Yohane sura ya nane. Basi wote wakaondoka, kila mtu akaenda nyumbani, lakini Yesu akaenda kwenye mlima wa Mizeituni. Kesho yake asubuhi na mapema alikwenda tena hekaluni. Watu wote wakamwendea, naye akaketi akawa anawafundisha. Basi walimu wa sheria na Mafarisayo wakamletea mwanamke mmoja aliyefumaniwa katika uzinzi, wakamsimamisha katikati yao, kisha wakamuuliza Yesu, Mwalimu, mwanamke huyu alifumaniwa katika uzinzi. Katika sheria yetu Mose alituamuru mwanamke kama huyu apigwe mawe. Basi wewe wasemaje? Walisema hivyo kumjaribu, wapate kisa cha kumshtaki. Lakini Yesu akainama chini, akaandika ardhini kwa kidole Walipozidi kumuuliza Yesu, akainuka akawaambia, mtu asiye na dhambi miongoni mwenu na awe wa kwanza kumpiga jiwe. Kisha akainama tena akawa anaandika ardhini. Waliposikia hivyo, wakaanza kutoweka mmoja mmoja, wakitangulia wazee. Yesu akabaki peke yake na yule mwanamke amesimama pale pale. Yesu alipoinuka akamuuliza huyo mwanamke, wako wapi wale watu? Je, hakuna hata mmoja aliyekuhukumu? Huyo mwanamke akamjibu, Bwana, hakuna hata mmoja. Naye Yesu akamwambia, wala mimi sikuhukumu. nenda zako, na tangu sasa usitende dhambi tena. Yesu alipozungumza nao tena aliwaambia mimi ndimi mwanga wa ulimwengu; anayenifuata mimi hatembei kamwe gizani, bali atakuwa na mwanga wa uhai. Basi mafarisayo wakamwambia, wewe unajishuhudia mwenyewe, kwa hiyo ushahidi wako si halali. Yesu akawajibu, hata kama ninajishuhudia mwenyewe, ushahidi wangu ni wa kweli, kwa sababu mimi najua nilikotoka na ninakokwenda, lakini nyinyi hamjui nilikotoka wala ninakokwenda. Nyinyi mnahukumu kwa fikira za kibinadamu, lakini mimi simhukumu mtu. Hata nikihukumu, hukumu yangu ni halali, kwa sababu mimi siko peke yangu; Baba aliyenituma yuko pamoja nami. Imeandikwa katika sheria yenu ya kwamba ushahidi wa watu wawili ni halali. Mimi najishuhudia mwenyewe, naye Baba aliyenituma ananishuhudia pia. Hapo wakamuuliza, baba yako yuko wapi? Yesu akawajibu, nyinyi hamnijui mimi wala hamjui Baba. Kama mngenijua mimi mngemjua na Baba yangu pia. Yesu alisema maneno hayo kwenye chumba cha hazina alipokuwa anafundisha hekaluni, wala hakuna mtu aliyemtia nguvuni kwa sababu saa yake ilikuwa haijafika bado. Yesu akawaambia tena, naenda zangu, nanyi mtanitafuta, lakini mtakufa katika dhambi zenu. Niendako mimi nyinyi hamwezi kufika. Basi viongozi wa Wayahudi wakasema, je, atajiua? Mbona anasema niendako nyinyi hamwezi kufika? Yesu akawaambia, nyinyi mmetoka papa hapa chini, mimi nimetoka juu. Nyinyi ni wa ulimwengu huu, mimi si wa ulimwengu huu. Ndiyo maana niliwaambieni mtakufa katika dhambi zenu, kama msipoamini kwamba mimi ndimi, mtakufa katika dhambi zenu. Nao wakamuuliza, wewe ni nani? Yesu akawajibu, nimewaambieni tangu mwanzo ninayo mengi ya kusema na kuhukumu juu yenu, lakini yule aliyenituma ni kweli, nami nauambia ulimwengu mambo yale tu niliyoyasikia kutoka kwake. Hawakuelewa kwamba Yesu alikuwa akisema nao juu ya Baba. Basi Yesu akawaambia, mtakapokwisha mwinua mwana wa mtu, hapo ndipo mtakapojua kwamba mimi ndimi niliye na kwamba sifanyi chochote mimi mwenyewe, ila nasema tu yale Baba aliyonifundisha. Yule aliyenituma yuko pamoja nami, yeye hakuniacha