Yohane Sura ya saba. Baada ya hayo Yesu alikuwa akitembea huko Galilaya. Hakutaka kutembea mkoani Yudea kwa sababu viongozi wa Wayahudi walikuwa wanataka kumuua. Siku kuu ya Wayahudi ya vibanda ilikuwa imekaribia. Basi ndugu zake wakamwambia, "Ondoka hapa, uende Yudea ili wanafunzi wako wazione kazi unazozifanya." Mtu hafanyi mambo kwa siri kama anataka kujulikana kwa watu. Maadamu unafanya mambo haya, basi jidhihirishe kwa ulimwengu. Hata ndugu zake hawakumwamini. Basi Yesu akawaambia, wakati wangu ufaao haujafika bado, lakini kwenu nyinyi kila wakati unafaa. Ulimwengu hauwezi kuwachukia nyinyi lakini mimi wanichukia, kwa sababu mimi nashuhudia juu yake kwamba matendo yake ni maovu. Nyinyi nendeni kwenye sikukuu hiyo, mimi siendi kwenye sikukuu hiyo, maana saa yangu ifaayo haijafika. Alisema hayo, kisha akabaki huko Galilaya. Baada ya ndugu zake kwenda kwenye sikukuu, Yesu naye alikwenda, lakini hakuenda kwa hadhara, bali kwa siri. Viongozi wa Wayahudi walikuwa wanamtafuta kwenye sikukuu hiyo, wakauliza yuko wapi? Kulikuwa na minong'ono mingi katika umati wa watu. Baadhi yao walisema ni mtu mwema, wengine walisema la, anawapotosha watu. Hata hivyo, hakuna mtu aliyethubutu kusema habari zake hadharani kwa kuwaogopa viongozi wa Wayahudi. Sikukuu hiyo ilipofikia katikati, Yesu naye alikwenda hekaluni akaanza kufundisha. Basi Wayahudi wakashangaa na kusema, mtu huyu amepataje elimu, naye hakusoma shuleni? Hapo Yesu akawajibu, mafundisho ninayofundisha si yangu, bali ni yake yeye aliyenituma. Mtu anayependa kufanya yale anayotaka Mungu atajua kama mafundisho yangu yametoka kwa Mungu au mimi najisemea tu mwenyewe. Yeye anayejisemea tu mwenyewe anatafuta sifa yake mwenyewe, lakini anayetafuta sifa ya yule aliyemtuma huyo ni mwaminifu na ndani yake hamna uovu wowote. Je, Mose hakuwapeni sheria? Hata hivyo hakuna hata mmoja wenu anayeishika sheria. Kwa nini mnataka kuniua? Hapo watu wakamjibu, una pepo wewe? Nani anataka kukuua? Yesu akawajibu, kuna jambo moja nililofanya, nanyi mnalistaajabia. Mose aliwapeni ile desturi ya kutahiri. Si kwamba desturi hiyo ilitoka kwa Mose, bali ilitoka kwa mababu. Sasa nyinyi humtahiri mtu hata siku ya Sabato? Ikiwa basi mtu hutahiriwa hata siku ya Sabato kusudi sheria isivunjwe, mbona mnanikasirikia kwa sababu nimemfanya mtu kuwa mzima kabisa siku ya Sabato? Msihukumu mambo kwa nje tu, toeni hukumu ya haki. Baadhi ya watu wa Yerusalemu walisema, je, yule mtu anayemtafuta wamuue si huyu? Tazameni sasa anawaonya hadharani, Wala hakuna mtu anayemwambia hata neno. Je, yawezekana kuwa viongozi wametambua kweli kwamba huyu ndiye Kristo? Kristo atakapokuja, hakuna mtu atakayejua mahali alikotoka, lakini sisi tunajua alikotoka mtu huyu. Basi Yesu alipokuwa anafundisha hekaluni, alipaaza sauti na kusema, ati mnanijua hata nilikotoka mnakujua? Hata hivyo sikuja kwa mamlaka yangu mwenyewe ila yeye aliyenituma mimi ni wa kweli, nanyi hamjui. Lakini mimi namjua kwa sababu nimetoka kwake, naye ndiye aliyenituma. Basi watu wakataka kumtia nguvuni, lakini hakuna mtu alithubutu kumkamata kwa sababu saa yake ilikuwa haijafika bado. Wengi katika ule umati wa watu walimwamini, wakasema, Je, Kristo akija atafanya ishara kubwa zaidi kuliko walizozifanya huyu? Mafarisayo waliwasikia watu wakinong'ona maneno hayo juu ya Yesu. Basi wao pamoja na makuhani wakuu wakawatuma walinzi wamtie nguvuni Yesu. Akasema, bado niko nanyi kwa muda mfupi, kisha nitamwendea yule aliyenituma. Mtanitafuta lakini hamtaniona, na pale nitakapokuwa, nyinyi hamwezi kufika. Viongozi wa Wayahudi wakasema wao kwa wao, mtu huyu atakwenda wapi ambapo hatutaweza kumpata? Atakwenda kwa Wayahudi waliotawanyika kati ya Wagiriki na kuwafundisha Wagiriki? Ana maana gani anaposema mtanitafuta, lakini hamtanipata, na pale nitakapokuwa, nyinyi hamwezi kufika? Siku ya mwisho ya sikukuu hiyo ilikuwa siku maalumu. Yesu alisimama akasema kwa sauti kubwa, "Aliye na kiu na aje kwangu anywe. kama yasemavyo maandiko matakatifu anayeniamini mimi, mito ya maji ya uhai itatiririka kutoka moyoni mwake." Alisema hayo kumuhusu Roho ambaye wale waliomwamini yeye watampokea. Wakati huo Roho alikuwa hajafika kwa sababu Yesu alikuwa hajatukuzwa bado. Baadhi ya watu katika ule umati walisikia maneno hayo, wakasema, kweli mtu huyu ndiye yule nabii. Wengine wakasema, huyu ndiye Kristo. Lakini wengine walisema, je, yawezekana Kristo akatoka Galilaya? Maandiko matakatifu yasemaje? Yanasema Kristo atatoka katika ukoo wa Daudi, na atazaliwa Bethlehemu, mji wa Daudi. Basi ukatokea mafarakano juu yake katika ule umati wa watu. Baadhi ya watu walitaka kumtia nguvuni, lakini hakuna aliyejaribu kumkamata. Kisha wale walinzi wakarudi kwa makuhani wakuu na Mafarisayo, nao wakawauliza kwa nini hamkumleta? Walinzi wakawajibu, hakuna mtu aliyepata kamwe kusema kama asemavyo mtu huyu. Mafarisayo wakawauliza, Je, nanyi pia mmedanganyika? Je, mmekwisha mwona hata mmoja wa viongozi wa watu au mmoja wa Wafarisayo aliyemwamini? Lakini umati huu hauijui sheria ya Mose, umelaaniwa! Mmoja wao alikuwa Nikodemo ambaye hapo awali alikuwa amemwendea Yesu. Basi yeye akawaambia Je, sheria yetu humhukumu mtu kabla ya kumsikia kwanza na kujua anafanya nini? Nao wakamjibu, Je, wewe pia umetoka Galilaya? Haya, kayachunguze maandiko matakatifu. Nawe utaona kwamba Galilaya hakutoki kamwe nabii.