje basi kuamini maneno yangu?