peke yangu, kwani nafanya daima yale yanayompendeza. Baada ya kusema hayo, watu wengi walimwamini. Basi Yesu akawaambia wale Wayahudi waliomwamini, kama mkiyazingatia mafundisho yangu mtakuwa kweli wanafunzi wangu, mtaujua ukweli nao ukweli utawapeni uhuru. Nao wakamjibu, sisi ni wazawa wa Abrahamu na hatujapata kamwe kuwa watumwa wa mtu yeyote yule. Una maana gani unaposema mtakuwa huru? Yesu akawajibu, kweli nawaambieni, kila mtu anayetenda dhambi ni mtumwa wa dhambi. Mtumwa hana makao ya kudumu nyumbani, lakini mwana anayo makao ya kudumu kama. Mwana akiwapeni uhuru, mtakuwa huru kweli. Najua kwamba nyinyi ni wazawa wa Abrahamu, hata hivyo mnataka kuniua kwa sababu hamyakubali mafundisho yangu. Mimi nasema yale aliyonionyesha Baba, lakini nyinyi mwafanya yale aliyowaambieni baba yenu. Wao wakamjibu, baba yetu ni Abrahamu. Yesu akawaambia, kama nyinyi mngekuwa watoto wa Abrahamu, mngefanya kama alivyofanya Abrahamu. Mimi nimewaambieni ukweli niliousikia kwa Mungu. Hata hivyo nyinyi mwataka kuniua. Abrahamu hakufanya hivyo. Nyinyi mnafanya mambo yale yale aliyofanya baba yenu. Wao wakamwambia sisi si, si watoto haramu, tunaye baba mmoja tu, yaani Mungu. Yesu akawaambia, kama Mungu angekuwa baba yenu mngenipenda mimi, maana mimi nilitoka kwa Mungu na sasa niko hapa. Sikuja kwa mamlaka yangu mwenyewe, ila yeye alinituma. Kwa nini hamwelewi hayo ninayosema? Ni kwa kuwa hamuwezi kusikiliza ujumbe wangu. Nyinyi ni watoto wa baba yenu Ibilisi, na mnataka tu kutekeleza tamaa za baba yenu. Yeye alikuwa muuaji tangu mwanzo, hana msimamo katika ukweli, kwani ukweli haumo ndani yake. Kila asemapo uongo husema kutokana na hali yake ya maumbile, maana yeye ni mwongo na baba wa uongo. Mimi nasema ukweli, na ndiyo maana nyinyi hamniamini. Nani kati yenu awezaye kuthibitisha kuwa mimi nina dhambi? Ikiwa basi nasema ukweli, kwa nini hamniamini? Aliya wa Mungu husikiliza maneno ya Mungu, lakini nyinyi hamsikilizi kwa sababu nyinyi si watu wa Mungu. Wayahudi wakamwambia, je, hatukusema kweli kwamba wewe ni Msamaria na tena una pepo? Yesu akajibu, mimi sina pepo mimi namheshimu Baba yangu, lakini nyinyi hamniheshimu mimi. Sijitafutii utukufu wangu mwenyewe; yuko mmoja mwenye kuutafuta utukufu huo, naye ni hakimu kweli. Nawaambieni, anayeuzingatia ujumbe wangu hatakufa milele. Basi Wayahudi wakasema, sasa tunajua kweli kwamba wewe ni mwendawazimu. Abrahamu alikufa na manabii pia walikufa, Nawe wasema ati anayeuzingatia ujumbe wangu hata kufa milele. Je, unajifanya mkubwa zaidi kuliko baba yetu Abrahamu, ambaye alikufa, hata na manabii walikufa? Unajifanya wewe mwenyewe kuwa nani? Yesu akawajibu, nikijitukuza mwenyewe, utukufu wangu si kitu. Baba yangu ambaye nyinyi mwasema ni baba yenu ndiye anayenitukuza. Nyinyi hamjapata kumjua lakini mimi namjua, na nikisema simjui nitakuwa mwongo kama nyinyi. Mimi namjua na ninashika neno lake. Abrahamu baba yenu alishangilia aione siku yangu, naye aliiona akafurahi. Basi Wayahudi wakamwambia, wewe hujatimiza miaka hamsini bado, nawe umemwona Abrahamu? Yesu akawaambia Kweli nawaambieni, kabla Abrahamu hajazaliwa mimi niko hapo. Wakaokota mawe ili wamtupie, lakini Yesu akajificha akatoka hekaluni.